Hỏi thăm các cao nhân

LongTv

Xe đạp
Chả là em đang băn khoăn vì hôm bữa có ghé qua vài trang mạng đọc đc cái Đèn pha led C6 H4 36W ô tô xe máy có giá ~150k đổ lại, có quạt tản nhiệt mà lắp bóng trực tiếp không cần ballad. Em vẫn đang trên bước đường cải thiện độ sáng cho đôi mắt của em KM 2009 của em. Nhận được nhiều tư vấn nhưng em vẫn băn khoăn giữa led và bi xenon. Bác nào cao kiến giúp em với, em lót dép đợi các bác!!! mà cho em hỏi thêm chút vấn đề:
- Led đi đêm dù hạ cost xuống vẫn chói mắt ng đi ngược chiều có phải không?
- Led tự lắp ở nhà có ổn ko các bác, em thấy cái hộp chứa đèn bé tẹo sao nhét vừa cả quả led? và lắp chân giữ dư lào? hộp đèn kín vậy nếu nóng quá liệu có nổ banh luôn ko? led tại sao em hỏi có ng bảo phải lắp ballad nhưng em xem mạng thì đâu cần???
- Bi xenon độ cho xe em thì giờ giá rổ ra sao? bi xenon có nhanh đi ắc quy ko? em thấy lắm xe bi mà đi đg nó còn tối hơn cả đèn halogen lắm xe thì sáng rực là sao?
Em hóng các bác trả lời giúp em để em mở mang chút nhé!

thangpicanto

Xe buýt
Em trả lời cụ nhé:
1. Led hạ cos vẫn chói.
2. Led tự lắp ở nhà được. E đã từng, dù k dc đẹp. Tốt nhất là nên ra hàng nếu k khéo tay (như em :D) Khi lắp chỉ cho đèn vào trong hộp đèn thôi. Tất cả phần tản nhiệt để bên ngoài, rồi lấy dây buộc vào phần nào đó trong khoang máy. Led có phải dùng ballad - cục đen đen, hình chữ nhật kích cỡ độ 3x5 cm
3. Bi xenon cho đường cắt đẹp, bám đường. Nếu đúng chuẩn thì k ảnh hưởng nhiều tới acquy. Nếu lên xenon, cụ phải độ cả bi. Giá em thấy loanh quanh 4-5 đồng gì đó

vncar

Xe hơi
Em trả lời cụ nhé:
1. Led hạ cos vẫn chói.
2. Led tự lắp ở nhà được. E đã từng, dù k dc đẹp. Tốt nhất là nên ra hàng nếu k khéo tay (như em :D) Khi lắp chỉ cho đèn vào trong hộp đèn thôi. Tất cả phần tản nhiệt để bên ngoài, rồi lấy dây buộc vào phần nào đó trong khoang máy. Led có phải dùng ballad - cục đen đen, hình chữ nhật kích cỡ độ 3x5 cm
3. Bi xenon cho đường cắt đẹp, bám đường. Nếu đúng chuẩn thì k ảnh hưởng nhiều tới acquy. Nếu lên xenon, cụ phải độ cả bi. Giá em thấy loanh quanh 4-5 đồng gì đó
Quá chuẩn luôn cụ ah

LongTv

Xe đạp
Em trả lời cụ nhé:
1. Led hạ cos vẫn chói.
Em xem clip ở đây thấy họ lắp luôn chứ ko qua ballad và kể cả các clip khác cũng ko thấy sử dụng ballad

thangpicanto

Xe buýt
Em xem clip ở đây thấy họ lắp luôn chứ ko qua ballad và kể cả các clip khác cũng ko thấy sử dụng ballad
Em k rõ cái này lắm. Có thể loại đèn cụ nói mới, em chưa cập nhật kịp. Nhưng về cơ bản, đèn led cần điện năng lớn hơn nhiều lần so vs bóng halogen nguyên bản. Nó cần một cái, giống như cái tắc te của đèn tuýp để nhanh chóng ổn định dòng.
Đèn tuýp hiện tại, có nhiều loại k cần tắc te (chấn lưu) nữa. Nhưng em nghĩ, có cái ballad cho led vẫn ổn áp hơn :D

VTC_IT

Xe hơi
Có cụ nào có kia morning at 2015 trở lại đây cần bán k ah. Màu đỏ các cụ nhé

LongTv

Xe đạp
Em k rõ cái này lắm. Có thể loại đèn cụ nói mới, em chưa cập nhật kịp. Nhưng về cơ bản, đèn led cần điện năng lớn hơn nhiều lần so vs bóng halogen nguyên bản. Nó cần một cái, giống như cái tắc te của đèn tuýp để nhanh chóng ổn định dòng.
Đèn tuýp hiện tại, có nhiều loại k cần tắc te (chấn lưu) nữa. Nhưng em nghĩ, có cái ballad cho led vẫn ổn áp hơn :D
Em thấy có bác test bóng led còn đấu trực tiếp vào ắc quy cơ. Cảm ơn bác đã nhiệt tình tư vấn nhé!