Hỏi: Dự án Golden Hills Đà Nẵng

clarayumi

Xe hơi
Có cụ nào đã mua dự án này hoặc có thông tin, đánh giá ntn về dự án rồi ạ: pháp lý, sổ đỏ, chủ đầu tư....E đang được tư vấn, giới thiệu cuối tuần này mở bán khu shophouse Daimond khu C, giá tầm 26_28tr. Nhưng e search nhanh các thông tin cũ đã mở bán thì có đợt 10tr (khu A), có đợt 18tr/m2, gần nhất là tháng 2/2019 có 20_22tr/m2. Mà sao đợt này tăng tiếp nhanh thế? Và theo quan điểm của các cụ, mua liền kề hay shophouse ok hơn.
E cảm ơn.
P/s: e ko phải sales hay cò vạc gì ạ, 1 năm mới post bài hỏi 2 3 lần nên mong các cụ ko chửi là đăng bài để bán hàng :))

Tuanphan333

Xe tăng
theo xu hướng thì em thấy ngta chuộng loại shophouse hơn cụ ạ, đầu tư cho thuê hoặc thanh khoản cũng sẽ lợi thế hơn

diepnh81

Xe tăng
Mình 2012 mua mở bán lần đầu Trung Nam 125m2 600tr đóng dần, đc cái TN ra sổ rất chuẩn, đóng hết tiền phát có sổ cất nhà ngay, 2017 bán đc có 850tr coi như lỗ bank, sau đó nó mới lên như diều gặp gió, hheee, giờ 22-28 rồi cơ à, mà khu này khu thấp cấp dành cho dân lđ vì gần khu CN làm dv du lịch đc gì đâu mà lên cao dữ vậy

clarayumi

Xe hơi
Mình 2012 mua mở bán lần đầu Trung Nam 125m2 600tr đóng dần, đc cái TN ra sổ rất chuẩn, đóng hết tiền phát có sổ cất nhà ngay, 2017 bán đc có 850tr coi như lỗ bank, sau đó nó mới lên như diều gặp gió, hheee, giờ 22-28 rồi cơ à, mà khu này khu thấp cấp dành cho dân lđ vì gần khu CN làm dv du lịch đc gì đâu mà lên cao dữ vậy
Cuối tuần e mới vào thực tế. Cơ mà sales nói Khu A,B giá rẻ (đã bán từ lâu). Khu mới sẽ đc quy hoạch đồng bộ, đủ tiện ích, gần sông....nên e mới hỏi các cụ trên off trc để có nhìn tổng thể. Trc e mua 1 lô ở Nam Nguyễn Tri Phương, g bán rồi. Nên muốn tìm khu mới. Giá 26_28, còn phải thêm 1.5 tỏi cho CDT xây thô nữa cơ ạ. Tính ra tầm 5 tỷ shophouse. Khu dragon thì tầm 9 tỷ cơ ạ :D

knguyen21090

Xe tải
Cuối tuần e mới vào thực tế. Cơ mà sales nói Khu A,B giá rẻ (đã bán từ lâu). Khu mới sẽ đc quy hoạch đồng bộ, đủ tiện ích, gần sông....nên e mới hỏi các cụ trên off trc để có nhìn tổng thể. Trc e mua 1 lô ở Nam Nguyễn Tri Phương, g bán rồi. Nên muốn tìm khu mới. Giá 26_28, còn phải thêm 1.5 tỏi cho CDT xây thô nữa cơ ạ. Tính ra tầm 5 tỷ shophouse. Khu dragon thì tầm 9 tỷ cơ ạ :D
Khu đó thì giờ đang chững cụ. Đầu tư dài hạn thì cụ đầu tư shophouse được. Cụ muốn xem thêm các dự án shophouse khác thì ới e. E gởi thêm thông tin cho cụ về các dự án bên Đất Xanh và đưa cụ đi khảo sát. Hì.

Website
phungbds.com
Có cụ nào đã mua dự án này hoặc có thông tin, đánh giá ntn về dự án rồi ạ: pháp lý, sổ đỏ, chủ đầu tư....E đang được tư vấn, giới thiệu cuối tuần này mở bán khu shophouse Daimond khu C, giá tầm 26_28tr. Nhưng e search nhanh các thông tin cũ đã mở bán thì có đợt 10tr (khu A), có đợt 18tr/m2, gần nhất là tháng 2/2019 có 20_22tr/m2. Mà sao đợt này tăng tiếp nhanh thế? Và theo quan điểm của các cụ, mua liền kề hay shophouse ok hơn.
E cảm ơn.
P/s: e ko phải sales hay cò vạc gì ạ, 1 năm mới post bài hỏi 2 3 lần nên mong các cụ ko chửi là đăng bài để bán hàng :))
Em xin được trả lời các câu hỏi của cụ
1. pháp lý, sổ đỏ:
-----
Pháp lý hoàn chỉnh, có 1/500 điều chỉnh quy hoạch khu C2 - Diamond Palace. Sổ đỏ đã sẵn có: Mua trục 7m5 (28 -32tr/m2) thì chỉ bán đất nền. Đường 15m, 27m, (35- 38tr/m2) đại lộ Trung Nam (32- 35tr/m2) mua phải xây nhà tối đa sau 24 tháng có sổ, còn hiện tại không cần trả trước đồng nào tiền xây.

2. Mở bán thì có đợt 10tr (khu A), có đợt 18tr/m2, gần nhất là tháng 2/2019 có 20_22tr/m2. Mà sao đợt này tăng tiếp nhanh thế?
-----
Khu A1 có sổ (mở bán từ 2011), các phân khu sau còn lại thì chưa ra sổ, vẫn sang nhượng trên HĐ. Sau này nhiều đợt tăng giá liên tục do (chính sách thu hút đầu tư, các công trình trọng điểm, cò vạc cá mập thổi, các đơn vị phát triển dự án và chủ đầu tư ra hàng giá cao hơn....) dẫn đến thị trường rất sôi động -> tăng giá mạnh
3. Và theo quan điểm của các cụ, mua liền kề hay shophouse ok hơn
-----
Em phân tích như này:
Liền kề: mục đích chính để ở (không giới hạn kinh doanh, cho thuê v.v.. giá trị thuê sẽ không cao) Tối đa cho thuê nguyên căn có thể được 10%/năm.
Shophouse: cơ bản là để kinh doanh, thiết kế nhà cũng sẽ dành nhiều diện tích cho việc buôn bán, cafe v.v.. Hạn chế ở đây, nhiều sản phẩm cạnh tranh, thời gian bắt đầu kinh doanh có thể lâu (dân cư dồn về sinh sống, các sự kiện lễ hội). Các phân khu kinh doanh các sản phẩm khác nhau có 4 phân khu chính (ẩm thực, cafe, shopping, massage, karaoke)
Dự án Golden Hills có nhiều động lực phát triển. Trong C2 Golden Hills có nhiều tiện ích hơn hẳn, tiềm năng tăng giá cũng tốt hơn. Đợt này giá bán thấp nhất, những đợt sau giá mở ra chắc chắn cao hơn 5 - 10%.

Chính sách bán hàng:
- Chủ đầu tư cam kết lợi nhuận sau 1 năm tối thiểu 10%
- Tặng chuyến du lịch 40 triệu (có thể trừ trực tiếp vào giá bán)
- Chiết khấu 1% chuyển cọc giá trần đến ngày mở bán
- Thanh toán 90% chiết khấu 5%
- Thanh toán 45% chiết khấu 2%
- Khách hàng đã từng giao dịch các dự án của Homeland được chiết khấu thêm 1%

Đợt này cụ xác định đầu tư là dài hạn, vốn tự có, không vay thì thoải mái.
Túm lại cụ thích sao thì tuỳ cụ :D chúc cụ thành công với sự đầu tư của mình

vynguyen

Xe buýt
Em.hóng thấy bảo khu này giá đang giảm

Jolie668

Xe hơi
Khu này xa quá, chỉ phục vụ người dân địa phương + khách đến công tác, làm việc ít ngày, không kinh doanh du lịch được. Trước em vào công tác ở gần đây tối toàn phải phi xe lên phố ăn tối, cafe giải ngố.

knguyen21090

Xe tải
Khu này xa quá, chỉ phục vụ người dân địa phương + khách đến công tác, làm việc ít ngày, không kinh doanh du lịch được. Trước em vào công tác ở gần đây tối toàn phải phi xe lên phố ăn tối, cafe giải ngố.
Trên này chỉ ở chứ du lịch khu này thì ai mà lên đây cụ, vẫn còn đìu hiu quạnh vắng lắm :D

babetnhe_no1

Xe buýt
Khu này e thấy vắng vẻ, xa xôi, khói bụi, KCN mà giá lên cứ như diều gặp gió, hay là do nhà đầu tư giờ đã dễ dãi hơn nhỉ