Thảo luận Hỏi thăm về Cx5, Cx8

sbkgaara

Xe máy
Chào các cụ,

Dạo nay dịch ở nhà rảnh rỗi nên e đang nghiên cứu thêm dòng suv,cuv 5,7 chổ để sang năm mua. Do giờ cũng ko chạy thử dc nên chỉ xem đánh giá trên mạng là nhiều. Em có vài thắc mắc như sau

- Cx5, Cx8 có khác biệt gì qua lớn ko ạ (ngoài vụ số chổ ngồi)

- Cx5, Cx8 e xem review thí nói xe bồng bềnh quá, so với các xe cùng phân khuc. Là do xe gầm cao hay hệ thống treo có vấn đề? Vì là xe mua gia đình nên cũng khá cân nhắc khoảng này, đi chơi xa các kiểu mà dễ say thì thực sự ko ổn chút nào

Nhờ các bác nào đã đi cho em xin thêm cảm nhận, e đang xem thêm nhiều dòng, thấy mazda đang phù hợp túi tiền nhất. Mấy dòng khác toàn xe hàn nên ko quan tâm

pajero2011

Xe tải
Mitsubishi có Outlander, Nissan có Xtrail, cụ tham khảo thêm.
Sang năm mua xe lướt thì giá có lẽ còn hấp dẫn hơn bây giờ./.

No Problem

Xe tăng
E cũng đang định mua xe tháng 7 này cho rẻ đây (em chẳng kiêng cữ gì hết) cơ mà xem mấy cái review lại thấy ông CX8 có 2.5 với ghế sau không có điều hoà + đồng hồ cơ....nên đang tính hoãn lại chờ bản mới xem có khắc phụ hết không?

sbkgaara

Xe máy
E cũng đang định mua xe tháng 7 này cho rẻ đây (em chẳng kiêng cữ gì hết) cơ mà xem mấy cái review lại thấy ông CX8 có 2.5 với ghế sau không có điều hoà + đồng hồ cơ....nên đang tính hoãn lại chờ bản mới xem có khắc phụ hết không?
e theo dõi thì bản nâng cấp bên nhật hàng 3 vẫn thiếu gió cụ. Khó mà đổi dc

Với lại nhu cầu hàng 3 cụ thường xuyên ko, nếu ít dùng thì ko có gió trên cũng tạm chấp nhận dc, bt đi phố full tải ko hết thì kệ đi.

e còn đang phân vân 5 cho day

Chỉnh sửa cuối:

Blacksea99

Xe buýt
CX8 có cửa gió dưới chân hàng 2, thổi xuống hàng 3. Chỉnh nhiệt độ hàng 2 thấp xuống chút, để cửa gió thổi lên trên xuống hàng 3 là ổn. Em đi full 7 chạy HN - Vinh tháng trước, chả thấy ai kêu nóng

sbkgaara

Xe máy
CX8 có cửa gió dưới chân hàng 2, thổi xuống hàng 3. Chỉnh nhiệt độ hàng 2 thấp xuống chút, để cửa gió thổi lên trên xuống hàng 3 là ổn. Em đi full 7 chạy HN - Vinh tháng trước, chả thấy ai kêu nóng
để dưới chân cũng tạm bợ quá, nhìn cheap cực kì. Ai chân hôi, sìn bùn thì thổi lên cho hít hết :))

mà ý chính là vụ bồng bềnh thì sao bác. Thấy có clip review đi đường nhựa mà vẫn bồng bềnh, say xe. Thấy ớn thật

sbkgaara

Xe máy
Mitsubishi có Outlander, Nissan có Xtrail, cụ tham khảo thêm.
Sang năm mua xe lướt thì giá có lẽ còn hấp dẫn hơn bây giờ./.
outlander thì đời cũ quá, đợi facelift thì lâu. Dáng hiện tại thì xấu. với e lại ko thích cvt.

e đang ưng con pajero sport. Có vẻ vận hành ổn, hẹp ngang thì y như cx8 nên cũng ko ngại

heroesdaubu

Xe điện
Cx8 chính là cx5 nối dài, phụ kiện y hệt. Cx nghe hãng nhật nhưng có hơn gì xe hàn đâu vì cùng 1 bố đẻ ra.

No Problem

Xe tăng
outlander thì đời cũ quá, đợi facelift thì lâu. Dáng hiện tại thì xấu. với e lại ko thích cvt.

e đang ưng con pajero sport. Có vẻ vận hành ổn, hẹp ngang thì y như cx8 nên cũng ko ngại
E cũng thích PS, ghét cái Mitsu đợt này lại có cái gu thiết kế để 2 hốc đèn 2 bên nên trông đằng trước nhìn cái xe nó hốc hác quá, trông như thằng mặt quắt ấy :D. Tối qua xem review 2 con PS với CX 8 thì đúng là bên trong CX8 có vẻ đuối so với PS về công nghệ nhưng hơn mấy phần trang trí. PS em ghét nhất cái cửa sổ trời - vô tác dụng. Nhưng nhìn bên ngoài thì ưng CX8 hơn là Mit

No Problem

Xe tăng
e theo dõi thì bản nâng cấp bên nhật hàng 3 vẫn thiếu gió cụ. Khó mà đổi dc

Với lại nhu cầu hàng 3 cụ thường xuyên ko, nếu ít dùng thì ko có gió trên cũng tạm chấp nhận dc, bt đi phố full tải ko hết thì kệ đi.

e còn đang phân vân 5 cho day
Nhà em thì chủ yếu đi 5 nhưng mà có 2 chỗ sau tiện nhiều chứ bác, đi đâu chẳng lẽ lại vất ông bà già ở nhà cũng ko tiện, nhất là Tết nhất.

sbkgaara

Xe máy
E cũng thích PS, ghét cái Mitsu đợt này lại có cái gu thiết kế để 2 hốc đèn 2 bên nên trông đằng trước nhìn cái xe nó hốc hác quá, trông như thằng mặt quắt ấy :D. Tối qua xem review 2 con PS với CX 8 thì đúng là bên trong CX8 có vẻ đuối so với PS về công nghệ nhưng hơn mấy phần trang trí. PS em ghét nhất cái cửa sổ trời - vô tác dụng. Nhưng nhìn bên ngoài thì ưng CX8 hơn là Mit
phân khúc lệch nhau mà bác. công nghê same same mà ta. Bác nói nó xấu chứ e lại ưng cái tk mới. Nhìn mặt tiền ngầu, e thấy nó còn cá tính hơn cx8 nữa.

ps thì chỉ bị vụ xe độc lạ, ra đường ko ai giống , vì ế quá. Nhưng e vẫn tin máy và hệ thống treo ps hơn đứt cx8. ps hơn tiền mà nội thất thì chán hơn cx nhiều

sbkgaara

Xe máy
Nhà em thì chủ yếu đi 5 nhưng mà có 2 chỗ sau tiện nhiều chứ bác, đi đâu chẳng lẽ lại vất ông bà già ở nhà cũng ko tiện, nhất là Tết nhất.
ý mình là có vẫn xài dc. 2 hóc gió dưới chân vẫn dùng dc. Nhưng nhu cầu của bác lâu lâu mới dùng tới thì cũng ko nên khắc khe qua.

e h chỉ ngán mỗi khoảng bồng bềnh.

No Problem

Xe tăng
ý mình là có vẫn xài dc. 2 hóc gió dưới chân vẫn dùng dc. Nhưng nhu cầu của bác lâu lâu mới dùng tới thì cũng ko nên khắc khe qua.

e h chỉ ngán mỗi khoảng bồng bềnh.
Bồng bềnh em nghĩ chắc do cảm giác chủ quan từng người thôi

No Problem

Xe tăng
phân khúc lệch nhau mà bác. công nghê same same mà ta. Bác nói nó xấu chứ e lại ưng cái tk mới. Nhìn mặt tiền ngầu, e thấy nó còn cá tính hơn cx8 nữa.

ps thì chỉ bị vụ xe độc lạ, ra đường ko ai giống , vì ế quá. Nhưng e vẫn tin máy và hệ thống treo ps hơn đứt cx8. ps hơn tiền mà nội thất thì chán hơn cx nhiều
Giá khác gì nhau đâu bác mà bác bảo PS hơn tiền. Phân khúc cũng cùng chứ khác gì bác. Cá nhân em thì không ngửi nổi cái thiết kế hốc hác đó, PS còn đỡ, trên con Xpander còn tởm nữa - trông như cố tình tạo ra kiểu gượng ép. Em cũng hãy cái mặt tiền của bọn camry đời mới, trông như mồm cá dọn bể ấy. Hông đẹp, sau đẹp. mỗi mặt xấu. Kể cả ông Lexus cũng vậy

Tanthanh82

Xe máy
Yên tâm cụ nhé! Em chuyển từ CRV qua CX8 premium 1 cầu đây dc 2 năm quá hài lòng luôn.
2.5 máy bốc và mạnh lắm, gầm lại cao thoáng, còn điều hoà thì cực mát lạnh gần như MÍTU có 3 hệ thống lạnh độc lập max 16.5 độ nhá! Vì ko có cửa sổ trời và ô kính trước ngắn nên mát hơn các dòng khác, em chân thật.

No Problem

Xe tăng
Yên tâm cụ nhé! Em chuyển từ CRV qua CX8 premium 1 cầu đây dc 2 năm quá hài lòng luôn.
2.5 máy bốc và mạnh lắm, gầm lại cao thoáng, còn điều hoà thì cực mát lạnh gần như MÍTU có 3 hệ thống lạnh độc lập max 16.5 độ nhá! Vì ko có cửa sổ trời và ô kính trước ngắn nên mát hơn các dòng khác, em chân thật.
Cảm ơn cụ, vậy thì em chốt thôi. Nhưng chắc em lấy 2 cầu ạ. CRV em ghét cái đèn hậu với cái lưng gù khoang sau nhìn ko ấn tượng lắm. Tiêu chí chọn xe của em là loại cửa sổ trời đầu tiên bác ạ. Option vớ vẩn nhất ạ vì nó ko phù hợp tí nào với thời tiết VN mình

sbkgaara

Xe máy
xe chạy có chòng chành dễ say ko bác. nếu so với suv gầm cao như fortuner, ps thì khác gì ko bác

Tanthanh82

Xe máy
xe chạy có chòng chành dễ say ko bác. nếu so với suv gầm cao như fortuner, ps thì khác gì ko bác
Ps thì em chưa đi! Chòng chành thì ko đến nổi em thấy chả có gì chắc do khoảng cách trục cx8 2,93m quá ngon, có lẽ ko ngon bằng CRV. Còn hàng ghế 3 rất ok, còn khoảng say lắcmc xe chắc do tính cách lái xe của mỗi người.