Hỏi đường

fortune g2.5

Xe đạp
Kính các bác ngày 8 tháng 12 nhà cháu có việc đi 4B từ Hà Nội - Quảng Nam bằng đường HCM.
Ngày 1: Xuất phát HN - Đồng Hới nghỉ.
Ngày 2: Đồng Hới - Quảng Nam
Nhờ các các bác tư vấn trên đường đi những chỗ nào cần tránh XXX. Nơi ăn nghỉ dọc đường đi. Tiêu chí ngon bổ rẻ giá bình dân.

41 người đọc và không ai trả lời giúp Cụ
cung đường thì Cụ biết rồi,
chuẩn bị nước uống, đồ ăn nhẹ.
Từ HN Cụ cứ theo đại lộ TL ra hòa lạc, chú ý cuối đường XXX bắt lỗi 40, mà túm váy lại là Cụ cứ đúng luật mà đi,(an toàn cho chính mình Cụ ạ)
dạo này không có chim mồi, còn vấn đề an ninh có một số Cụ cũng nói nhưng em lại suy nghĩ ở góc độ khác
HN hay TP HCM có thể có cướp chứ QL1 và đường HCM thì không đâu cụ ạ, nếu có thì cũng chỉ là từ những nguyên nhân khác mà thôi
đường dài cụ có nhanh một tý thì cũng chẳng để làm gì nên cứ củ từ là mọi chuyện êm ả, với lại đỡ đau căng thẳng thần kinh. chúc Cụ có chuyến đi vui vẻ

laichuanhieu

Xe tăng
Cụ Chè Lam nói chuẩn rồi cụ ạ.
Em đi 3 lần, thấy rằng, chỗ ăn ngon và rẻ là các quán dọc đường có nhiều xe tải và container. Ăn ở đây vừa nóng vừa ngon, trước và sau khi ăn nằm võng nghỉ ngơi cho đỡ mệt. Em mấy lần ăn ở những quán xe con đậu nhiều thấy chả ngon hơn mà phải chờ đợi, thậm chí thức ăn như kiểu bị dồn đồ thừa và nói chung rất đắt.
Cụ cứ chạy từ từ (theo em là khg nên chạy quá 65km/h ngay cả khi điều kiện cho phép chạy cao hơn). Với tốc độ vậy, cụ rất thoải mái, không mệt và không phải xử lý lái, phanh... quá nhiều. Em chạy thế thấy rất tự tin và thoải mái.
Nếu chạy đường HCM thì cụ nên rẽ ra đường 1 ở chỗ cầu Quán Hàu (khoảng cách chỗ này chỉ 7-8km giữa HCM và QL1) và chạy theo QL1 cho gần hơn. Em thì rẽ ngay từ Thái Hòa ra Yên Lý hoặc rẽ từ Phố Châu (dở nhất là rẽ chỗ này).
xxx thì ở đâu chả có và di động chứ có đứng yên đâu. Tốt nhất cứ đúng tốc độ, đúng làn đường mà chạy (chịu khó quan sát biển báo - và cả trâu bò luôn rồi chạy cụ ạ).
Chúc Cụ đi vui vẻ, an toàn

Chỉnh sửa cuối:
Nếu chạy đường HCM thì cụ nên rẽ ra đường 1 ở chỗ cầu Quán Hàu (khoảng cách chỗ này chỉ 7-8km giữa HCM và QL1) và chạy theo QL1 cho gần hơn. Em thì rẽ ngay từ Thái Hòa ra Yên Lý hoặc rẽ từ Phố Châu (dở nhất là rẽ chỗ này).
cái này thì em lại ko đông ý, Cụ cứ đường HCM mà tiễn thẳng, đi qua vinh và hà tĩnh mệt lắm

TieuFu

Xe container
Kính các bác ngày 8 tháng 12 nhà cháu có việc đi 4B từ Hà Nội - Quảng Nam bằng đường HCM.
Ngày 1: Xuất phát HN - Đồng Hới nghỉ.
Ngày 2: Đồng Hới - Quảng Nam
Nhờ các các bác tư vấn trên đường đi những chỗ nào cần tránh XXX. Nơi ăn nghỉ dọc đường đi. Tiêu chí ngon bổ rẻ giá bình dân.
Cụ cứ theo đường HCM mà đi ! Đi đúng tốc độ . Theo em biết thì c.hó hay chực ở các đoạn:
1. Cuối đại lộ Thăng long - tốc độ.
2. Đoạn sau Xuân Mai đến ngã tư Chợ Bến - tốc độ.
3. Đoạn Hòa Bình chỗ dốc, cua có biển hạn chế 40 ( tùy hôm)
4. Đoạn Cẩm thủy thanh hóa - Tốc độ, đè vạch.
5. Đoạn gân TT Ngọc lặc thanh hóa - Tốc độ, đè vạch.
6. Đoạn TT gì đấy cách Ngọc lạc khoảng 50 km - Tốc độ, đè vạch.
7. Đoạn gần TT Thái hòa Nghệ An, tốc độ 40Km.
7'.TT Tân Kỳ NGhệ An - tốc độ ( hôm có hôm không)
8. Đoạn ngã tư Phố Châu: tốc độ 40 km.
Em chỉ biết vậy !

1. Cuối đại lộ Thăng long - tốc độ.
2. Đoạn sau Xuân Mai đến ngã tư Chợ Bến - tốc độ. (miếu môn)
3. Đoạn Hòa Bình chỗ dốc, cua có biển hạn chế 40 ( tùy hôm) 50
4. Đoạn Cẩm thủy thanh hóa - Tốc độ, đè vạch.
5. Đoạn gân TT Ngọc lặc thanh hóa - Tốc độ, đè vạch. 80
6. Đoạn TT gì đấy cách Ngọc lạc khoảng 50 km - Tốc độ, đè vạch. 80
7. Đoạn gần TT Thái hòa Nghệ An, tốc độ 40Km.50
7'.TT Tân Kỳ NGhệ An - tốc độ ( hôm có hôm không) 50
8. Đoạn ngã tư Phố Châu: tốc độ 40 km 50
tất cả không còn 50 nữa Cụ nhá, theo cái xanh xanh Cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

vietlodgetravel

Xe máy
Cụ chủ di có đông không đoạn từ Huế vào Quảng Nam qua A Lưới đường nhiều đèo dốc quanh co và rất vắng, đi 2 xe trở lên là tốt nhất.