Hỏi đường: A PA CHẢI

BOEING787

Xe hơi
Còn cái cực tây này chưa được đến nên nhà em định đầu tháng 5 lên đường, không biết tình hình đường xá dạo này thế nào? Có bác nào vừa đi về update giúp em với, Xe 1 cầu có đi được ko (Santafe) hay bác nào ranhf thì post hộ em cái sơ đồ đường đi (từ Điện Biên nhá) lên đây với. Cám ơn các bác nhiều

ThichTuDo

Đi bộ
Không ai giúp bác ấy à:-w

KFC

Xe tải
Sắp tới E cũng định đi A Pa Chải, lôi thớt này lên xem cụ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp ạ! E cũng đi xe 1 cầu và muốn ghé qua TX. Lai Châu!
Em xin cảm ơn! (b)

wavechien

Xe container
em là dân Điện Biên đây bác. sơ đồ thì em không có nên các bác thông cảm.
tình hình đường xá hiện tại đã đỡ hơn rất nhiều rồi. Đoạn Hà Nội - Điện Biên bác không phải lăn tăn, chỉ sợ đường đẹp các bác tít quá xxx nó lại bắn tốc độ cho thì khổ.
Từ ĐB bác chạy theo quốc lộ 12, 52 km nữa là tới huyện Mường Chà, ở đây có 1 cái Ngã 3, bác hỏi đường đi Si Pa Phìn. dân họ chỉ cho. sau đó chạy 1 lèo là vào tới Mường Nhé, em không rõ đoạn này dài bao nhiêu.đến trung tâm Mường Nhé bác hỏi tiếp đường đi đồn Biên Phòng 317 là tới nơi. ngủ đây 1 đêm hôm sau leo mốc đoạn Điện Biên - Mường Nhé bác chạy vẫn ok, chỉ tội đường hơi bé thôi.
Còn Đoạn Apa chải - Lai châu chắc là chỉ có mấy con xe máy côn tay thời Liên Xô chạy được thôi bác ạ. đoạn này chỉ có 1 cách là quay đầu lại Mường Chà rồi chạy theo quốc lộ 12 1 đoạn 46km nữa là tới TX Mường Lay, 112km tiếp theo là tới TX Lai Châu ạ
Ở Điện Biên bác nghỉ ở khách sạn Mường Thanh nhé, không thì ks Him Lam.
còn nếu sang bên Lai Châu thì nhà khách Hương Phong là sự lựa chọn số 1 ạ