[Thảo luận] Hỏi đường: Sân bay Nội Bài - Hải Phòng

windys

Xe tăng
t6 em đón người nhà ở NB rồi đi về HP
Em tìm các thớt khác mà không thấy có thớt nào cả, hoặc em tìm không thấy, nên lập thớt hỏi các cụ:

Đi đường nào thuận tiện nhất hay vẫn phải về qua Hà Nội ?
Đường Nội Bài - Bắc Ninh có ra được đường 5 dễ dàng không ạ ?
Nếu có thì xxx sẽ vồ những đoạn nào ? Đường 5 thì chú í gì ?

Cám ơn các cụ nhiều

dapvocaydan

Xe điện
Cụ ra QL3 mà đi, Phù Lỗ - Đông Anh - Gia Lâm - Đường 5. Nhưng đoạn QL3 nhỏ, đông xe nên sẽ mất nhiều thời gian

thuysinh.tl

Xe container
Cụ chạy theo đường 5 - rẽ sang đường 1 đi Bắc Ninh rồi qua cầu vượt chạy theo đường Bắc Ninh - Nội Bài thì đường sẽ thoáng hơn nhiều.

lx125_black

Xe container
Mấy thằng em vẫn chở hàng thường xuyên trên ấy về HP, cụ cho người nhà ngồi thùng xe nhé, em báo free :))

wine

Xe tăng
Không cần về qua HN đâu cụ ơi, cụ đi thế này nhé:
1. Nội bài - Cầu vượt (trạm soát vé Thăng long - Nội bài) QL18
2. Ra đến QL1B (HN Lạng sơn) đi tiếp 1 đoạn nữa lại gặp QL18
3. Tiếp tục QL 18 đến Sao đỏ rẽ phải gặp QL 37
4. Tiếp tục QL 37 đến Tiền trung gặp QL5,
5. Từ đó xuôi về HP.

XXX trên cung này chủ yếu bắt Đè vạch, cận thận tốc độ Nội thị thôi, túm lại là cứ đúng vạch, đúng biển thì chả ngại gì sất. Trung bình em đi mất 2h40'.

Chỉnh sửa cuối:

Haiha0674

Xe điện
Cụ từ Nội bài đi quốc lộ 18 khoảng 35km sẽ có đường rẽ đi QL 1B (quốc lộ Lạng Sơn-Hà Nội mới). Rẽ quốc lộ 1B, đi hướng cầu Thanh trì (đường về Hà Nội), qua cầu Phù đổng, qua soát vé, rẽ xuống đường 5, đi Hải phòng.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Cụ từ Nội bài đi quốc lộ 18 khoảng 35km sẽ có đường rẽ đi QL 1B (quốc lộ Lạng Sơn-Hà Nội mới). Rẽ quốc lộ 1B, đi hướng cầu Thanh trì (đường về Hà Nội), qua cầu Phù đổng, qua soát vé, rẽ xuống đường 5, đi Hải phòng.
Cung này đi như thế xa lắm, Củ chủ nghe Em cứ Cầu Chui mà thẳng tiến

Haiha0674

Xe điện
Đúng là xa cụ ạ. Nhưng nếu cụ đi Cầu chui, cụ phải qua đi QL3. Em sợ nó lắm rồi: tắc đường, xe cotaine nhiều, chạy ẩu, tắc ở Cầu đuống thường xuyên. Qua đoạn Gia Lâm người xe đông. Xa nhưng chưa chắc đã mất thời gian hơn đâu cụ chủ thớt.

thuysinh.tl

Xe container
Công nhận là xa hơn nhưng đường thoáng hơn nhiều đấy ợ. Nếu đi theo tuyến đường 5- đường 1B - đường 18 (bắc Ninh- Nội Bài) thì tốc độ di chuyển sẽ tốt hơn vì toàn đường cho phép chạy 80km/h. Còn đi vào nội đô Hà Nội mà vào giờ cao điểm thì ngồi ngủ gật vì tắc đường ở đầu cầu Chương Dương cũng là một yếu tố cần cân nhắc. Còn chạy theo quốc lộ 3 thì không nên vì đường nhỏ, nhiều vạch liền và xxx tuyến này chỉ nhăm nhăm bắt tốc độ và đè vạch.

anhtho

Xe ngựa
Công nhận là xa hơn nhưng đường thoáng hơn nhiều đấy ợ. Nếu đi theo tuyến đường 5- đường 1B - đường 18 (bắc Ninh- Nội Bài) thì tốc độ di chuyển sẽ tốt hơn vì toàn đường cho phép chạy 80km/h. Còn đi vào nội đô Hà Nội mà vào giờ cao điểm thì ngồi ngủ gật vì tắc đường ở đầu cầu Chương Dương cũng là một yếu tố cần cân nhắc.
Không phải đi nội đô đâu, chỉ có mỗi đoạn cầu Chương dương giờ cao điểm thôi. Cứ đi tránh giờ cao điểm ra là hoàn toàn OK. Cụ chủ đi từ NB qua cầu TL, rẽ phải vòng sang trái để đi lên đê Nhật tân. Hết đê là tới khu vực cầu Long biên, Chương dương. Lên cầu Chương Dương, rẽ phải đi về HP. Đường đê cũng dễ đi và không đông.

thuysinh.tl

Xe container
he he. Quận Long Biên là nội thành rồi mà cụ. Còn nhà cháu cũng nói rõ giờ cao điểm thì đầu cầu Chương Dương hay tắc mà cụ. Đoạn Nguyễn Văn Cừ là đoạn ngại nhất trên tuyến này vì xe đông và láo nháo. Còn đi lên đê Yên Phụ và Nhật Tân cũng thỉnh thoảng có tắc đường hoặc ùn lại vào giờ cao điểm đấy ợ. Qua được lối rẽ vào Nguyễn Hoàng Tôn thì đường mới thoáng.
Không phải đi nội đô đâu, chỉ có mỗi đoạn cầu Chương dương giờ cao điểm thôi. Cứ đi tránh giờ cao điểm ra là hoàn toàn OK. Cụ chủ đi từ NB qua cầu TL, rẽ phải vòng sang trái để đi lên đê Nhật tân. Hết đê là tới khu vực cầu Long biên, Chương dương. Lên cầu Chương Dương, rẽ phải đi về HP. Đường đê cũng dễ đi và không đông.

Haiha0674

Xe điện
Sao cụ không hướng dẫn chủ thớt đi một vòng, qua cầu Chương dương, sang nội đô xịn, ngắm Hồ gươm rồi quay về cầu Vĩnh Tuy, ra đường 5 về Hải phòng một thể =))=))=))

thuysinh.tl

Xe container
chẳng hiểu cụ cười cái gì? Cụ ấy tư vấn đường đấy cũng chuẩn mà.
Sao cụ không hướng dẫn chủ thớt đi một vòng, qua cầu Chương dương, sang nội đô xịn, ngắm Hồ gươm rồi quay về cầu Vĩnh Tuy, ra đường 5 về Hải phòng một thể =))=))=))

The Beatles

Xe buýt
Nội bài đi qua Bắc Ninh, từ bắc Nình đi tiếp HP

Ai lại chỉ cho người ta đi vong qua Hồ gươm hay ngã tư sở

windys

Xe tăng
Nội bài đi qua Bắc Ninh, từ bắc Nình đi tiếp HP

Ai lại chỉ cho người ta đi vong qua Hồ gươm hay ngã tư sở
She love you, yeah yeah yeah .. hehe

E không chơi cầu chui đâu, mệt lắm .

Hay em cho đi về Nội Bài - Thằng Phạm Văn Đồng - Cầu Thanh Trì - rồi đường 5 ?
Hay là lối Nội Bài - Bắc Ninh - đường 5 ?

2 lối này lối nào gần hơn và dễ đi hơn, lối theo cầu Thanh Trì thì e biết đường rồi, còn lối Nội Bài - Bắc Ninh chưa đi bao giờ? có dễ tìm đường ở các ngã rẽ không ạ ?

thuysinh.tl

Xe container
Hay em cho đi về Nội Bài - Thằng Phạm Văn Đồng - Cầu Thanh Trì - rồi đường 5 ?=> Đường này còn tệ hơn đường cầu Chui. Cụ sẽ có khả năng dính tắc đường tại Phạm Văn Đồng và Khuất Duy Tiến. Hai đường Khuất Duy Tiến và Phạm Văn Đồng đều có lưu lượng xe đông và hay bị ùn ứ. Thà đi đường cầu Chui qua Nguyễn Văn Cừ - Cầu Chương Dương - Đê Yên Phụ còn hơn ợ.
Hay là lối Nội Bài - Bắc Ninh - đường 5 ? ==> đường này nhà cháu đã nói ở trên.

2 lối này lối nào gần hơn và dễ đi hơn, lối theo cầu Thanh Trì thì e biết đường rồi, còn lối Nội Bài - Bắc Ninh chưa đi bao giờ? có dễ tìm đường ở các ngã rẽ không ạ ?==> có biển chỉ dẫn và là đường to nên cụ không sợ lạc đâu.

anhtho

Xe ngựa
She love you, yeah yeah yeah .. hehe

E không chơi cầu chui đâu, mệt lắm .

Hay em cho đi về Nội Bài - Thằng Phạm Văn Đồng - Cầu Thanh Trì - rồi đường 5 ?
Hay là lối Nội Bài - Bắc Ninh - đường 5 ?

2 lối này lối nào gần hơn và dễ đi hơn, lối theo cầu Thanh Trì thì e biết đường rồi, còn lối Nội Bài - Bắc Ninh chưa đi bao giờ? có dễ tìm đường ở các ngã rẽ không ạ ?
Tuyến này từ cầu TL qua PVD, PH rồi KDT cũng mệt phết đới. Hai cái đèn đỏ đầu tiên từ cầu TL xuống là hay tắc, đôi khi lâu tới 15'. Tới cổng bến xe Mỹ đình cũng hay tắc. Đường KDT cũng mệt mỏi. Chỉ sau khi lên được cầu cạn rồi thì coi như ngon, nhưng vẫn còn một điểm khó chịu nữa là chỗ rẽ từ cầu TT xuống đường 5, nhiều khi trông phát nản.

Car_Dream

Xe tải
Em là cụ thì em chọn đường QL5 - Cầu Phù Đổng - đường BN-NB cho lành, đường toàn 80km/h, dễ đi mà có xa tý thì cụ vẫn tiết kiệm được nhều thời gian hơn các tuyến khác.

Caterpillar

Xe tăng
Em thấy dạo này biển HP chạy sang Uông Bí rồi đi đường 18 lên Nội Bài nhiều lắm.