Hỏi đường đi Đồ Sơn

tienlq

Xe buýt
Tình hình là 30/4 gia đình em muốn đi nghỉ 2 hôm chỗ nào gần khoảng 100km, suy đi tính lại chỉ có Đồ Sơn có vè hợp lý, em lại ó 2 F1 dưới 5 tuổi nên không đi xa quá được
Vậy nhờ các cụ cho xin một số thông tin về Đồ Sơn ạ. VD khách sạn tốt, ăn uống, khu nào danh cho gia đình nghĩ dưỡng mà không có tệ nạn?
Cám ơn các cụ
À nếu trên đường có bẫy của xxx nào không xin các cụ chỉ cho với ạ

Mr_Dj_new

Xe buýt
Đường đi Đồ Sơn cực đơn giản, đường 5 thẳng tiến đi thẳng 1 lèo có biển chỉ dẫn rẽ phải gần đến cầu vượt trong nội thành nhớ đi đúng 50km kẻo bị bắn nhé.Đến cầu vượt nội thành đi dưới gầm cầu rồi lại rẽ phải chạy thẳng qua cầu rào là ra đồ sơn thôi, Đồ sơn vào khu 2 đầy khách sạn nhà nghỉ cứ vào đấy khắc thuê được ấy mà, đi đúng tốc độ nhất là qua Hải Dương ở đây chuyên bắn tốc độ và vượt phải, về gần HP bắn 80km và vượt phải. Chiều lên lưu ý Hải Dương và qua Hải Dương 1 đoạn bắt vượt phải.

tide

Xe buýt
Nói chung đường 5 cụ chú ý hay bị bắt lỗi vượt phải. Khách sạn thì dịp này đi cụ nên đặt trước. Em ko nhớ tên, lần trước đi cũng GÚc ra số đt rồi a lô đặt . Ăn uống cụ ra Tằng Hậu nhé, ngon bổ tươi, ko rẻ lắm nhưng đúng giá, nói chung ổn

tienlq

Xe buýt
Cám ơn các cụ, nghỉ gia đinh thì vào khu 2 phải không ạ?

tide

Xe buýt
Cám ơn các cụ, nghỉ gia đinh thì vào khu 2 phải không ạ?
Khu 3 cũng được, có cái Hòn Dáu với mấy cái biệt thự trên núi nghỉ cũng hay. Nhưng muốn gần biển, tiện đi lại ăn uống thì Khu 2 là chuẩn.

raotro

Xe container
Cái đoạn trong thành phố Hải Dương phải hết sức để ý cái biển đô thị...cháu dính 1 phát rồi nên nhớ mãi.
Còn xuống đến ĐS nếu kụ có nhu cầu xxxx thì ới cháu!:))

Hoa Nắng

Xe tăng
Đồ Sơn nước biển bẩn lắm cụ ơi... Năm nào em cũng cùng bạn bè đi mấy lần ra Đồ Sơn, nhưng chỉ ngồi ngắm biển và ăn hải sản thôi, chứ không mấy khi chạy xuống tắm.
Eo ơi, nước biển Đồ Sơn đục ngầu, toàn rác...

tienlq

Xe buýt
Vâng, em chỉ cần cho F1 biết thế nào là biển, được hít thở không khí biển và ăn đồ biển chứ kô định tắm ạ

Đồ Sơn nước biển bẩn lắm cụ ơi... Năm nào em cũng cùng bạn bè đi mấy lần ra Đồ Sơn, nhưng chỉ ngồi ngắm biển và ăn hải sản thôi, chứ không mấy khi chạy xuống tắm.
Eo ơi, nước biển Đồ Sơn đục ngầu, toàn rác...

tienlq

Xe buýt
Em tưởng đường 5 nó vòng sAng trái Tp Hải Dương chứ có cần qua tp đâu ạ, hay ý cụ đoạn quốc lộ 5 từ chỗ nhà máy ford là tính tốc độ nội thị ạ?
Cái đoạn trong thành phố Hải Dương phải hết sức để ý cái biển đô thị...cháu dính 1 phát rồi nên nhớ mãi.
Còn xuống đến ĐS nếu kụ có nhu cầu xxxx thì ới cháu!:))

HoangTung76

Xe điện
Ặc mấy cụ chỉ dẫn khách đến Phòng quê em thế này có mà rối hết cả nên à, em cứ tư véo cho cụ về quê em thế này nhá :
Cụ đi thẳng đường 5 thì đúng rồi, xxx trên đường thế nào thì các cụ ấy đã cảnh báo và đã có hiều bài viết rất chi tiết cụ chịu khó tìm đọc.
Qua trạm thu phí HP khoảng gần 2 cây số cụ chú ý rẽ phải qua cầu vượt đường sắt, qua ngã tư đầu tiên có đèn xanh đỏ cụ cứ đi thẳng đến khi gặp cái ngã tư có đèn xanh đỏ tiếp theo ( bên phải đường là nàhh hàng Hoa Phượng, bên trái đường là đài Liệt sỹ quận Hồng bàng, đi thẳng là đến Metro ) chỗ này cụ rẽ phải và cứ đi thẳng đến khi nào gặp cái cầu vượt thì cụ chuyển làn đi vào cái làn bên canh cầu vượt ( ko đi qua nó nhé ) rồi kịch đường rẽ phải sang đường Lạch Tray, vàccwe thế mà đi thẳng qua Cầu Rào ---->> Đồ Sơn quê em.
Lưu ý về xxx thì khi cụ qua đèn xanh đỏ đầu tiên có biển nội thành thì mời cụ xơi 50 thôi nhá, nó bắn nhông *** lên đấy, toàn tuyến cụ chịu khó chạy đúng làn xe mình vì nó cũng đang bắt lỗi sai làn, xi nhan đều đặn khi rẽ, ở đường Lạch Tray không đường đè vạch liền, từ cầu Rào ra Đồ Sơn chú ý ko vượt phái, cài dây an toàn đầy đủ.
Ăn thì cụ cứ nhìn quán nào đông và rộng rãi thì ăn, nghỉ cụ nghỉ ở khu 1 nhé, bên đó nhiều khách sạn to ( cụ hỏi anh Gúc ), ko có đóng gạch, còn bên khu 2 thì em ko dám nói đâu, tắm biển thì cụ cho F1 chạy sang khu Hondau resort, nó nằm trên đường từ khu 2 - khu 3 bên tay trái nhé, chỗ đó cụ thích tắm biển thì tăm không thì cho cả nhà vào hồ tạo sóng mà bơi cho nó an toàn ( cũng là nước biển đã được lọc ), tuy nhiên cụ phải mất xèng.
Chúc cụ có ngày nghỉ vui vẻ, có gì cụ cứ nhả vào nhà OFHP mà ăn vạ nhé.

Hoa Nắng

Xe tăng
Em chia sẻ với cụ về *** khi đi qua tp Hải Dương của em nhé. Cụ phải hết sức để ý biển báo. Khi bắt đầu có biển báo vào Tp Hải Dương, cụ nên tuân thủ đúng km mà chạy, 100% với cụ là sẽ có 2 điểm bắn tốc độ.
1 điểm là cầu vượt Lai Cách, cách tp HD 9km
2 là sẽ bị bắn ở cầu vượt Đồng Niên, xong đến đúng tp HD điểm 559 sẽ bị bắt dừng lại
Vì vậy, cụ vừa đi vừa để ý biển báo khu vực là ok mà.
Mà tốt nhất trên cả quãng đường, cụ cứ chạy đúng tốc độ, vừa an toàn, vừa yên tâm mà trên xe có cả F1 nữa.
Vào Đồ Sơn thì cụ cho các F1 sang Hòn Dáu mà tắm, sạch sẽ hơn, nhưng mà chẳng giống biển bao la tí nào :))
Có 1 cái nhà hàng này nằm ở bãi 2, rất ngon, rất tươi, và giá rất hợp lý...Nhưng mà em lại quên mất tên rồi mới chán chứ. Nhà hàng này nằm ở trên dốc núi,tầng 2...Có cụ nào nhớ ra thì chia sẻ nhá.
Chúc cụ và gđ có chuyến đi nghỉ mát vui vẻ, hạnh phúc và may mắn nhé...;;)

sparkvan

Xe điện
em quan tâm đường 5B thấy bảo đi thẳng từ văn giang xuống đồ sơn, cụ nào đi chưa cho xin tí thông tin ạ

quocanhpack

Xe tăng
Hoa Nang nói:
Em chia sẻ với cụ về *** khi đi qua tp Hải Dương của em nhé. Cụ phải hết sức để ý biển báo. Khi bắt đầu có biển báo vào Tp Hải Dương, cụ nên tuân thủ đúng km mà chạy, 100% với cụ là sẽ có 2 điểm bắn tốc độ.
1 điểm là cầu vượt Lai Cách, cách tp HD 9km
2 là sẽ bị bắn ở cầu vượt Đồng Niên, xong đến đúng tp HD điểm 559 sẽ bị bắt dừng lại
Vì vậy, cụ vừa đi vừa để ý biển báo khu vực là ok mà.
Mà tốt nhất trên cả quãng đường, cụ cứ chạy đúng tốc độ, vừa an toàn, vừa yên tâm mà trên xe có cả F1 nữa.
Vào Đồ Sơn thì cụ cho các F1 sang Hòn Dáu mà tắm, sạch sẽ hơn, nhưng mà chẳng giống biển bao la tí nào :))
Có 1 cái nhà hàng này nằm ở bãi 2, rất ngon, rất tươi, và giá rất hợp lý...Nhưng mà em lại quên mất tên rồi mới chán chứ. Nhà hàng này nằm ở trên dốc núi,tầng 2...Có cụ nào nhớ ra thì chia sẻ nhá.
Chúc cụ và gđ có chuyến đi nghỉ mát vui vẻ, hạnh phúc và may mắn nhé...;;)
Nằm trên dốc núi thì em dự là chỉ có Tằng Hậu thôi, nó nằm giữa bãi 1 và bãi 2.

cua dong

Xe buýt
Em chia sẻ với cụ về *** khi đi qua tp Hải Dương của em nhé.
Mợ Hoa Nang có biết thì chỉ cho em chỗ sản xuất bánh gai ở HD với. E đi HD nhiều và toàn mua phải bánh gai cũ về làm quà thôi. Thanks mợ trước cái đã nhé

Hoa Nắng

Xe tăng
Mợ Hoa Nang có biết thì chỉ cho em chỗ sản xuất bánh gai ở HD với. E đi HD nhiều và toàn mua phải bánh gai cũ về làm quà thôi. Thanks mợ trước cái đã nhé
Oh, bánh gai và bánh đậu xanh là đặc sản quê hương em mà. Thật ra vùng đất nổi tiếng về bánh gai không nằm ở thành phố, mà là huyện Ninh Giang.
Có bánh gai đen và bánh gai gấc (màu đỏ của gấc) rất ngon. Em thích bánh gai gấc lắm. :P
Còn nếu cụ không có điều kiện về tận vùng mua, thì ở TP cũng buôn từ dưới Ninh Giang lên bán.
Hoặc nhà bánh gai Minh Ngọc sản xuất tại TP HD cũng khá ngon.
Nếu mua bánh đậu xanh, cụ nhớ mua của Nguyên Hương nhé.
Địa chỉ bán bánh gai và bánh đậu ngon tại Hải Dương là ngã tư Đông Thụy- TP HD. Tại chân cột đèn giao thông có cửa hàng bánh đậu duy nhất của Nguyên Hương và bên cạnh đó có cửa hàng bán bánh kẹo tên Anh Miện, cũng bán bánh gai Ninh Giang.
Còn nếu cụ chỉ đi qua quốc lộ 5, thì đừng mua bất cứ loại bánh nào bán rong nhé. Có nhà hàng Minh Ngọc nằm trên QL5, ngã tư Ngô Quyền cũng có bán bánh gai đấy ạ.
Chúc cụ mua được những loại bánh đặc sản quê em về biếu, ngon- chất lượng nhé!