[Funland] Hỏi kinh nghiệm xử lý mối

nicholas1618

Xe điện
Chào các cụ. Nhà cháu có hiện tượng mối. Xuất phát từ tường ẩm nó ăn xuống sàn gỗ cạnh bờ tường. Cháu đã vứt bỏ hết những thanh bị ăn và thay bằng thanh mới. Giờ chắc phải đặt thêm bẫy. Các cụ có kinh nghiệm cháu xin thêm tư vấn để tránh mất tiền ngu. Cháu định qua mạn Nguyễn Chí Thanh giao La Thành thấy có nhiều hàng xử lý mối ở đó.

volts

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chào các cụ. Nhà cháu có hiện tượng mối. Xuất phát từ tường ẩm nó ăn xuống sàn gỗ cạnh bờ tường. Cháu đã vứt bỏ hết những thanh bị ăn và thay bằng thanh mới. Giờ chắc phải đặt thêm bẫy. Các cụ có kinh nghiệm cháu xin thêm tư vấn để tránh mất tiền ngu. Cháu định qua mạn Nguyễn Chí Thanh giao La Thành thấy có nhiều hàng xử lý mối ở đó.
Tìm bắt đc con mối chúa là hết ạ ...

namson229

Xe điện
trước e đặt cả bẫy mối, với xịt thuốc... bẫy mối ko vào, sau phải vứt đi; xịt thuốc mỗi thì năm xịt 1 lần

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Làm chai PMC90. Ra hàng nước mía xin ít bã về để vào chỗ nó đang ăn. Xong đậy kín lại đợi 1 tuần hoặc 2 tuần sau nó lên ăn nhiều thì rắc thuốc vào. Nhớ rắc vừa phải không cần nhiều.

vuitinhhn

Xe tăng
Dùng thuốc dạng bột PMC 90 hoặc dạng sịt SIFA. Mua trên shopee cho rẻ.
Hướng dẫn làm hộp mồi nhử, cách xử lý,.........cụ google nhé.

namson229

Xe điện
Cụ đặt bẫy ko có con nào vào hay con chúa nó ko vào ah?
đặt bẫy mỗi (hộp gỗ mềm) mối con vào ăn, thì nhẹ gỡ lên, rắc thuốc bột lên người mối con, mối thợ... mối con về lây bệnh cho mối chúa; mối chúa ở tổ sâu dưới lòng đất; e đặt bẫy nhưng mối con, mối thợ nó ko ăn vào hộp bẫy

vneseman

Xe lăn
Trước nhà em cũng bị mối chỗ tủ bếp. Em mua bẫy mối về cho nó vào ăn rồi rắc thuốc thì xong tổ đấy. Còn 1 tổ trong tường, chỉ có 1 lỗ nhỏ tý cho nó chui ra chui vào, không có chỗ đặt bẫy thì em mua cồn về, lấy kim tiêm bơm thật lực, bơm nhiều lần, nhiều ngày, sau cũng không thấy nữa (case này có thể em may vì tổ nó làm chưa to chăng???).

NNS

Xe ngựa
cụ sai sách dồi
thấy có mối phải giữ nguyên hiện trường, thuê đơn vị xử lí côn trùng đến, hoặc tự mua hộp bẫy mối về đặt, giữ yên tĩnh êm ả gần như tuyệt đối, tránh tò mò nóng ruột cứ thi thoảng lại mở ra coi xem mối nó có vô ko là hỏng đấy, Sau mấy tuần, mối nó tụ kha khá thì mở ra xịt thuốc gây nấm vô đám mối thợ đó, nó dính rồi mang về tổ gây bệnh truyền nhiễm thì mới tiệt được. chứ cụ phá tanh bành ra, mối nó động ổ nó đi đường khác ngay

Pvsc

Xe ba gác
Cụ in thực đơn mối 9 món cho nó xem

Duc012009

Xe tải
Đặt hộp bẫy mối ở các vị trí mối ăn, đường đi của chúng, lúc nào mối vào ăn các hộp bẫy (như tổ mối) thì nhét thuốc vào trong hộp bẫy, khoảng 1 tháng sau tổ mối sẽ chết hết, tiếp tục phun thuốc tất cả các khe tường nơi mối có thể đi qua. Thời gian để diệt hết mối khoảng 2 tháng. Tuyệt đối ko mua thuốc về tự phun vào chỗ mỗi đã ăn vì nó chỉ chết số mối ở đó thôi, mối ko ăn được chỗ mình đã phun thuốc nó sẽ ăn ngầm, đi đường khác để ăn.
Nhà e bị mối ăn gần hết tầng 1 e thuê thợ diệt mối về họ làm như thế, đến nay hơn 1 năm rồi chưa thấy mối xuất hiện trở laik. Trao đổi với cụ để cụ biết quy trình xử lý mối như thế. Nếu biết quy trình mình có thể mua hộp bẫy, thuốc diệt mối về tự xử lý được. Lưu ý, hộp bẫy mối mục đích là cho mối vào đó ăn thôi sau đó để mình đặt thuốc, mối trong hộp đó sẽ nhiễm thuốc, tha thuốc về tổ.

nicholas1618

Xe điện
Cháu mới ra hàng làm mấy hộp bẫy rồi. Nguyên lú đúng như các cụ mô tả. Để cháu theo dõi thêm 2-3 tuần xem có con nào chui vào ko.