Hải Phòng Hỏi & Đáp - Trợ giúp kỹ thuật - Phán bệnh 4b - Sửa chữa tại Hải Phòng

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Lời nói đầu :
Thời gian vừa qua phong trào tại Hải Phòng ta nghe chừng thấy ....xuống .
Các OFer Hải Phòng muốn Hỏi & Đáp, khám bệnh, độ thêm v.v.... hầu như toàn phải nhờ các Bác sỹ tỉnh bạn hoặc ở trển OF . Chuyển viện đi quá xa , trong khi đó đội ngũ "Y, bác sỹ xế hộp" tại Hải Phòng rất đông đảo - tay nghề thì cũng chỉ cùng lắm là.....thua một vài Giáo sư tuyến trung ương thôi .

Phần thân
Vì vậy Em xin mạn phép các cụ Chức sắc, đội ngũ Y, Bác sỹ xế hộp, cùng các OFer của Hải phòng mở thớt này - Kêu gọi tất cả các cụ của HP cùng hợp sức vực dậy và "khuấy cho đục ngầu" phong trào, để HP ta phải sánh ngang với các .... các cụ nhỉ!
Em đề nghị thớt này chỉ để chuyên cho Hỏi & Đáp, Tư vấn, Khám - Phán bệnh - Giải pháp sử lý của 4b còn các vấn đề phản ánh kỹ thuật "Ma chê, Cưới trách", thắc mắc dịch vụ, Spam về kỹ thuật lên để ở thớt
OF - Hải Phòng - Góc hỗ trợ kỹ thuật & trăm thứ bà rằn liên quan đến xe cộ.

Phần kết :
Nếu các cụ cùng hưởng ứng thì xin góp sức - Ai có gậy dùng gậy, có tô vít thì dùng tôvits, có gì dùng cái đó ... để chúng ta cùng nhau khuấy phong trào HP lên thật ....

Nhà Em xin mạn phép các cụ cho khuấy phát Khai trương và tự sướng thớt :

+Loa noa l.... - Tất cả các OFer của HP nếu xế của các cụ bị ốm, hắt hơi, xổ mũi báo đèn Check En , hoặc MILL, hoặc một vài loại đèn nào đó cứ báo lên taplo, hoặc bệnh không rõ nguyên nhân, nhưng được ECu "Hộp Đen" quản lý . Nhà Em sẽ Check, Test cho các cụ bằng rất nhiều loại thiết bị (máy sì can) Chẩn đoán lỗi chuyên dòng, bắt cái "hộp đen" phải khai ra lỗi, nếu như nó biết (trong bộ nhớ của nó có)

*Lưu ý : Free ....100% cho OFer Hải Phòng

**Do một vài nghìn lý do Em không tiện để SĐT ở đây , các bác có đang có bệnh, gần có, sắp có mà chiếu cố đến thì cứ Ới Em! Here***

Chỉnh sửa cuối:

aq79

Xe container
chưa ốm đau gì nhưng cũng cảm ơn cụ trước đã.

BOEING787

Xe hơi
Cái đèn ABS của em nó cứ sáng liên tục, cụ bắt bệnh được nó ko? xe Hyundai 3 chân 2007 11tan cụ nhé

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Cái đèn ABS của em nó cứ sáng liên tục, cụ bắt bệnh được nó ko? xe Hyundai 3 chân 2007 11tan cụ nhé
Ùi ! cụ mở hàng, xế của cụ quá nhiều B - phải là bác sỹ hạng nặng mới.... - mà em lại ở khoa nhi (xế 4B) .... nhưng đợi chưa thấy (chắc các cụ ấy đang đi....du lịch ngày lễ).
Em đành mạn phép lấn khoa, thăm bệnh xế hạng nặng của cụ :
- Model sản xuất xe đúng 2007 - hay đăng ký lần đầu năm 2007?
- Đã có EUro 3 chưa ? .
- Hiện tại khi phanh xe có bị xê bánh (cháy đường) không? .

Hiện tại Em có thể đọc được lỗi trong ECU ABS(nguyên nhân báo đèn ABS trên taplo) xe của cụ Nếu nó đã có chuẩn EUro III .

Chỉnh sửa cuối:

BOEING787

Xe hơi
Cụ xem phần em giả nhời màu đỏ nhá

Ùi ! cụ mở hàng, xế của cụ quá nhiều B - phải là bác sỹ hạng nặng mới.... - mà em lại ở khoa nhi (xế 4B) .... nhưng đợi chưa thấy (chắc các cụ ấy đang đi....du lịch ngày lễ).
Em đành mạn phép lấn khoa, thăm bệnh xế hạng nặng của cụ :
- Model sản xuất xe đúng 2007 - hay đăng ký lần đầu năm 2007?
SX 2007 cụ ah
- Đã có EUro 3 chưa ? .
Yes
- Hiện tại khi phanh xe có bị xê bánh (cháy đường) không? .
Cái này thì em cũng chưa thử

Hiện tại Em có thể đọc được lỗi trong ECU ABS(nguyên nhân báo đèn ABS trên taplo) xe của cụ Nếu nó đã có chuẩn EUro III .

Mau.DO_It.Xèng

Xe máy
Ồ Hải Phòng đã có trung tâm y tế online , ofline - Ủng hộ, ủng hộ .... nào ta Zo dZo..., (cho E ké với) cùng khuấy ... Với.

Trên taplo ỉn nhà E mới thấy nổi cái đèn báo hình động cơ, lúc trước khi bật chìa khoá nó nổi đèn này, sau khi máy nổ một tí là tắt , nhưng bây giờ nó nổi suốt . Lúc này xe vẫn đang chạy bình thường chưa thấy có hiện tượng gì bất thường .
Hiện tại e đang bận chưa đưa đi viện dc, may quá có phòng khám tại gia OFHP, - Ỉn nhà E sx 2006 - mong đội ngũ y, bác sĩ HP tận tình chuẩn đoán , tư vấn, phán bệnh , chữa bệnh giúp e với ới ới ớ ......

aq79

Xe container
Ồ Hải Phòng đã có trung tâm y tế online , ofline - Ủng hộ, ủng hộ .... nào ta Zo dZo..., (cho E ké với) cùng khuấy ... Với.

Trên taplo ỉn nhà E mới thấy nổi cái đèn báo hình động cơ, lúc trước khi bật chìa khoá nó nổi đèn này, sau khi máy nổ một tí là tắt , nhưng bây giờ nó nổi suốt . Lúc này xe vẫn đang chạy bình thường chưa thấy có hiện tượng gì bất thường .
Hiện tại e đang bận chưa đưa đi viện dc, may quá có phòng khám tại gia OFHP, - Ỉn nhà E sx 2006 - mong đội ngũ y, bác sĩ HP tận tình chuẩn đoán , tư vấn, phán bệnh , chữa bệnh giúp e với ới ới ớ ......
cụ liều thế, báo lỗi động cơ mà cứ để chạy ạ? thông thường ở những xe hạng nhỏ thì chỉ cần kiểm tra chỗ đấu nối ắc quy hay chỗ mí cái hộp cầu chì, nhưng xe lớn thì cụ nên đi kiểm tra ngay đi ạ.

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Hay quá. Nhiệt liệt chúc mừng Kụ!
Rất bổ ích và thiết thực, trân trọng tấm lòng của Kụ.
Cảm ơn bác đã khích lệ tinh thần, động viên kịp thời = Rịu . Khà . . .thơm quá !!!.
Mời tất cả Các Y, Bác sỹ của xế tại HP ta cùng vào hội chuẩn - Cùng nhậu Rịu của OFHP đê . 1 2 3 Zo DZO Zo

@BOEING787 ok, Nhà Bác sắp xếp times, E xẽ dùng đồ nghề Sì can ..... khám bệnh Online qua mạng xe của bác .

@aq79 viết : cụ liều thế, báo lỗi động cơ mà cứ để chạy ạ? thông thường ở những xe hạng nhỏ thì chỉ cần kiểm tra chỗ đấu nối ắc quy hay chỗ mí cái hộp cầu chì, nhưng xe lớn thì cụ nên đi kiểm tra ngay đi ạ.

- Đèn báo lỗi động cơ là nguy hiểm về vấn đề hỏng hóc nhất trong các đèn báo nỗi trên taplo, vấn đề này áp dụng cho tất cả các loại xe, động cơ to, nhỏ như nhau .

Chỉnh sửa cuối:

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn

- Đèn báo lỗi động cơ (Check Engine) nổi - Báo đã có một hoặc vài lỗi nào đó ở phần động cơ (dạng đèn báo nguy hiểm) .
- Xe vẫn hoạt động bình thường khi báo lỗi đèn này : có thể do bác yêu mến khám phá tìm hiểu hệ thống dây điện, cục cảm biến này nọ rút ra xem lại cắm vào hoặc quá trình bác làm bảo dưỡng, quét dọn cho em nó đã vô tình làm lỏng chập chờn vài cái rắc nối v.v.... gây ra một vài lỗi ảo, nó được lưu trong ECU (Hộp đen) và đèn Check nổi .
Phương pháp chữa bệnh .
1 - Tháo cực (- ) ắc qui ra khoảng 3 phút sau đó lắp lại - hết báo đèn Check, tiếp : cho nổ máy chạy trên đường khoảng 5-700m , tạo ra nhiều tính huống như phanh gấp, rú ga , đánh lái gấp v.v.... nếu không thấy đèn Check nổi lại, đã hết bệnh - nguyên nhân do những vấn đề trên . (khuyến cáo chỉ áp dụng PP này cho Ỉn 06 vì nó dùng công nghệ cũ OBD I , nếu dùng PP này cho CN mới OBD II, or CAN, một số loại xe sẽ bị xuất hiện một số lỗi như mất code đài v.v....)

Ỉn 06 dùng công nghệ thịt "Lợn ... Cầy" , model, bodys .... , rắc cắm chẩn đoán DCL hình thang 16pin theo tiêu chuẩn mới OBD II nhưng ECU, phần mềm điều khiển động cơ lại là theo tiêu chuẩn củ OBD I . Vì vậy khi chẩn đoán Ỉn này một số loại máy Sì can đã không kết nối đc với ECU và ko đọc được dữ liệu, mã lỗi hỏng hóc của xe .

2 - Nếu đèn Check vẫn còn nổi : bác phải dừng hoạt động của xe ngay, Nhà Em sẽ dùng máy nội soi khám bệnh cho vợ hai Bác (nếu bác rám tin tưởng E =P~)

Chỉnh sửa cuối:

Mau.DO_It.Xèng

Xe máy
Cản ơn bác nhiều - Có thể đúng như Bác sỹ phán vì hôm trước cậu l.xe chăm chỉ đột xuất bảo đi bảo dưỡng ở gara để đón ngày lễ lớn, tý nữa nhà Em rịu xong (đang nhẹt rịu =))) sẽ hành nghề ngay thử phát theo bác phán ngay . Tềnh hềnh như nào E sẽ .....

Mời Rịu nhà cụ cù ng nhẹt với nhà E . Vuốt ... Vodka OFHP nhá .

HHN

Xe hơi
Chưa có rì cũng kính kụ 1 ly đã, hồi nào nhờ vả sau :D

HoangTung76

Xe điện
kính kụ một ly trước, chưa có gì để nhờ, nhưng mai sau sẽ nhaowf đến kụ, chs kụ sức khỏe tốt để khám hữa bệnh ho dân bản

cu_3333

Xe buýt
cụ xem thử hộ em con mẹc 09 nhà em bị cháy bóng đèn phanh bên phải liên tục. thay đến mỏi cả tay, không biết bị bệnh j cụ nhở.

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
cụ xem thử hộ em con mẹc 09 nhà em bị cháy bóng đèn phanh bên phải liên tục. thay đến mỏi cả tay, không biết bị bệnh j cụ nhở.
Bệnh này của nhà cụ là bệnh chập chờn, hơi khoai đấy .

1- Nhà cụ về bảo thợ dò tìm đường dây điện đến bóng đèn phanh phải, làm vệ sinh các điểm rắc kết nối, chân đui bóng tiếp xúc thật tốt . Chú ý nhất là đoạn dây từ đui bóng nối xuống mát . Đây là bệnh bị chập chờn điện áp cấp, làm cho dòng điện không ổn định lên hay gây cháy bóng .
2- Nhà cụ thay một cặp bóng có thông số như nhau, đừng thay một chiếc . (chắc cái bên trái còn rin theo xe chưa thay)

cu_3333

Xe buýt
Bệnh này của nhà cụ là bệnh chập chờn, hơi khoai đấy .

1- Nhà cụ về bảo thợ dò tìm đường dây điện đến bóng đèn phanh phải, làm vệ sinh các điểm rắc kết nối, chân đui bóng tiếp xúc thật tốt . Chú ý nhất là đoạn dây từ đui bóng nối xuống mát . Đây là bệnh bị chập chờn điện áp cấp, làm cho dòng điện không ổn định lên hay gây cháy bóng .
2- Nhà cụ thay một cặp bóng có thông số như nhau, đừng thay một chiếc . (chắc cái bên trái còn rin theo xe chưa thay)
o sờ kê thank cụ, cụ cứ như là ma só trong xe em vậy. em mời cụ uống Vodka nhưng em không uống đâu nhé.

Mau.DO_It.Xèng

Xe máy
Kính thưa cụ Bác sỹ đã điều trị cho Ỉn nhà Em, cùng toàn thể các cụ..... khác .

Sau đợt Rịu hơi quá đà, nhưng vẫn không quên lời dặn của cụ Bác sỹ, nhà em đã cho cậu Ỉn lên đường sau khi đã tháo cái Âm để nguyên cọc Dương hẳn 5 phút . Lắp lại cọc ắc qui, bật chìa khoá, nổ - Ồ chả thấy cái đèn ấy nó nổi nữa - Lên đường : ga, côn, số , rú rít, tráng, phanh giật , ko hiểu sao lúc này nhà em lại làm các thao tác đó nó mượt thế (có thể do....Rịu vừa uốn) . Cứ mải thực hiện theo lời BS căn dặn ....đã thấy "Welcome ĐS kính chào quí khách " . Lại nhìn đèn cũng chả thấy nó nổi lên , Vui quá.....đà lun và ngày hôm nay vưỡn thế . Thế là Ỉn hết bệnh thật ahahh .
Cảm ơn cụ nhá , Vuốt cụ nhá .

*Cho Em hỏi thêm tý : Ỉn của em SX 06 của thế kỷ 21 mà công nghệ vưỡn của những năm 90 của thế kỷ trước àhh . Thế là Toy VN
chợ kỳ lừa
dân Vn àhh .
*Nếu đèn không nổi nữa thì đã hết hẳn bệnh chưa hả cụ . Có phải qua chỗ cụ nội soi nữa không .