Hỏi đường Hà Nội - Nha Trang

binhtt

Xe đạp
Các cụ ơi,

Em dự định tháng 6 này sẽ chạy từ HN - Nha Trang. Em biết QL 1A đoạn từ Thanh Hóa - Đồng Hới đang sửa.

Vậy QL 1A từ Đồng Hới - Nha Trang thì sao ạ? Đường có bị đào bới để sửa không?

Cảm ơn các cụ cho biết thông tin ạ.

Mr Handsome

Xe buýt
Cụ chạy thẳng từ HN đi đường mòn HCM đến đường 9 --> TP Đông Hà rồi đi theo QL1 vào Nha Trang. Đường từ TP Đông Hà --> Nha trang có 1 số đoạn đang thi công mở rộng nhưng dễ đi hơn đoạn từ HN đến Đông Hà nhiều.
Nếu cụ có thời gian, xe tốt, hai tài trở lên, lái cứng và muốn khám phá thì cứ đường HCM tới đường 9 rẽ trái lên gần của khẩu Lao Bảo có biển chỉ đường đi theo sông Đ'Rông --> A Lưới (Huế) --> tt Thạnh Mỹ --> Khâm Đức (Quảng Nam) --> đèo Lò so --> tt Plây Kần (ngã ba Ngọc Hồi) --> TP Kon Tum --> TP Pleiku --> TX Buôn Hồ --> TP Buôn Ma Thuột --> đèo Phượng Hoàng (quanh co nguy hiểm) --> TX Ninh Hòa (Khánh Hòa) --> Ngã 3 Lương Sơn rẽ tay trái theo đường biển vào TP Nha Trang. Chú ý: từ đường 9 vào đường vắng, nhiều khúc cua nguy hiểm nhưng phong cảnh tuyệt đẹp, cụ chú ý những trung tâm e nhắc đến mà căn ke thời gian ăn nghỉ!

m70

Xe tải
E 30/5 cũng đi Nha trang ko biết cụ đi hôm nào?

binhtt

Xe đạp
Cảm ơn cụ "Đẹp Zai". Tuyến đường xuyên Tây Nguyên cụ giới thiệu em cũng đã tìm hiểu, nhưng nhà em có F1 đi theo nên em chưa dám đi lần này.

Cụ M70, em dự định đi vào 6/6 tới. Cụ đi trước có thông tin gì cần lưu ý thì chia sẻ nhé?

Mr Handsome

Xe buýt
Cảm ơn cụ "Đẹp Zai". Tuyến đường xuyên Tây Nguyên cụ giới thiệu em cũng đã tìm hiểu, nhưng nhà em có F1 đi theo nên em chưa dám đi lần này.
E mới đi vào trong đó ra, đường QL1 từ Đông Hà -Quảng Trị vào Nha Trang thì OK, từ HN --> Đông Hà nên đi đường mòn HCM vì QL1 xấu lắm.