Hỏi về bảo dưỡng khi ODO 3 vạn

zonet

Xe tăng
Xe em C 200 đời 2012, đi 3 vạn. Em muốn bảo dưỡng định kỳ thì làm những gì?

Em định làm bảo dưỡng sau (trừ thay dầu, lọc dầu):

- 4 bộ phanh
- Lọc xăng

Không rõ còn thêm cần bảo dưỡng gì nữa?

usernames78

Xe buýt
Đang mất ngủ e vào chém gió phát.
Cụ dở hơi mà đi thay mấy cái đấy à? Hay thằng cố vấn dvu ử đâu nó tư véo láo thế, cụ vả cho nó 1 cái hộ em, nó định moi tiền cụ đó.
Chẳng thay gì hết, ngoài thay dầu lọc dầu.
Ngoài ra vì đã hơn 2 năm e dự cái nước làm mát cần thay, kiểm tra dầu phanh nếu cần thiết cũng phải thay,.
Tóm lại chỉ có nước vs dầu thôi, phụ tùng chẳng có éo gì phải thay hết

À quên, e chém tiếp: xe mer má phanh nó có cái cảm biến báo mòn má phanh, mỗi lần thay phanh cũng fai thay cái này kèm, giá đâu 3-4 trăm, cái tên của nó đã thể hiện tính năng, nó đã làm việc chưa? Cụ thấy nó báo chưa mà đi thay má phanh, e fun

Chỉnh sửa cuối:

dung_taybien

Xe tăng
Lọc xăng cụ để 5v thì thay. má phanh khi nào nó báo hết thì thay nhé, thường thì thay 2 lần má trước 1 lần má sau

zonet

Xe tăng
Đang mất ngủ e vào chém gió phát.
Cụ dở hơi mà đi thay mấy cái đấy à? Hay thằng cố vấn dvu ử đâu nó tư véo láo thế, cụ vả cho nó 1 cái hộ em, nó định moi tiền cụ đó.
Chẳng thay gì hết, ngoài thay dầu lọc dầu.
Ngoài ra vì đã hơn 2 năm e dự cái nước làm mát cần thay, kiểm tra dầu phanh nếu cần thiết cũng phải thay,.
Tóm lại chỉ có nước vs dầu thôi, phụ tùng chẳng có éo gì phải thay hết

À quên, e chém tiếp: xe mer má phanh nó có cái cảm biến báo mòn má phanh, mỗi lần thay phanh cũng fai thay cái này kèm, giá đâu 3-4 trăm, cái tên của nó đã thể hiện tính năng, nó đã làm việc chưa? Cụ thấy nó báo chưa mà đi thay má phanh, e fun
Hóa ra má phanh thì xe nó có cảm biến cảnh báo ạ? Bây giờ em mới nghe thấy. Xe em là C cụ nhé, k phải S hay E đâu

Như vậy ngoài dầu thì em chỉ kiểm tra và thay nước làm mát và dầu phanh. Thanks cụ.