[VHGT & ATGT] Hỏi khó: vụ tai nạn kiểu như này thì lỗi thuộc về ai ?

pkshop

Xe hơi

Các cụ cho em hỏi: trong cái đoạn gif này thì lỗi thuộc về ai ạ ?
Em cho là: cả hai người: đâm và bị đâm đều có lỗi. Nhưng ko quy được ra chính xác là phạm phải lỗi nào.

anhtho

Xe ngựa
Nếu người đâm ko phóng quá tốc độ, và bà kia ko xi nhan, ko có dấu hiệu xin đường. Lỗi gần như 100% thuộc người bị đâm.
Nói chung các kiểu rẽ sang đường như vậy thì nên bị đâm cho vào viện bớt, đỡ phải lưu thông để ảnh hưởng tới người khác.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]

Các cụ cho em hỏi: trong cái đoạn gif này thì lỗi thuộc về ai ạ ?
Em cho là: cả hai người: đâm và bị đâm đều có lỗi. Nhưng ko quy được ra chính xác là phạm phải lỗi nào.
Hãy công bằng một chút, tôi cho là cả 2 xe sai, nhưng xe sau sai nhiều hơn.
Xe trước có lẽ ko xi nhan (ko rõ ràng lắm), ko quan sát.
Xe sau đi nhanh, và định vượt chỗ nguy hiểm.

Nếu tôi định lỗi, sẽ là: Xe sau lỗi 75%; Xe trước 25%.

redflame

Xe tăng
Bà bị đâm chuyển hướng không quan sát, không xi nhan xin đường, theo luật thì lỗi 100% nếu người đâm đi không quá tốc độ cho phép. Nhưng ở VN, người đâm kiểu gì cũng bị lỗi "không làm chủ tốc độ"

anhtho

Xe ngựa
Hãy công bằng một chút, tôi cho là cả 2 xe sai, nhưng xe sau sai nhiều hơn.
Xe trước có lẽ ko xi nhan (ko rõ ràng lắm), ko quan sát.
Xe sau đi nhanh, và định vượt chỗ nguy hiểm.

Nếu tôi định lỗi, sẽ là: Xe sau lỗi 75%; Xe trước 25%.
Chỗ đo đỏ là cụ tự nghĩ ra. Nó ngoặt một phát như thế thì có giời đỡ. May là con 2b, nếu là con xe tải thì năm sau là giỗ đầu rồi.

Johnny Cupcakes

Xe điện
Đa phần phụ nữ đi như bà kia, nguy hiểm

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ đo đỏ là cụ tự nghĩ ra. Nó ngoặt một phát như thế thì có giời đỡ. May là con 2b, nếu là con xe tải thì năm sau là giỗ đầu rồi.
Tôi thấy trong clip, chú này phi ra ngoài, mục đích [được cho là] vượt xe kia, khi 2 xe máy trước đã đi cách xa nhau.
Nhìn chung, kể cả xe máy vượt xe máy, kể cả ko có cái ô tô đối diện (chính là cái chỗ đo đỏ đấy ạ), thì cá nhan tôi cũng ko vượt như thế.

Thuy_CK

Xe điện
Bà bị đâm chuyển hướng không quan sát, không xi nhan xin đường, theo luật thì lỗi 100% nếu người đâm đi không quá tốc độ cho phép. Nhưng ở VN, người đâm kiểu gì cũng bị lỗi "không làm chủ tốc độ"
1 Lỗi của bờ dồ PKL
- không giảm tốc độ khi đi qua nơi đường giao nhau.
- có hành vi vượt xe nơi đường giao nhau mà không có tín hiệu xin vượt hoặc không giữ khoảng cách an toàn với xe liền trước.

2. Lỗi của mợ Lead là chuyển hướng khi không đảm bảo an toàn.

redflame

Xe tăng
Em có thấy cái biển đường giao nhau nào đâu cụ
1 Lỗi của bờ dồ PKL
- không giảm tốc độ khi đi qua nơi đường giao nhau.
- có hành vi vượt xe nơi đường giao nhau mà không có tín hiệu xin vượt hoặc không giữ khoảng cách an toàn với xe liền trước.

2. Lỗi của mợ Lead là chuyển hướng khi không đảm bảo an toàn.

pkshop

Xe hơi
Bà lead này đi hiểm vãi. Ngã ba có có hướng đi rẽ phải. Tự dưng làm một phát sang đường bên trái ko xi nhan, ko ra hiệu. Đây là sang đường các cụ nhé. Chứ không phải là rẽ đâu. Bên trái không có ngã rẽ.

anhtho

Xe ngựa
Bà lead này đi hiểm vãi. Ngã ba có có hướng đi rẽ phải. Tự dưng làm một phát sang đường bên trái ko xi nhan, ko ra hiệu. Đây là sang đường các cụ nhé. Chứ không phải là rẽ đâu. Bên trái không có ngã rẽ.
Ko ngã ba, sang đường thì càng tội to, nếu có vạch liền nữa thì càng nặng ! :)).

Đi nhah, vượt ở sát làn ngoài qá, bà kia đi k thèm ngoảh đầu lại nhìn luôn. Phog cách vẫn thườg hay thấy

hung303

Xe điện
Các mợ ninja đúng là nguy hiểm thật! :(

vankhanh903

Xe tải
Vào đến viện họ sẽ nói sao tôi đen đủi thế! Số tôi hẩm hiu

vinicar

Xe buýt
Trời nóng mấy chị/em ăn mặc như Ninja, sang đường hay rẽ thì dù có xin nhan cũng phải quan sát. An toàn rồi mới được sang, cứ thế này chả chết. Em đi đường Lê Trọng Tấn mới làm rõ đẹp, có một chị cũng thế này có xin nhan nhưng khi xe máy ngang thân ô tô rồi rẽ luôn không cần quan sát. Rất may em đi chậm nên phanh được. Nói chung đi vậy quá nguy hiểm mong các chị em đi cẩn thận, không khi chết lại bảo tại số. Mà không chỉ các chị thiệt thân mà còn chồng, con các chị và bản thân người cầm lái bọn em cũng lằng nhằng lắm.

Mặc dù ra rả về số người thiệt mạng 1 năm nhưng em chỉ mong báo đài thay cho việc suốt ngày đưa những em người mẫu hở mông, hở ngực hay tình ái vớ vẩn mà nên đưa các vụ điểm hay tình huống giao thông thế này để dân mình nâng cao ý thức về tai nạn giao thông. Cần thì phải xử tù những trường hợp sai luật gây hậu quả nghiêm trọng (không có kiểu xe to đền xe bé). Dù sai luật thì đi bộ, xe đạp, xe máy thì cũng sai và bị phạt tù hay phạt nhiều tiền. Như thế mới sợ và nâng cao ý thức được.

Chỉnh sửa cuối:

stocktenbice

Xe tải
xe trước sai.
- không có tín hiệu xi nhan báo rẽ
- không quan sát khi chuyển hướng
vì là xe chuyển hướng nên buộc phải đảm bảo đủ điều kiện và an toàn mới tiến hành chuyển hướng.
xe sau không có lỗi vì xe trước chuyển hướng đột ngột, tuy nhiên khi quan sát thấy xe trước đột ngột giảm tốc thì nếu xe sau đảm bảo khoảng cách an toàn thì sẽ không có va chạm xảy ra

Stormyman

Xe tăng
Người OF
Lỗi cả 2, tuy nhiên chưa rõ mức độ lỗi của ông PKL đến đâu vì không xác định được tốc độ đang chạy của ông ấy và tốc độ cho phép tại đoạn đường này. Muốn nói gì thì nói, đây là chỗ đường giao nhau ông ấy phải giảm tốc độ và quan sát từ xa, tuy nhiên trên clip không thấy việc giảm tốc độ. Lỗi của bà Ninja kia thì rõ quá rồi, gặp xe tải thì xong rồi..

Matizcoi

Xe cút kít
Cái gương xe máy Lead để làm lol gì thế các cụ? Mù cũng phải thấy mờ mờ có thằng nó phóng như cấp cứu đằng sau chứ nhỉ?

Stormyman

Xe tăng
Người OF
Cái gương xe máy Lead để làm lol gì thế các cụ? Mù cũng phải thấy mờ mờ có thằng nó phóng như cấp cứu đằng sau chứ nhỉ?
10 mợ đi xe máy (trừ những mợ đã lái 4b) thì 8 mợ dùng 1 gương để soi mặt trong suốt quãng đường xem có bị mờ son hay trôi phấn không? 1 gương còn lại để soi xem có bị hở chỗ nào không?