[HĐCĐ] Hỏi đường đi nghĩa trang Trường Sơn nhanh nhất

Chuotnha

Đi bộ
Chào các cụ !
Tháng 7/2023 này tôi tính chạy 1 tua 3 ngày 2 đêm đi thắp hương mấy địa danh : Ngã 3 Đồng Lộc, nghĩa trang Trường Sơn - nếu được thì qua nghĩa trang Thành cổ và nghĩa trang sông Thạch Hãn. Tôi xuất phát ở Hà Nội, nhờ các cụ đã từng đi chia sẻ giúp kinh nghiệm đi đường và cung đường tối ưu.
Đội ơn các cụ !

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Nhanh nhất là bay vào Đồng Hới nghỉ 1 đêm tại Quảng Bình. Hôm sau thuê xe có lái đi mấy chỗ cụ yêu cầu cho nhanh, tối lại về KS. Qua đêm, chiều hôm sau lại bắt máy bay về HN.
Đỡ phải lái ;))

langtoilangtoi

Xe điện
Nhanh nhất là bay vào Đồng Hới nghỉ 1 đêm tại Quảng Bình. Hôm sau thuê xe có lái đi mấy chỗ cụ yêu cầu cho nhanh, tối lại về KS. Qua đêm, chiều hôm sau lại bắt máy bay về HN.
Đỡ phải lái ;))
Phương án của cụ là khỏe nhất.
E vừa đi 2 vòng cung đường này bằng xe ô tô, 1 lần đi Quảng Bình, 1 lần đi Quảng Nam. Nghĩ lại cũng thấy ngại.
Cụ chủ đi thì thoải mái đc mỗi đoạn Cao Bồ - Mai Sơn mới làm, nhưng hạn chế 80km/h. Đoạn CT02 đoạn Quảng Trị ức chế lắm, 1 đoạn cho vượt, 1 đoạn lại cấm.

Đi đường HCM cụ chủ căn giờ nhé, buổi trưa khá khó tìm quán ăn.

745Lii

Xe điện
3N2Đ thì thoải mái.
Ngày 1 chạy thẳng vào Hà Tĩnh lên ngã 3 Đồng Lộc luôn, sau đó đường 1 hoặc đường mòn thì tuỳ, túc tắc chạy vào Đồng Hới ngủ vỉ đoạn đó hẹp, đường 1 đường mòn cách nhau ko xa. Sáng sau ăn sáng xong chạy từ Đồng Hới lên nghĩa trang Trường Sơn sau đó qua nghĩa trang đường 9 rồi vào TX Quảng Trị vào Thành cổ, nếu thăm Thành Cổ kịp luôn thì quay ra ngủ Đông Hà thì ngủ ko thì lại ngủ Đồng Hới, hôm sau nữa về HN. Lịch như trên nhà em chạy chỉ 2 ngày mà còn vào cả Huế.

minhhuyen

Xe tải
Chào các cụ !
Tháng 7/2023 này tôi tính chạy 1 tua 3 ngày 2 đêm đi thắp hương mấy địa danh : Ngã 3 Đồng Lộc, nghĩa trang Trường Sơn - nếu được thì qua nghĩa trang Thành cổ và nghĩa trang sông Thạch Hãn. Tôi xuất phát ở Hà Nội, nhờ các cụ đã từng đi chia sẻ giúp kinh nghiệm đi đường và cung đường tối ưu.
Đội ơn các cụ !
Chỉ có di tích Thành cổ với sông Thạch Hãn chứ em chưa nghe ở đó có nghĩa trang. Còn Quảng Trị có nghĩa trang Trường Sơn, nghĩa trang Đường 9 Nam Lào, một số nghĩa trang huyện cũng rất to và khang trang...

Chào các cụ !
Đội ơn các cụ !
3 ngày 2 đêm mà đi nhiều thế ạ
Em nghĩ bác nên đi lộ trình thế này ạ:
Ngày 1: Hà Nội - Ngã 3 Đồng Lộc (đi đường 1 hay đường HCM đều được, nếu là em thì đi đường 1);
Ngã 3 Đồng Lộc - Đồng Hới (nghỉ đêm ở Đồng Hới), tiện cụ có thể rẽ vào Vũng Chùa trước khi vào Đồng Hới;
Ngày 2: Đồng Hới - đường HCM - Nghĩa trang Trường Sơn - Nghĩa Trang đường 9 - Thành Cổ QT (tối cụ nghỉ tại Quảng Trị hoặc xuống Cửa Việt cũng được ạ);
Ngày 3: QT - HN;

Chúc cụ có chuyến đi vui, an toàn

Đồng Lộc

Mộ Đại tướng

Nghĩa trang TS

Nghĩa trang Đường 9

Thành cổ

Chỉnh sửa cuối:

Chuotnha

Đi bộ
Mục đích của chuyến đi là đến thắp hương viếng các chú, các anh đã từng chiến đấu ở thành cổ, trên sông Thạch hãn và Trường sơn đã hy sinh. Do đi qua Hà Tĩnh nên sẽ ghé thăm và thắp hương 10 chị TNXP ở ngã 3 Đồng Lộc. Xong là về thôi ạ.
Cám ơn các cụ rất nhiều.Qua tư vấn của các cụ, nhà cháuđã có phương án lái xe phù hợp rồi.
Còn 1 việc nữa, tuyến đường HN vô trong đó có những đoạn nào cần chú ý ( về CSGT các loại....liên quan đến chống rơi tiền về luật GT ....) ko ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

lamsao

Xe tải
3 ngày 2 đêm cụ đi thoải mái, cứ đường QL1 mà đi. Chú ý làn đường và tốc độ đọan qua Nghệ An và Quảng Bình

BINH MINH 07

Xe điện
Đi đúng như thế này là nhanh nhất:

Hoặc trải nghiệm thì đường này:

quangkhang8714

Xe buýt
ngã ba đồng lộc và nghĩa trang trường sơn có cho vào tham quan cung giờ từ 23h đến 5h sáng không ạ? em cảm ơn các cụ