Hỏi về bệnh matiz 1

hsccv6

Xe đạp

Chào các bác e là thành viên mới, e có con matiz 1 đi đc 1 năm rồi chưa bệnh tật,dạo này e thấy có hiện tượng sáng đề nổ máy máy nó cứ giựt giựt đi nóng máy lên thì hết,mà garanti dạo này cũng to hơn bất thừơng,vậy hỏi các bác cần kiểm tra và xử lý những gì,vấn đề thứ 2 là đánh lái có tiếng kêu cạnh cạch ở bánh trứoc thì e cần kiểm tra những gì,nhưng lưu ý gì khi đi đường trừơng nhất là hệ thống lái vì e đi đường đèo là chủ yếu,vấn đề thứ 3 là xe e bị ra dầu thứoc lái,vậy cứ để thế đi tạm rồi bổ xung dầu trợ lực có ổn k hay phải xử lý và giá có đắt lắm không?cảm ơn các bác đã đọc tin

ABCZ13

Xe tải
Trời lạnh nên khởi động buổi sáng có thể khó nổ hơn một chút và ga cũng hơi rồ hơn, nếu sau 5 phút náy nổ ổn định thì e nghĩ ko vấn đề gì (đấy là e đoán vậy hihi)
Thứ 2 nếu đánh lái (khi vào cua nhất là hết lái) có tiếng lục khục bánh xe thì e dự là chết láp ngoài, xe e cũng từng bị hiện tượng như vậy.
Thứ 3 nếu thước lái chảy dầu thì có 2 khả năng, nhẹ thì hỏng phớt, nặng thì hỏng thước, nếu hỏng thước nếu tích kiệm thì đi mạ lại còn nhiều xiền thì thay :) thay chát phết đấy, xe e cũng đã thay phớt và tương lải cũng sắp phải mạ lại :)
Nói chung nếu hỏng và chảy dầu cụ nên đi xử lý chứ cứ đổ dầu vào rồi lại chẩy hết bẩn xe mà ko an toàn.

hsccv6

Xe đạp
Trời lạnh nên khởi động buổi sáng có thể khó nổ hơn một chút và ga cũng hơi rồ hơn, nếu sau 5 phút náy nổ ổn định thì e nghĩ ko vấn đề gì (đấy là e đoán vậy hihi)
Thứ 2 nếu đánh lái (khi vào cua nhất là hết lái) có tiếng lục khục bánh xe thì e dự là chết láp ngoài, xe e cũng từng bị hiện tượng như vậy.
Thứ 3 nếu thước lái chảy dầu thì có 2 khả năng, nhẹ thì hỏng phớt, nặng thì hỏng thước, nếu hỏng thước nếu tích kiệm thì đi mạ lại còn nhiều xiền thì thay :) thay chát phết đấy, xe e cũng đã thay phớt và tương lải cũng sắp phải mạ lại :)
Nói chung nếu hỏng và chảy dầu cụ nên đi xử lý chứ cứ đổ dầu vào rồi lại chẩy hết bẩn xe mà ko an toàn.
Cảm ơn bác,để e mang ra gara xử lý vậy?chi phí mục 2 và 3 rơi vào khoảng bao nhiêu vậy bác,để đỡ bị chém bác ạ

ABCZ13

Xe tải
Cảm ơn bác,để e mang ra gara xử lý vậy?chi phí mục 2 và 3 rơi vào khoảng bao nhiêu vậy bác,để đỡ bị chém bác ạ
E cũng ko nhớ rõ vì làm nhiều thứ, 2 củ láp ngoài 1tr3 thì phải, thay phớt với công làm 500 hay 800 gì đó, nói chung hồi đó e bị CHÉM :(