Thảo luận Hỏi các cụ về vấn đề xe bị giật giật của kia k3 số sàn.

thanhdat1983

Xe tăng
Hộ khẩu hoàn kiếm.AM nguyên hồng.PM lâm gia trang.
Chào các cụ.
Dạo gần đây xe kia k3 mt của em nó có hiện tưởng hơi yếu và giật giật khi di chuyển, em cứ nghĩ là có thể do con bugi nào đó nó toi nên tìm hiểu thì vào 1 gara của 1 cụ trên of nhờ cụ ý giúp.
Cụ ý và NV mang máy ra đọc lỗi thì không phát hiện lỗi nào nên có kiểm tra bugi , bugi thì đã bị thấm dầu và mòn nên em thay 4 con bugi với làm lại cái zoang nắp dàn cò, vội đi quá nên em đi việc gấp trên đường đi vẫn có hiện tưởng trên . Về thái độ phục vụ của cụ chủ gara và nv thì hoàn toàn không có gì, rất nhiệt tình và tận tâm.
Em viết vài dòng xem cụ nào đã trải qua tình trạng trên thì giúp em với xem nó bị làm sao để còn có hướng giải quyết cho dứt điểm ạ.
Cảm ơn các cụ. Xe em số sàn ạ.

745Lii

Xe điện
Cụ thay bugi có đúng thông số dành cho K3-cerato ko. Của Kia-Hyundai nhưng cho dòng xe khác thì cũng có thể gây cà giựt đấy. (VD cho K3 nó là XUH22TT, còn cho Carnival thì nó là PK20TT chẳng hạn).

thanhdat1983

Xe tăng
Cụ thay bugi có đúng thông số dành cho K3-cerato ko. Của Kia-Hyundai nhưng cho dòng xe khác thì cũng có thể gây cà giựt đấy. (VD cho K3 nó là XUH22TT, còn cho Carnival thì nó là PK20TT chẳng hạn).
Vậy ạ cụ em không rõ nữa ạ, cụ chủ gara thay cho em nhưng em nghĩ cụ ý thay chuẩn cụ ạ.

745Lii

Xe điện
Vậy ạ cụ em không rõ nữa ạ, cụ chủ gara thay cho em nhưng em nghĩ cụ ý thay chuẩn cụ ạ.
Đọc ko ra lỗi thì nhọc phết đấy, cụ cứ kiểm tra lại thông số bugi đi xem sao. Trên nắp máy có đấy, nếu ko có thì xem sách HDSD.

toechuoi

Xe tăng
Bugi k hết cụ xem sang mobin. Con này n ở trên con bugi.

Được gửi từ iPhone Xs Max - Otofun

thanhdat1983

Xe tăng
Bugi k hết cụ xem sang mobin. Con này n ở trên con bugi.

Được gửi từ iPhone Xs Max - Otofun
con bugi thay là loại này cụ ạ cụ xem giúp đúng loại ko ạ. Dạ vâng cụ để em đi kiểm tra cái mobin, cụ chủ gara check chả ra lỗi gì cụ ạ mới khó xử lý.

toechuoi

Xe tăng
con bugi thay là loại này cụ ạ cụ xem giúp đúng loại ko ạ. Dạ vâng cụ để em đi kiểm tra cái mobin, cụ chủ gara check chả ra lỗi gì cụ ạ mới khó xử lý.
Cái bugi em nghĩ gara chắc k nhầm đâu.

Còn cái Mobin kia khi nào nó chết hẳn thì đọc mới ra lỗi, còn cái loại chập chờn, hoạt động yếu thì check k ra. Cụ bảo gara họ cho thử 1 dàn xem sao. Có mấy con bugi thì có từng ấy con mobin

745Lii

Xe điện
Cái này em sợ ko đúng thông số của nó, cụ đặt mua đúng bugi cho K3 đi.
Năm xưa em sống dở chết dở với bugi con Nissan Vip, các loại ko đúng vào nó giật đành đạch. :((:(( sau tìm đúng thông số lắp vào êm như chó thở luôn.
Vip nó lắp bugi BCP6E, cụ nào chạy Vip thì nhớ hộ em thay đúng thông số này.

thanhdat1983

Xe tăng
Năm xưa em sống dở chết dở với bugi con Nissan Vip, các loại ko đúng vào nó giật đành đạch. :((:(( sau tìm đúng thông số lắp vào êm như chó thở luôn.
Vâng cụ để em tìm xem nếu do lắp sai bugi thì tắc trách quá ạ. Về cơ bản xe em hôm chưa thay thì đi máy yếu cảm giác bỏ máy và giật giật đi đạp ga còn giảm ga thì ko bị sao, thay vào máy khỏe hơn nhưng vẫn còn hiện tượng giật giật và đồng hồ tua máy khi không tải vẫn nhẩy lên nhẩy xuống :(

thanhdat1983

Xe tăng
Cái bugi em nghĩ gara chắc k nhầm đâu.

Còn cái Mobin kia khi nào nó chết hẳn thì đọc mới ra lỗi, còn cái loại chập chờn, hoạt động yếu thì check k ra. Cụ bảo gara họ cho thử 1 dàn xem sao. Có mấy con bugi thì có từng ấy con mobin
Dạ vâng em cảm ơn cụ ạ.

thanhdat1983

Xe tăng
Loại này đúng ko cụ nhỉ

745Lii

Xe điện

thanhdat1983

Xe tăng
Cứ của Kia-Hyundai mà có hướng dẫn lắp cho K3 là đc cụ ạ, cẩn thận thì cụ xem trong máy hoặc sách xem cái thông số nó trùng ko cho chắc ăn.
Dạ vâng em cảm ơn cụ. Để mai em mang ra kiểm tra thêm cả mobin và lọc gió động cơ, kim phun và lọc xăng xem như nào ạ.

29A 000.13

Xe tải
Dạ vâng em cảm ơn cụ. Để mai em mang ra kiểm tra thêm cả mobin và lọc gió động cơ, kim phun và lọc xăng xem như nào ạ.
Xe e focus được 12v cũng bị như xe cụ (lần đầu bị từ lúc mua xe), e thay 4 buzi, thay lọc xăng, vệ sinh kim phun hết bệnh luôn cụ ah.

minhab

Xe điện
Là em thay cho cụ ấy ạ, bugi mòn - ngoài ra có hiện tượng thấm đầy dầu nên nó oánh điện lung tung. Sau khi xử lý đi đỡ hơn nhưng cụ Đạt lại chả có thời gian để em làm tiếp.
Đọc lỗi máy không báo nhưng xem data thấy 4 máy nổ không đều trước thời điểm thay buzi với làm gioăng nắp máy, em tính chơi nguyên dàn mobin và thay lọc xăng, vệ sinh kim phun cổ hút nữa là ngon lành nhưng cụ Đạt chưa có thời gian qua lại để em làm tiếp. Xe cũng nhiều tuổi mà mấy năm liền chưa làm bảo dưỡng.
Cụ Đạt hôm nào rảnh chạy qua giúp em để em xử triệt để cho cụ nhé, mấy ca hắt hơi sổ mũi này mà em chịu thì mang tiếng lắm :))