Hỏi và cũng là cảnh báo cho các bác có đi về Tứ Kỳ, Hải Dương.

Sơn Phong

Đi bộ

Chào các bác, em có một thắc mắc là em đi theo cung đường trên hình, nếu đi từ HN suống tứ kỳ thì em không gặp một biển báo đô thị hay đông dân cư nào? còn đi từ tứ kỳ về HN thì em gặp cái biển ở mãi góc phải bên hình.... Nhưng hôm rồi em bị công an bắn tốc độ trên đường Trường Chinh, điểm bắn là hình tròn như trên hình. em đang suy nghĩ xx bắt có đúng? vì cái đường e đi ra không có một biển báo hết hay biển vào khu đông dân cư. theo luật thì vụ này e có vi phạm? hôm ấy xx cứ đòi làm luật, em cũng đang vội nên mất hộp sửa cho con em.
mong các bác chỉ giáo.

pnew

Xe điện

Chào các bác, em có một thắc mắc là em đi theo cung đường trên hình, nếu đi từ HN suống tứ kỳ thì em không gặp một biển báo đô thị hay đông dân cư nào? còn đi từ tứ kỳ về HN thì em gặp cái biển ở mãi góc phải bên hình.... Nhưng hôm rồi em bị công an bắn tốc độ trên đường Trường Chinh, điểm bắn là hình tròn như trên hình. em đang suy nghĩ xx bắt có đúng? vì cái đường e đi ra không có một biển báo hết hay biển vào khu đông dân cư. theo luật thì vụ này e có vi phạm? hôm ấy xx cứ đòi làm luật, em cũng đang vội nên mất hộp sửa cho con em.
mong các bác chỉ giáo.
Ngoài khái niệm "khu đông dân cư" cần tìm hiểu thêm khái niệm "đô thị" nữa. Đoạn cụ bị bắn có thể là đô thị vì thấy có tên phố.

Sơn Phong

Đi bộ
Ngoài khái niệm "khu đông dân cư" cần tìm hiểu thêm khái niệm "đô thị" nữa. Đoạn cụ bị bắn có thể là đô thị vì thấy có tên phố.
Nhưng không có biển báo cụ ah? khu ấy là khu đô thị mới Nam Cường thì phải, nhưng nó bỏ hoang :(

precious

Xe đạp
tóm lại là xx bắt em đúng lỗi, không sai? đúng không ạ?
Nếu như bác đi từ HN về Tứ kỳ thì xx bắt thế là láo.

Nếu như lộ trình của bác ngượic lại thì xx bắt đúng vì chưa có biển hết hạn chế.

precious

Xe đạp

mong các bác chỉ giáo.
Bác đi đường này qua Đại Học Thành Đông để tránh bắt vụ xin nhan ở KS Nam Cường à

Namxlda

Xe tăng
Em đi ăn cỗ tb về cũng bị vịn lại ở đây , nhưng chỉ xem giấy tờ xong là đi . Em đi bám theo ông anh đi quen đường này , ông ấy bảo cứ 50 thôi . mà em nhìn suốt ko thấy biển báo cứ mấy lần định vít rồi mà ông ấy ko cho . Thế mà em lại bị vịn , hỏi lỗi gì xxx bảo chỉ kiểm tra hành chính thôi .

kienkid

Xe container
hôm nọ em đi từ Cẩm giàng ra đường 5 rồi xuống Hải Dương cố căng mắt mà ko thấy cái biển đông dân cư đâu. đi cứ run run ak!

Mr Handsome

Xe buýt
Ở quanh TP Hải Dương có rất nhiều tuyến đường vào không cắm biển khu đông dân cư, tuyến đường cụ chủ đi từ HN về cũng không có (đã bỏ biển khoảng gần 1 năm nay rồi). Nếu cụ đi theo chiều ngược lại thì ở gần tới cảng Cống Câu sẽ có 1 biển khu ĐDC và cũng theo lộ trình ngược này cụ đi về HN thì qua Phố Nối sẽ có biển hết khu ĐDC. Vì vậy nếu cụ bị CSGT bắt theo chiều về là đúng, tuy nhiên cụ chủ nên chú ý: theo tinh thần của các thành viên OF là cố gắng hạn chế mắc lỗi vi phạm và không ăn chia với xxx.

thienphuc

Xe điện
em thì chả nhớ nhưng ở đó biển thiếu trầm trọng em nghĩ tỉnh HD thiếu tinh thần năng lực quản lý cực kém cần xem xét lại.nhiều khi đi đến đường 5 đi 1 đoạn mới nhớ đoạn đó đc chạy 80 chứ chả có biển hết

buinguyenhadong

Xe tải
ở các kdt mới chưa hoàn thiện các loại biển báo, nhưng vì là đg đô thị nên chỉ đc phép đi 50 thui các cụ, ko cứ là ở đó mà chỗ nào xxx cũng rình để bắt lỗi

precious

Xe đạp
ở các kdt mới chưa hoàn thiện các loại biển báo, nhưng vì là đg đô thị nên chỉ đc phép đi 50 thui các cụ, ko cứ là ở đó mà chỗ nào xxx cũng rình để bắt lỗi
Chỉ có biển khu đông dân cư và hết khu dân cư thôi nhé, ko có biển nào gọi là biển khu đô thị và hết khu đô thị.

EM ở HN nhưng quê ở HD, cuối tuần hay về quê, và tuần nào cũng chẳng bị bắn ít nhất 1 phát nhưng cãi biết cách cãi vấn cãi được

simsodep090

Xe hơi
Chỉ có biển khu đông dân cư và hết khu dân cư thôi nhé, ko có biển nào gọi là biển khu đô thị và hết khu đô thị.

EM ở HN nhưng quê ở HD, cuối tuần hay về quê, và tuần nào cũng chẳng bị bắn ít nhất 1 phát nhưng cãi biết cách cãi vấn cãi được
cụ cho bí quyết để các ACE thoát tội đi

precious

Xe đạp
cụ cho bí quyết để các ACE thoát tội đi
Toàn bộ các cửa ngõ ở TPHD đều có biển khu đông dân cư, em nhớ không nhầm là 5 cửa ngõ.

Các bác chú ý ở cửa ngõ phía ngoài đường 5 lối KS NAm Cường có vòng xuyến, nếu các bác đi thằng vào Nguyễn Lương Bằng thì dính biển này. Nếu rẽ phải (Nhớ xin nhan) thì sẽ không gặp biển này. ĐƯờng này là lối đi Ninh Giang, Thanh Miên .....
Đây chính là điểm yếu của bên công an mà chính anh trai mình làm bên ban ATGT mách cho mình.
Công An TPHD chủ yếu bắn ở các tuyền đường khu đô thi mới, vì là đường sạch, rộng, đẹp nên các bác hay chạy tít và sẽ bị bắn (đường Ngô Quyền hay bắn vào buổi chiều thứ 7 vì có nhiều xe khác đi về huyện qua lối này, đường TRường Trinh hay bắn vào sáng sớm chủ nhật vì có nhiều xe đi HN qua đường này).
Khi bị bắn các bấc cứ báo cáo là ko thấy biển, khi đó công an sẽ giải thích cho các bác là tất cả các cửa ngõ đều có biển, cho nên mặc nhiên trong TPHD đều phải chạy tốc độ dưới 54km/h, và sẽ hỏi lộ trình của xe mình đi thế nào. Khi đó các bác cứ nói lộ trình mà em bảo ở trên thì công an sẽ cho đi và nhắc nhở lần sau để ý.

QuangTungMobile

Xe máy
Chào các bác..Nhà em ở gần chỗ này..Bản thân em bị khu vực này 2 lỗi sau:1 là không xi nhan đi qua bùng binh chỗ Bưu Điện Tứ Minh..2 là xxx Hải Dương bựa lắm..Mặc định đây là khu đô thị không cần biển báo..Bắn tốc độ 2 chiều luôn..Các bác đi qua đây cẩn thận nhé...Hôm nọ em up những điểm đen xxx ở Hải Dương lên mà pót bài kiểu gì cũng không được..Toàn báo lỗi bằng tiếng anh xong tắt luôn..

mrvu.

Xe hơi
Em cứ vào TP. HD là chạy 50 vì đằng nào cũng gần về đến nhà rồi. Thế nên cũng chưa bị vẫy lại lần nào.

34L5-3303

Xe đạp
Em đi 2 bánh về quê đoạn này đúng 2 lần. :)
Đường rộng rãi, ít xe cộ nhưng đi ~44 km/h thấy bí bách lắm ~X(. Cũng 2 lần gặp XXX.
Các lần sau đi đường trong Thành Phố HD, vừa có biển, vừa có nhiều xe, đi 40 là cũng cảm thấy nhanh rồi :)