Hỏi vấn đề với điều hòa cho chiếc W203 của mình

Hai_W203

Xe đạp
Chào các bác,
tôi có một số vấn đề với điều hòa của em xe, cụ thể như sau:
1. ĐH lúc chạy lúc không, tôi đã nhờ kiểm tra gas làm lạnh, kg thấy có vấn đề gì. Tôi sợ phần điều khiển có vấn đề, vì thấy độ lạnh của hai bên (bên lái và bên khách) khác nhau. Đôi khi ĐH hoạt động rất nhanh, phun cả sương mù ra, nhưng đoi khi phải đi rất lâu mới mát được một ít.
2. ĐH thường có mùi rất khó chịu, đặc biệt là lúc ít mát.
Các bác làm ơn xem xét và cho tôi ít lời khuyên nhé.
Thanks các bác nhiều.

V8_Northstar

Xe buýt
xe bạn hỏng lốc điều hòa rồi..
khi thay lốc cẩn thận mua phải đồ China Copy nha.

dung_taybien

Xe tăng
Với trường hợp của bác thị việc hỏng lốca hoặc dàn lạnh là rất cao, nhưng khả lăng hỏng dành lạnh là cao hơn, vì trong xe có mụi lạ, cái mùi lạ đó rất có thể là mùi ga điều hòa, nếuw bác ko bận thì có thể cho xe chạy qua chỗ em để e kiểm tra cho bác

dongnat

Xe điện
Thế là đi mấy chục củ roài, dù là lốc lạnh hay dàn lạnh
Mẹc cũ mà, các cụ cứ bảo đi mec cũ chỉ cần đổ xăng là chạy đê.

V8_Northstar

Xe buýt
điều hòa xe nào chả hỏng cụ...camry cũng hỏng mà :-|

dongnat

Xe điện
vầng, nhưng camry 2003-2004 thì cũng chưa hỏng, mà có hỏng thì cùng vài triệu thoai ạ, hê hê, khác nhau là ở chỗ nớ nớ đấy

V8_Northstar

Xe buýt
vài triệu thì chắc là đồ TQ rồi....lốc điều hòa của mẹc hay cam đều do Denso sx...giá brand new đều như nhau...thì sao đồ của Cam lại vài triệu đc..và đồ mẹc thì gấp vài lần được ạ.
e nếu có camry, nếu tự ra wall-mart hay hyvee mua lốc điều hòa cũng ko nối cái giá dưới 500$ đâu tiền part í ạ.. chưa tính labour 100$/h

HangB2

Xe điện
W203 tầm này đến lúc thay cái log điều hòa roài, loanh quanh 2 chục củ, cụ chủ ráng vào hãng mà làm cho yên tâm

dongnat

Xe điện
vài triệu thì chắc là đồ TQ rồi....lốc điều hòa của mẹc hay cam đều do Denso sx...giá brand new đều như nhau...thì sao đồ của Cam lại vài triệu đc..và đồ mẹc thì gấp vài lần được ạ.
e nếu có camry, nếu tự ra wall-mart hay hyvee mua lốc điều hòa cũng ko nối cái giá dưới 500$ đâu tiền part í ạ.. chưa tính labour 100$/h
Đấy là bác bên Mẽo, chứ ở vn, nếu vào chính hãng hay lốc điều hòa Cam cũng chỉ <10 triệu, nhưng lốc của W 203 chả dưới 20 triệu đâu, mà thực ra Nếu điều hòa của Camry hỏng thì phải so với điều hòa của E hỏng, em dự của E cũng chả dưới 30 tr.
Cụ thấy khác chưa, ở VN công ko tính theo h vì nó được tính mang tính hình thức thôi, chủ yếu cộng vào giá thiết bị rồi

Hai_W203

Xe đạp
Cám ơn các bác nhiều nhé. Tôi đang đặt cái lốc lạnh rồi. Mấy hôm rồi tôi đã phải nghiên cứu một chút, thông thường thì lốc lạnh ít khi bị hỏng, thường chỉ do lão hóa các bộ phận như roăng hay phần khớp nối ỏ trong thôi (cái nầy phải để oder con lốc mới rồi mới tháo con cũ ra xem dc).
Có mấy chú em chuyên ship hàng bên Mỹ về nên cũng không tốn lắm đâu các bác ơi, một con DENSO xịn chỉ khoảng 500 Mỹ thôi mà (mới tinh nha).
Hy vọng được giao lưu với các bác nhiều hơn.

muonmuaxe

Xe tăng
Xe này vừa đi 3 tuần cũng hỏng điều hòa cụ ạh. http://www.otofun.net/threads/242359-dieu-hoa-cua-glk-300-bi-truc-trac-nho-cac-cu-tu-van-giup
Đen đủi thôi. Xe nào đi mà chả hỏng, hỏng nhanh hỏng chậm còn do người sử dụng, điều kiện ngoại cảnh tác động nữa...
Nói đến chuyện cái điều hòa Merc ở xe như của cụ chủ thớt, nó có 2 vùng tự động, hai cái ngoài nóng, hai cái trong lạnh để cân bằng nhiệt độ trong xe, tự động điều chỉnh hơi phả ra vào mùa đông là hơi nóng hay lạnh theo nhiệt độ trong xe, rồi ko lạnh gắt ngay mà lạnh từ từ để người mới vào xe đỡ bị cảm...Mấy cái này toàn chuyên gia nói trên OF trong thớt "các tính năng ít biết của xe Merc". Bấy nhiêu thôi cũng đủ để nó đắt tiền hơn rồi.

dongnat

Xe điện
Cám ơn các bác nhiều nhé. Tôi đang đặt cái lốc lạnh rồi. Mấy hôm rồi tôi đã phải nghiên cứu một chút, thông thường thì lốc lạnh ít khi bị hỏng, thường chỉ do lão hóa các bộ phận như roăng hay phần khớp nối ỏ trong thôi (cái nầy phải để oder con lốc mới rồi mới tháo con cũ ra xem dc).
Có mấy chú em chuyên ship hàng bên Mỹ về nên cũng không tốn lắm đâu các bác ơi, một con DENSO xịn chỉ khoảng 500 Mỹ thôi mà (mới tinh nha).
Hy vọng được giao lưu với các bác nhiều hơn.
Bác nhờ mua được bên Mỹ thì ngon rồi, sau đó công cán lắp vào, gas gủng và chạy lại phần mềm thêm một ít nữa là ngon
Nếu mua và thay ở VN thì cũng nhiều tiền phết đấy.

Hai_W203

Xe đạp
Cám ơn các bác nhiều,
cực chẳng đã mới phải làm cách này thôi ma bác DONGNAT, lúc trước bị mấy anh trong xưởng vặt nhiều quá nên mới phải tìm cửa này thôi bác ơi.
Em vừa đặt thử bộ đèn sau LED, về đến đây có hơn 6 củ thôi, cũng rẻ mà đẹp phết. Còn thừa bộ đèn xịn, bác nào có nhu cầu ới em nha.

dongnat

Xe điện
Cám ơn các bác nhiều,
cực chẳng đã mới phải làm cách này thôi ma bác DONGNAT, lúc trước bị mấy anh trong xưởng vặt nhiều quá nên mới phải tìm cửa này thôi bác ơi.
Em vừa đặt thử bộ đèn sau LED, về đến đây có hơn 6 củ thôi, cũng rẻ mà đẹp phết. Còn thừa bộ đèn xịn, bác nào có nhu cầu ới em nha.
Bác đặt giúp em 1 bô đèn led hậu cho ML được không

Hai_W203

Xe đạp
Bác cho e xin cái Part No. hoặc đời xe của bác đi, có gì e hỏi cho bác.

anz3r0x

Xe hơi
Bác W203 đưa ảnh cả đèn mới (cho em tham khảo vì em cũng sắp sang US) và đèn cũ luôn nhé, xem cái nào hợp lí thì tính toán để mua :).

Cảm ơn bác.

SHD

Xe điện
Chào các bác,
tôi có một số vấn đề với điều hòa của em xe, cụ thể như sau:
1. ĐH lúc chạy lúc không, tôi đã nhờ kiểm tra gas làm lạnh, kg thấy có vấn đề gì. Tôi sợ phần điều khiển có vấn đề, vì thấy độ lạnh của hai bên (bên lái và bên khách) khác nhau. Đôi khi ĐH hoạt động rất nhanh, phun cả sương mù ra, nhưng đoi khi phải đi rất lâu mới mát được một ít.
2. ĐH thường có mùi rất khó chịu, đặc biệt là lúc ít mát.
Các bác làm ơn xem xét và cho tôi ít lời khuyên nhé.
Thanks các bác nhiều.
Điều hòa lúc chạy lúc không do 1 cái van điện trong lốc lạnh điều khiển. Cụ thay cái van đó là ổn thôi

SummerHill

Xe máy
Hic... em cũng bị thế. Mấy hôm nay đi buổi trưa nóng toát mồ hôi, chiều về mát mẻ lại lạnh sun trym.