[Funland] Hỏi thông tin trường THPT Hoàng Cầu

nicholas1618

Xe điện
F1 nhà e năm nay lên cấp 3 nên muốn tìm hiểu thông tin trường gần nhà. Học lực cũng hạn chế.

người quen e giới thiệu trường này mà tìm thấy ít review quá. Trước e có chạy qua xem thử cũng ko nghĩ nó nhỏ thế và ngay gần nhà mà ở bao lâu rồi ko biết. Cảm quan thấy cũng ổn. Cụ nào biết rõ hơn cho e xin đôi dòng.

lóngubaru

Xe hơi
Em cũng quan tâm ,nhưng cũng ít review quá

nicholas1618

Xe điện
Em cũng quan tâm ,nhưng cũng ít review quá
Vậy e chưa sẻ cho cụ mấy điều em biết:
1. Trường nhỏ, địa điểm trong khu chợ Hoàng Cầu. Cơ sở vật chất cũng ko tệ lắm.
2. Hệ công lập tự chủ. Ra vẫn cấp bằng cấp 3 công lập.
3. Học 1 buổi. Ko phải bán trú.
4. Học phí tầm hơn 2tr.
5. Năm tới nhận gần 500 chỉ tiêu lớp 10.
6. Hồ sơ bán ngày 3/5 sau đó là xét điểm thi cấp 3.
7. Căn cứ điểm thi các môn trường sẽ xếp lớp phù hợp với lĩnh vực con có thế mạnh.
8. Cảm quan thấy học sinh nhìn cũng lành, ko phải kiểu ngố hay hư hỏng. E canh giờ tan học thì ko thấy nói bậy như hát hay.
9. Lực lượng bảo vệ khá thân thiện. Quan sát giáo viên thấy ổn.

Thực tế ntn nhờ các cụ khác bổ sung giúp em.

nicholas1618

Xe điện
Vẫn hóng phụ huynh trường này.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Mấy năm trước em cũng định cho con em vào đây cho tiện đường , sau tính lại muốn cho học nghề nên em mới đổi sang fpt .

haiyen1012

Xe điện
Vậy e chưa sẻ cho cụ mấy điều em biết:
1. Trường nhỏ, địa điểm trong khu chợ Hoàng Cầu. Cơ sở vật chất cũng ko tệ lắm.
2. Hệ công lập tự chủ. Ra vẫn cấp bằng cấp 3 công lập.
3. Học 1 buổi. Ko phải bán trú.
4. Học phí tầm hơn 2tr.
5. Năm tới nhận gần 500 chỉ tiêu lớp 10.
6. Hồ sơ bán ngày 3/5 sau đó là xét điểm thi cấp 3.
7. Căn cứ điểm thi các môn trường sẽ xếp lớp phù hợp với lĩnh vực con có thế mạnh.
8. Cảm quan thấy học sinh nhìn cũng lành, ko phải kiểu ngố hay hư hỏng. E canh giờ tan học thì ko thấy nói bậy như hát hay.
9. Lực lượng bảo vệ khá thân thiện. Quan sát giáo viên thấy ổn.

Thực tế ntn nhờ các cụ khác bổ sung giúp em.
Trường này thành lập từ bao giờ vậy? Em ở khu này mấy chục năm sao lại ko biết nhỉ, ngày trước thì có trường Bán công Đống Đa và Dân lập Hà Nội nằm đúng vị trí trường này bây giờ

nicholas1618

Xe điện
Mấy năm trước em cũng định cho con em vào đây cho tiện đường , sau tính lại muốn cho học nghề nên em mới đổi sang fpt .
Cụ với e trùng máu phết. Fpt cao đẳng e cũng chờ nhưng đang nghĩ xa quá mà f1 e là zai khó quản. Cụ thêm thông tin gì ko?

nicholas1618

Xe điện
Trường này thành lập từ bao giờ vậy? Em ở khu này mấy chục năm sao lại ko biết nhỉ, ngày trước thì có trường Bán công Đống Đa và Dân lập Hà Nội nằm đúng vị trí trường này bây giờ
Chuẩn nó là bán công Đống đa đổi tên.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ với e trùng máu phết. Fpt cao đẳng e cũng chờ nhưng đang nghĩ xa quá mà f1 e là zai khó quản. Cụ thêm thông tin gì ko?
Với sức học bình thường như con em thì có vào c3 nhàng nhàng cũng chả khá hơn , vật vã 3 năm xong cố vào đh thường thường nào đấy chưa chắc đúng sở thích sở trường . Nên em hỏi thích nghề gì em cho tiếp cận sớm luôn đỡ mất thời gian . Mỗi nhà 1 quan điểm và điều kiện khác nhau nên tính sao cho hợp lí thôi.

nicholas1618

Xe điện
Với sức học bình thường như con em thì có vào c3 nhàng nhàng cũng chả khá hơn , vật vã 3 năm xong cố vào đh thường thường nào đấy chưa chắc đúng sở thích sở trường . Nên em hỏi thích nghề gì em cho tiếp cận sớm luôn đỡ mất thời gian . Mỗi nhà 1 quan điểm và điều kiện khác nhau nên tính sao cho hợp lí thôi.
Ít nhất nhóc nhà cụ có khả năng vẽ vời từ sớm. F1 em nó ko thuần như vậy nên mệt với nó.

Em thì quan điểm việc học cũng thoáng thôi nhưng giờ e nghĩ việc đi 1 quãng đường xa vậy là 1 vấn đề khá lớn. Mấy ngành bên cao đẳng FPT thực ra thì cũng ko hẳn là phù hợp với nó.

tiện đây list lại ngành bên Cao đẳng FPT cho các cụ quan tâm: Digital Marketing, Quản lý ks, Media, Logistic.

ngage8

Xe tăng
F1 nhà e năm nay lên cấp 3 nên muốn tìm hiểu thông tin trường gần nhà. Học lực cũng hạn chế.

người quen e giới thiệu trường này mà tìm thấy ít review quá. Trước e có chạy qua xem thử cũng ko nghĩ nó nhỏ thế và ngay gần nhà mà ở bao lâu rồi ko biết. Cảm quan thấy cũng ổn. Cụ nào biết rõ hơn cho e xin đôi dòng.
Trường trong ngõ nguyễn phúc lai phải ko cụ

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Ít nhất nhóc nhà cụ có khả năng vẽ vời từ sớm. F1 em nó ko thuần như vậy nên mệt với nó.

Em thì quan điểm việc học cũng thoáng thôi nhưng giờ e nghĩ việc đi 1 quãng đường xa vậy là 1 vấn đề khá lớn. Mấy ngành bên cao đẳng FPT thực ra thì cũng ko hẳn là phù hợp với nó.

tiện đây list lại ngành bên Cao đẳng FPT cho các cụ quan tâm: Digital Marketing, Quản lý ks, Media, Logistic.
Thiếu mấy nghề nữa ạ :cntt , kỹ thuật điều khiển tự động hóa , qtkd , spa , cơ khí , hướng dẫn viên DL ....

haiyen1012

Xe điện
Đó là xưa từ hồi Đống Đa hay hiện tại cụ?
Hồi xưa thời em học PTTH Đống Đa bên ngõ Quan Thổ, bên Bán công Đống Đa toàn thành phần trượt công lập thì vào đây.
Bẵng đi hai mấy năm từ hồi em tốt nghiệp cấp 3 em cũng ko còn để ý đến trường này nữa, tưởng nó tự giải thể hóa ra là đã được chuyển sang công lập với tên mới