Hỏi v/v sang tên, chuyển cùng sau khi dùng ủy quyền công chứng?

cucku

Xe hơi
Nhờ các cụ tư vấn giùm em:

Em ở HN và mua xe ở SG. Giờ mua xe trong đó, em làm ủy quyền công chứng cho vợ em. Sau này thuế sang tên xuống thì em làm thủ tục mua bán để vợ em bán lại cho em rồi vào SG rút hồ sơ, chuyển vùng về HN được ko ạ?

Xe hiện tại trong SG đã là xe 5 số, nếu sau chuyển vùng - sang tên về HN thì sang biển HN được ko?

Các phí nếu có thế nào ạ?

Chân thành cảm ơn các cụ!

cucku

Xe hơi
50 lượt dòm mà ko ai help em cái?

Tran Nam Hai

Xe tăng
Cách của Cụ ok nhưng lắng nhằng, sao Cụ k làm công chứng uỷ quyền tên Cụ và thỏa thuận với ng bán là sang tháng 4 thuế hạ thì làm công chứng mua bán? Nếu quen ng bán nữa thì viết cái giấy tay có người làm chứng cũng được, đỡ tốn tiền công chứng ủy quyền, đằng nào sau Cụ cũng phải vào SG rút hồ sơ gốc mà.
Phí thì theo giang hồ đồn là 2% trước bạ + 20 triệu tiền biển, hy vọng các bác ở trển k nuốt lời.

rfs

Xe điện
Cách của Cụ ok nhưng lắng nhằng, sao Cụ k làm công chứng uỷ quyền tên Cụ và thỏa thuận với ng bán là sang tháng 4 thuế hạ thì làm công chứng mua bán? Nếu quen ng bán nữa thì viết cái giấy tay có người làm chứng cũng được, đỡ tốn tiền công chứng ủy quyền, đằng nào sau Cụ cũng phải vào SG rút hồ sơ gốc mà.
Phí thì theo giang hồ đồn là 2% trước bạ + 20 triệu tiền biển, hy vọng các bác ở trển k nuốt lời.
Mấy thớt trước e thấy các cụ nhà mình chém là ko mất 20tr tiền biển vì HN và HCM đồng cấp.

Kojvotam

Xe tải
E cũng đang có thắc mắc về vấn đề này a