Hỏi đường đi Cúc Phương Resort

ngodzung

Xe tải
Cuối tuần này em đang định từ Hà Nội đi CP Resort. Em thấy có 2 đường
1. Chạy một lèo hết Cao tốc CG-NB, đến tận TP Ninh Bình rồi quay ngược lại QL 1A để đi đến ngã 3 Gián Khẩu.
Đường này thì dễ đi, nhưng có vẻ bị vòng hơi xa.
2. Vẫn chạy lên cao tốc CG-NB, nhưng ra ở nút Liêm Tuyền, đâm ra QL21, rồi chạy thẳng theo TL494 để ra QL1A, rồi đi tiếp đến theo QL1A đến ngã 3 Gian Khẩu.
Đường này thì gần hơn, nhưng ko biết là QL1A bây giờ đã sửa xong chưa có dễ đi hơn ko?

Các bác có kinh nghiệm đi tuyến đường này cho em xin vài lời chỉ giáo.

the_tuxedo

Xe hơi
Lần trước em đi chạy hết cao tốc xong ngược lại TP chạy qua Bái đính đường này dễ đi xong hình như hơi xa thì phải , lúc về ko để ý lại chay lên ngã ba Tam Điệp thảnh ra mua đường , có cụ nào biết giải ngố giúp em đường ra từ Cúc Phương gần và dễ đi ko ah?

Tourcare

Xe tăng
Bác chạy theo cách 2 nhé, đường ngon rồi

hung9053

Xe hơi
em thì đi đường quốc lộ 1A, đến ngã 3 Gián Khẩu rẽ phải, đi 30km, theo biển chỉ dẫn rất rõ ràng của resort là đến nơi, đoạn từ Phủ Lý-Ninh Bình đường tốt rồi,

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Cả hai kiểu đi của cụ đều không hay lắm

Năm ngoái em đến CP Resort theo cách nay thấy cực OK
Giả thiết là cụ đi cao tốc CG-NB và ra ở Lâm Tuyền
Cuối cao tốc, cụ rẽ phải qua cầu Non Nước 2 >> về thành phố Ninh Binh. Qua cầu cụ nhìn từ xa thấy 2 đèn xanh đỏ, cụ bỏ qua đèn thứ nhất, tới đèn xanh đỏ thứ hai là ngã ba. Cụ rẽ phải theo bảng chỉ đường ghi hướng về Phủ Lý - Hà Nội, cụ đừng rẽ trái nhé!
Sau khi rẽ phải, cụ đang trên đường Trần Hưng Đạo đấy, tiếp 300-500 mét gặp một ngã tư đầu tiên, cụ liếc sang trái và thấy một cổng chào to và con đường rộng, cụ rẽ trái. Từ đây cụ đang đi trên con đường to đẹp vắng vẻ, không có xxx, dẫn cụ tới Tràng An >> Bái Đính, cung này 22 km, cực OK , đường đẹp và phong cảnh đẹp lăm, vắng vẻ, cụ có thể dừng giữa đường cho F1 chơi ở Tràng An
Từ Bái Đính, cụ tiếp tục theo đi thẳng (không rẽ vào suối Kênh Gà đâu nhé) chừng 9 km thì gặp một ngã tư to đùng với biển chỉ đường như sau

Hướng rẽ trái là cụ ra thị Trấn Tam Điệp (25 km), tất nhiên cụ không đi rồi

Hướng rẽ phải là ra Nho Quan, theo hướng dẫn nếu ai đi Cúc Phương Resort thì theo hướng này. Cụ đi chừng 6 km thì gặp một chiếc cầu, bên trái có bảng chỉ đường vào Cúc Phương Resort. Đường nhỏ nhưng hầu như ít người đi. Cụ rẽ trái đi tiếp 3 km thì cụt đường và tất nhiên rẽ trái chừng 4 km thì tới Cúc Phương Resort, bên trái đường (giả thiết cứ đi tiếp 4 km nữa thì tới cửa Vườn Quốc gia Cúc Phương)
Thật ra ở ngã tư trên có bảng chỉ đường vào Vườn Quốc gia Cúc Phương, dành cho những ai muốn vào thẳng rừng Cúc Phương. Cụ có thể đi đường này đến cửa rừng Cúc Phương sau đi tiếp 4 km nữa (như nói ở trên) thì tới Cúc Phương Resort. Đây là một đường tròn
Như vậy
Từ Ngã ba (hướng rẽ phải) tới Cúc Phương Resort: 13 km
Từ Ngã ba (đi thẳng) qua Vườn Quốc gia >> Cúc Phương Resort: 20 km
Đi hướng nào thì tuỳ cụ
Cúc Phương Resort là của vợ chồng cô Kim Ngân, MC Chương trình "Người xây tổ ấm" đấy

Lưu ý: Những Bugalow của Cúc Phương Resort là nhà lợp bằng cói, dui mè bằng tre luồng, có mọt rơi xuống người đấy, ngoài trời ban đêm có muỗi. Ăn uống cứ ra khỏi Cúc Phương Resort rẽ trái chừng 1 km có quán ăn giá phải chăng (chính là đường cụ vào đó)

Chỉnh sửa cuối:

ngodzung

Xe tải
Cám ơn cụ Ngao5 đã chỉ dẫn rất chi tiết, tuy nhiên thì lúc đi em đang định đi theo lộ trình Cao tốc PV-CG, Cao tốc CG-NB, ra ở Liêm tuyền -> QL1A -> Ngã 3 Gián Khẩu.
Lúc về thì em định đi qua Tràng An, chắc em sẽ đi qua lộ trình cụ hướng dẫn. Cái quán ăn cụ nói đến có phải Vinh Phượng không?

Chỉnh sửa cuối:

4banhxequay

Xe điện
Cháu tìm cái Cúc phương của các cụ trên wiki đỏ mắt mà ko thấy. CỤ nào biết rõ chấm giúp cháu tọa độ với. Có tọa độ khắc cháu tìm được đường đi phù hợp. Thanks

tamngocle

Xe tải
Cả hai kiểu đi của cụ đều không hay lắm

Năm ngoái em đến CP Resort theo cách nay thấy cực OK
Giả thiết là cụ đi cao tốc CG-NB và ra ở Lâm Tuyền
Cuối cao tốc, cụ rẽ phải qua cầu Non Nước 2 >> về thành phố Ninh Binh. Qua cầu cụ nhìn từ xa thấy 2 đèn xanh đỏ, cụ bỏ qua đèn thứ nhất, tới đèn xanh đỏ thứ hai là ngã ba. Cụ rẽ phải theo bảng chỉ đường ghi hướng về Phủ Lý - Hà Nội, cụ đừng rẽ trái nhé!
Sau khi rẽ phải, cụ đang trên đường Trần Hưng Đạo đấy, tiếp 300-500 mét gặp một ngã tư đầu tiên, cụ liếc sang trái và thấy một cổng chào to và con đường rộng, cụ rẽ trái. Từ đây cụ đang đi trên con đường to đẹp vắng vẻ, không có xxx, dẫn cụ tới Tràng An >> Bái Đính, cung này 22 km, cực OK , đường đẹp và phong cảnh đẹp lăm, vắng vẻ, cụ có thể dừng giữa đường cho F1 chơi ở Tràng An
Từ Bái Đính, cụ tiếp tục theo đi thẳng (không rẽ vào suối Kênh Gà đâu nhé) chừng 9 km thì gặp một ngã tư to đùng với biển chỉ đường như sau

Hướng rẽ trái là cụ ra thị Trấn Tam Điệp (25 km), tất nhiên cụ không đi rồi

Hướng rẽ phải là ra Nho Quan, theo hướng dẫn nếu ai đi Cúc Phương Resort thì theo hướng này. Cụ đi chừng 6 km thì gặp một chiếc cầu, bên trái có bảng chỉ đường vào Cúc Phương Resort. Đường nhỏ nhưng hầu như ít người đi. Cụ rẽ trái đi tiếp 3 km thì cụt đường và tất nhiên rẽ trái chừng 4 km thì tới Cúc Phương Resort, bên trái đường (giả thiết cứ đi tiếp 4 km nữa thì tới cửa Vườn Quốc gia Cúc Phương)
Thật ra ở ngã tư trên có bảng chỉ đường vào Vườn Quốc gia Cúc Phương, dành cho những ai muốn vào thẳng rừng Cúc Phương. Cụ có thể đi đường này đến cửa rừng Cúc Phương sau đi tiếp 4 km nữa (như nói ở trên) thì tới Cúc Phương Resort. Đây là một đường tròn
Như vậy
Từ Ngã ba (hướng rẽ phải) tới Cúc Phương Resort: 13 km
Từ Ngã ba (đi thẳng) qua Vườn Quốc gia >> Cúc Phương Resort: 20 km
Đi hướng nào thì tuỳ cụ
Cúc Phương Resort là của vợ chồng cô Kim Ngân, MC Chương trình "Người xây tổ ấm" đấy
Lưu ý: Những Bugalow của Cúc Phương Resort là nhà lợp bằng cói, dui mè bằng tre luồng, có mọt rơi xuống người đấy, ngoài trời ban đêm có muỗi. Ăn uống cứ ra khỏi Cúc Phương Resort rẽ trái chừng 1 km có quán ăn giá phải chăng (chính là đường cụ vào đó)
Em kính Bác 1 ly ạ. Em sẽ theo chỉ dẫn của Bác để mở rộng thêm tầm mắt. Xin hỏi Bác thêm là: theo lộ trình Bác chỉ dẫn sẽ mất tổng cộng bao nhiêu km và thời gian (tính từ hết cầu Thanh Trì ợ)

Civic2306

Xe điện
Tại sao nghỉ ở Resort lại phải ra ngoài ăn các cụ nhỉ

WAYTAU

Xe hơi
Các cụ nên ra ngoài ăn tốt hơn, ngon hơn. Theo kinh nghiệm của em thì có hai nhà hàng có thể ăn được:
- Ra cổng resort rẽ trái vài trăm mét có nhà hàng nhỏ, nhà sàn. Ở đây nấu ăn khá ngon nhưng nóng vì không có điều hòa, ngồi bệt trên nhà sàn còn có nhiều quạt chứ ngồi dưới nhà thì được xông hơi miễn phí, nhà quay hướng tây, tiết kiệm cửa sổ.
- Ra cổng resort rẽ phải đi thẳng, xuống 1 cái dốc khá cao đi thẳng thêm đoạn nữa để ý thấy có cột ăng ten phát sóng thì vào nhà hàng phía đối diện, nhà hàng này to rộng hơn, có phòng điều hòa, đồ ăn nhím, don, lợn mán... đầy đủ. Ninh bình nuôi nhiều loại này, TQ nó lại dừng không thèm mua nữa mua nên giá ngang thịt bò các cụ ăn thoải mái.
Đường đi thì nên đi đường Pháp vân - Ninh Bình rồi chạy qua Bái Đính là nhìn thấy biển chỉ đường đến Cúc phương resort ngay ấy mà, đi rất nhanh, đường rộng xe 45 chạy ngon. Chỗ này đi về trong ngày cũng ok. Các cụ đưa đối tác đi trong giờ hành chính, chiều về nhà đón vợ bình thường.

gl1600

Xe điện
Cụ nào đã từng ở khu nhà nghỉ ở hồ Mạc trong vườn quốc gia bảo cháu với. Phòng ốc chỗ đó ngon lành ko ạ. Cảnh thì đẹp rồi nhưng nhà cháu còn đang lăn tăn khoản facility

chuot_bach

Xe tăng
Em vừa ở đấy cuối tuần vừa rồi, theo em phù hợp cho các cặp đôi thôi, nếu có F1 thì hơi lăn tăn chút xíu.

Huy08

Xe buýt
Em cập nhật thêm là từ Tp.Ninh Bình đi theo đường vào Bái Đính, tới Cúc Phương resort hết 40 km. Ăn uống thì k ăn được nhà hàng trong resort đâu, ra ngoài cửa resort rẽ trái 200m có mỗi nhà hàng Vinh Phượng là ok (nhà sàn nhưng có cả phòng máy lạnh). (Em cũng rẽ phải đi tìm nhà hàng đối diện cột ăng ten như các bác tả nhưng đi hết cả dốc mà k tìm ra).

Tourcare

Xe tăng

blackcarens

Xe buýt
Cuối tuần này em đi Cúc Phương RS, cụ nào có số đt nhà hàng Vinh Phượng thì up lên cho em nhé. Vodka sẵn chờ các cụ

3077

Xe container
Em xin phép lôi cái này lên, các cụ cho em hỏi nghỉ ở đây 1 đêm (sáng T7 đến chiều CN về) thì ngoài nghỉ ở resort còn điểm vui chơi thăm thú nào không ạ?

Công nông htx

Xe tải
Mai em cũng định đinh Cúc Phương RS, có cụ nào có cao kiến gì ko ạ?