Thảo luận Hỏi quy trình đổi màu sơn xe ?

ngc08

Xe tải
Chào các cụ ! E đang đi Camry 2016 , giờ muốn đổi màu sơn từ đen sang trắng. Cụ nào có tí kinh nghiệm cho e chút thông tin đi sơn xong về đổi đăng kí có được không hay phải đổi đăng kí trước , khi đi đổi đăng kí xe thì cần những giấy tờ gì ạ. Cảm ơn !

Dr Hoang Tan

Xe máy
Up cho thớt, e có ông anh đổi Fotuner sang đỏ. E hỏi rồi báo cụ nhé

RAVA

Xe ba gác
Chào các cụ ! E đang đi Camry 2016 , giờ muốn đổi màu sơn từ đen sang trắng. Cụ nào có tí kinh nghiệm cho e chút thông tin đi sơn xong về đổi đăng kí có được không hay phải đổi đăng kí trước , khi đi đổi đăng kí xe thì cần những giấy tờ gì ạ. Cảm ơn !
-Bác chủ đổi béng xe cho xong, chứ ngó thợ nó móc hết lòng mề ra để sơn lại nom chán luôn, mà có những chỗ khuất có sơn đc vào đấy đâu, kiểu như mèo...nhị thể ấy, e sợ là sơn xong bác chán lại bán vội?

anhtienbimson

Xe buýt
-Bác chủ đổi béng xe cho xong, chứ ngó thợ nó móc hết lòng mề ra để sơn lại nom chán luôn, mà có những chỗ khuất có sơn đc vào đấy đâu, kiểu như mèo...nhị thể ấy, e sợ là sơn xong bác chán lại bán vội?
Chuẩn bác!
Công nghệ sơn ngoài ga-ra. Xịn và chuẩn đến mấy đi chăng nữa cũng không bao giờ có được công nghệ như sơn của hãng. Đó cũng là 1 phần màu sơn khác nhau là giá chênh nhau, đến cái xe wave bán ngoài head honda em thấy cũng vậy à.
Theo em bác chủ không nên đổi màu sơn xe!

ngc08

Xe tải
Chuẩn bác!
Công nghệ sơn ngoài ga-ra. Xịn và chuẩn đến mấy đi chăng nữa cũng không bao giờ có được công nghệ như sơn của hãng. Đó cũng là 1 phần màu sơn khác nhau là giá chênh nhau, đến cái xe wave bán ngoài head honda em thấy cũng vậy à.
Theo em bác chủ không nên đổi màu sơn xe!
E định vào hãng làm luôn cụ ơi.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Bán con đen đi, mua con trắng 2019 cho nó ngọt nước.

anhtienbimson

Xe buýt
E định vào hãng làm luôn cụ ơi.
Không phải, ý em là sơn từ trong nhà máy ấy ạ. Chứ trong hãng thì cũng chẳng khác gì các phòng sơn bên ngoài cả đâu. Quan trọng là cách sơn. Trong hãng sơn bằng tay, đã sơn bằng tay thì còn phụ thuộc tay nghề anh thợ, còn trong nhà máy là sơn xe được robot đảm nhiệm nên 2 loại này là khác nhau bác ạ!