[VHGT & ATGT] Hỏi đường đê Phù Đổng - Gia Lâm - HN có phải đường 1 chiều không?

Tom80

Xe buýt
Đi ra QL1A đi theo đường mầu xanh lá, nhưng nhiều cụ ở khu này hoàn cảnh lắm, tiếc mấy đồng xăng nên hay đi ngược chiều, mà đường đê lại nhỏ, đã có xe lật vì tránh nhau ở đoạn này, nên có việc qua đây, khi về HN qua khu công nghiệp Ninh Hiệp (đường mầu xanh biển).
De PD2.png

Chỉnh sửa cuối:

nguoiquantu

Xe buýt
Em chào các cụ mợ!
Chả là cuối tuần vừa rồi em cho lũ trẻ nhà e đi trải nghiệm ở khu Phù Đổng Green Park - Gia Lâm. Do lần đầu đi thì e khá là rén với các đoạn đường lạ và nhỏ nên thấy k có xe đi vào chỉ lo đường 1 chiều, cơ mà lại k thấy biển cấm. Khi đi vào thì thuận đường có xe đi thì em vẫn đi bình thường. Khi ra thì em lại không thấy biển cấm, mà thằng google map lại chỉ theo đúng hướng để về nên em mạnh dạn quay đầu lên đê (như hình mũi tên) để về Hà Nội thì bị XXX tuýt lại với lỗi ngược chiều. Các cụ mợ ở khu vực này hay đã đi qua cho em hỏi đường đê này cắm biển 1 chiều lâu chưa ạ. Vì trời tối em cũng để ý biển rất kỹ mà không thấy nên lúc XXX báo lỗi là có biển cấm, em do lạ đường nên k tự tin cãi nhau chỉ sợ mình sai mà bị thu giấy tờ mấy tháng thì chết dở. Mong các cụ mợ chỉ giúp em ạ.
em cảm ơn nhiều ạ!
link map ạ: https://goo.gl/maps/ypYzVR7CfrwKZnbw9

View attachment 7514550
E đi đường này từ 2018 thì đã cắm biển 1 chiều rồi cụ ah.
Chiều từ đê đi ra về HN thì đến chỗ ngã 3 (gần đến gión) thì phải rẽ phải sau đó chui xuống gầm đường QL 1A ngóc lên.

KU PE

Xe hơi
Đi ra QL1A đi theo đường mầu xanh lá, nhưng nhiều cụ ở khu này hoàn cảnh lắm, tiếc mấy đồng xăng nên hay đi ngược chiều, mà đường đê lại nhỏ, đã có xe lật vì tránh nhau ở đoạn này, nên có việc qua đây, khi về HN qua khu công nghiệp Ninh Hiệp (đường mầu xanh biển).
De PD2.png
cảm ơn cụ đã chỉ dẫn ạ. e mới đi lần đầu mà lại đúng đoạn giữa đường đỏ cụ chỉ nên k biết có biển cấm và đã ngoan ngoãn nộp bánh mỳ rồi ạ :D

KU PE

Xe hơi
E đi đường này từ 2018 thì đã cắm biển 1 chiều rồi cụ ah.
Chiều từ đê đi ra về HN thì đến chỗ ngã 3 (gần đến gión) thì phải rẽ phải sau đó chui xuống gầm đường QL 1A ngóc lên.
cảm ơn cụ ạ! đúng là tin thằng google map quá cũng chết dở ạ

dibkhongve

Xe tải
De PD2.png
Em đi từ Phù Đổng ra bị vẫy vào 2 lần, em cho xem camera nên ko lấy đc bánh mỳ của em.
Luật quy định tác dụng từ sau biển đến nút giao. Chỗ cắm biển em đi xuống chân đê sau đó đi lên đê đi bình thường.

tuyenhue06

Đi bộ
đoạn này đường cấm, có camera phạt nguội ko các cụ?
emđi qua nhiều mà hôm quađi mớiđểý biển cẩm.