Hỏi về biển báo trên QL 32 đi Sơn Tây

tienlq

Xe buýt
Hôm đầu tiên đi QL32 đi Sơn Tây, qua TT.Cầu Diễn mãi chẳng thấy biển hết khu dân cư (KDC- biển nhà nhọn nhấp nhô) nghĩ là đoạn đường này chỉ được chạy 50 thế là cứ 50, chuẩn bị đến Hoài Đức thì thấy biển khu dân cư,qua Trôi- Hoài Đức không thấy có biển hết khu dân cư mà đi tiếp đến gần Đan Phượng lại thấy có biển KDC nữa, em nghĩ bụng đưường này văn minh quá, chắc cả tuyến này chỉ được chạy 50 nên cắm biển KDC nhắc lại kẻo lái xe chạy lên 80. Tuy nhiên qua TT.Phùng, qua cả cầu Phùng chẳng có cái biển hết KDC nào cả nên có ý nghĩ là khéo đoạn vừa rồi cắm thiếu biển.

Lượt Sơn Tây về Cầu Diễn thì ngược lại, khi vào TT Phùng chẳng có cái biển KDC nào (Em vẫn gảm tốc độ 50 khi qua cầu Phùng vào TT.Phùng) nhưng khi hết Phùng thì lại có biển hết KDC, điều tương tự khi tới Trôi, không có biển KDC nhưng có biển hết KDC.
Không biết các cụ hay đi đường này có ai bị bắn tốc độ đường này chưa? Không hiểu tại sao GTCC cắm biển như thế, hay biển nằm chỗ nào khuất nẻo mà em không nhìn thấy. Cám ơn các cụ.

windys

Xe tăng
Hê hê

Riêng tuyến này, GTCC không cắm biển khu dân cư - hết khu dân cư như các cụ hay thấy (hình các ngôi nhà cao thấp khác nhau) mà dùng bằng biển chữ cụ ạ. Nhưng đúng luật.

Em dự là cụ sẽ k thấy cái biển nhà cửa nhấp nhô trong điều lệ giao thông đâu.

dinhdung87

Xe buýt
Đoạn qua cầu Diễn thì e không thấy có, nhưng mà qua Nhổn, Trôi thì có mà bác. Còn đoạn Phùng thì chỉ có cái biển có chữ : PHÙNG. em dự là biển vào TT, còn biển vào Phùng ( đoạn từ sơn tây đi HN) thì chắc là cắm ở đoạn đường cũ, còn cầu " mới xây" nên các bác chưa update ^^

tienthanhtq

Xe buýt
nhà cháu cũng hay đi
xe máy có - oto có
đúng như cụ chủ nói
nhưng chỉ có 1 điều
từ cầu Diễn đi về tận gần Trôi - Phùng tới đầu Trôi mới bắt đầu có biển KĐT
ko có biển ( đôi khi vẫn có ) mấp mô nhưng ở đây biển cắm PHÙNG - chắc biển báo thay cho KĐT
hoặc chiều ngược Sơn Tây - HN
biển vào Phùng hay Trôi ko có biển báo KĐT nhưng vẫn có biển báo hết
chả biết đâu mà tuân thủ
tới chùa Mía đầu Sơn Tây ko có biển báo đô thị nhưng các cụ chú ý
ở giữa giải phân cách có biển: .. Sơn tây kính chào quý khách
đánh dấu bắt đầu vào đô thị
đi khoảng 2 KM qua bùng binh rẽ trái mới có biển mấp mô báo khu đô thị
em và ông anh trai tranh luận
e nói : chỉ phải tuân thủ khi gặp biển mấp mô báo KĐT kia
ông anh trai e nói: tuân thủ từ khi ở Chùa mía mà có biển báo KÍNH CHÀO QUÝ KHÁCH
cụ nào tỏ giải thích giúp e phát

tranngochai1979

Xe tải
Hê hê

Riêng tuyến này, GTCC không cắm biển khu dân cư - hết khu dân cư như các cụ hay thấy (hình các ngôi nhà cao thấp khác nhau) mà dùng bằng biển chữ cụ ạ. Nhưng đúng luật.

Em dự là cụ sẽ k thấy cái biển nhà cửa nhấp nhô trong điều lệ giao thông đâu.

Vâng, từ 01-01-2013 là có biển 420-421 trong Quy chuẩn 41 về báo hiệu giao thông đường bộ đó cụ ạ !