[Funland] Hỏi bác sĩ mũi xoang Hà Nội

halong.ktv

Xe đạp
Kính các cụ,
Cháu bị viêm quá phát cuốn mũi, không thở được. Đã từng mổ cắt cuốn mũi ở viện TMH TW nhưng giờ lại tái phát. Vậy Cụ nào biết địa chỉ bác sĩ giỏi mũi xoang có PK ở Hà Nội thì cháu xin với ạ. Voka các cụ ạ!

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Cái món này chúc mừng cụ sống chung với nó cả đời. Cách duy nhất là không để khô và lạnh, tập thể dục, rửa bằng nước muối ấm nó sẽ bớt. Chú viêm xoang thì xác định sống chung cả ngày.

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech
Em có số chị Pgs. Cần pgđ Viện TMH TƯ, mới nghỉ hưu, có phòng khám ở Đặng Tiến Đông, cụ cần thì em gửi

zonda82

Xe container
Đãng lẽ chưa nên mổ, phương án bảo tồn hay hơn,.

susu

Xe điện
Em bị viêm mũi dị ứng hơn 20 năm, khám và uống đủ thứ thuốc chả khỏi. Chán mấy năm vừa rồi không buồn đi chữa nữa. Xác định sống chung. Thế nào đợt vừa rồi cô bạn gái cũ gửi cho hộp thuốc cả uống và xịt của đông nam dược Bảo Long. Em uống tự nhiên lại khỏi, gần năm nay và nhất mùa này không hề thấy hắt hơi, sụt sịt phát nào. Thế mới lạ. Cụ thử tìm thuốc này xem, em cũng chả nhớ tên đâu vì lúc uống thì cũng xác định chả khỏi đc nên không để ý.

Sydao

Xe tải
em cũng bị, xác định sống chung cả đời với nó.
Buổi tối trước khi đi ngủ cụ pha 1 cốc nước gừng tươi + mật ong + chanh tươi uống. rât ngon mà hiệu quả, cả đêm sẽ không tắc mũi nữa.
Em tối nào cũng phải vậy.

leobk

Xe tải
Kính các cụ,
Cháu bị viêm quá phát cuốn mũi, không thở được. Đã từng mổ cắt cuốn mũi ở viện TMH TW nhưng giờ lại tái phát. Vậy Cụ nào biết địa chỉ bác sĩ giỏi mũi xoang có PK ở Hà Nội thì cháu xin với ạ. Voka các cụ ạ!

Em đây cụ, biết mình bị dị ứng mũi từ năm lớp 7, cũng hơn 25 năm rồi,mùa hè ko nằm ngủ đc điều hoà, mùa đông, hanh khô thì xác cmnd là nhức, buốt, xổ mũi ... đi khám nhiều nới, tay ta đủ cả ... dek ăn thua.
Các phương thức chữa đã thực hiện :
- xông thuốc, xịt mũi khi ngạt, thuốc nam dạng bột ... không ăn thua.
- Khi cảm thấy có biểu hiện là uống, xịt thuốc chống dị ứng luôn (Loại thuốc xịt chứa corticoit) : Phương án này thì đỡ được 1 -2 ngày, nhưng phải dùng thuốc nên em ko thích.
- Đi công tác đến vùng lạnh như US, Châu Âu, Nhật, Hàn thì vô tư ko bị sao cả tháng.
- Như có cụ trên nói : tập thể dục, tập thể dục và tập thể dục ... em tập hàng ngày, buổi sáng, 45 phút - 1h đồng hồ, cho ra mồ hôi, nóng người. Em chơi đạp xe, chạy, gym, đi bộ ... đã thử bơi nhưng ko hợp với bệnh này vì nước vào mũi. Em tập đc gần năm nay, mùa đông này thấy có xổ mũi nhưng chưa phải uống hay xít phát thuốc nào, đêm ngủ ngon ko bị nhức mũi như trước ... Để đến mùa hè thử xem ngủ được điều hoà không là đẹp :).

Phuha18

Xe tăng
Các cụ google nghiên cứu bài "Tắm âm dương" ấy, em đã áp dụng 2 năm nay và thấy khá hiệu quả.
Nôm na bài này là các cụ sẽ tắm lạnh - nóng - lạnh, với mục đích là tăng sức đề kháng, khả năng thích nghi với thời tiết của các cụ ạ.
Ngoài ra, mùa đông em cũng ko mặc ấm quá, ngủ cũng ko đắp chăn ấm quá, chỉ tập trung giữ ấm chân, ngực, lưng là được rồi.
Em giờ chung sống hòa bình với căn bệnh viêm xoang mãn tính của em các cụ ạ, ko phải dùng thuốc gì cả, tất nhiên vẫn có lúc bị nhưng cũng đỡ hơn trước rất nhiều.

Civic_2010

Xe tải
Kính các cụ,
Chia sẻ với cụ, bị cái này quá khó chịu luôn, ngủ ko ngon giấc, rất khó chữa.
Mà cụ đã cắt cuốn mũi rồi mà vẫn tái phát ah, em tưởng cắt là biện phát triệt để nhất chứ? hay cụ chỉ cắt một phần cuốn mũi, hay bị quá phát cuốn mũi khác? theo em biết có 3 cuốn mũi, và thông thường chỉ viêm/quá phát cuốn mũi dưới/giữa thì phải

bopbi 2.6

Xe tải
Em cũng bị hơn 30 năm nay, thêm lệch vách ngăn do cơ địa. Cũng có lần em hỏi bác sỹ và được tư vấn phải mổ vách ngăn nhưng khả năng thành công thấp. Đành xác định sống chung ạ :(

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
Gym + rửa mũi bằng nước muối cụ nhé. Hàng ngày, dùng 2 ngón tay massage 2 bên cánh mũi 15ph.

Chỉnh sửa cuối:

slaz8

Xe ba gác
Các cụ google nghiên cứu bài "Tắm âm dương" ấy, em đã áp dụng 2 năm nay và thấy khá hiệu quả.
Nôm na bài này là các cụ sẽ tắm lạnh - nóng - lạnh, với mục đích là tăng sức đề kháng, khả năng thích nghi với thời tiết của các cụ ạ.
Ngoài ra, mùa đông em cũng ko mặc ấm quá, ngủ cũng ko đắp chăn ấm quá, chỉ tập trung giữ ấm chân, ngực, lưng là được rồi.
Em giờ chung sống hòa bình với căn bệnh viêm xoang mãn tính của em các cụ ạ, ko phải dùng thuốc gì cả, tất nhiên vẫn có lúc bị nhưng cũng đỡ hơn trước rất nhiều.
CHỉ áp dụng với thanh liên thui nhé, các cụ đã mất sức đề káng cần luyện tập có sức khoẻ rùi mới áp dụng.

thichlexus

Xe điện
Em đây cụ, biết mình bị dị ứng mũi từ năm lớp 7, cũng hơn 25 năm rồi,mùa hè ko nằm ngủ đc điều hoà, mùa đông, hanh khô thì xác cmnd là nhức, buốt, xổ mũi ... đi khám nhiều nới, tay ta đủ cả ... dek ăn thua.
Các phương thức chữa đã thực hiện :
- xông thuốc, xịt mũi khi ngạt, thuốc nam dạng bột ... không ăn thua.
- Khi cảm thấy có biểu hiện là uống, xịt thuốc chống dị ứng luôn (Loại thuốc xịt chứa corticoit) : Phương án này thì đỡ được 1 -2 ngày, nhưng phải dùng thuốc nên em ko thích.
- Đi công tác đến vùng lạnh như US, Châu Âu, Nhật, Hàn thì vô tư ko bị sao cả tháng.
- Như có cụ trên nói : tập thể dục, tập thể dục và tập thể dục ... em tập hàng ngày, buổi sáng, 45 phút - 1h đồng hồ, cho ra mồ hôi, nóng người. Em chơi đạp xe, chạy, gym, đi bộ ... đã thử bơi nhưng ko hợp với bệnh này vì nước vào mũi. Em tập đc gần năm nay, mùa đông này thấy có xổ mũi nhưng chưa phải uống hay xít phát thuốc nào, đêm ngủ ngon ko bị nhức mũi như trước ... Để đến mùa hè thử xem ngủ được điều hoà không là đẹp :).
Bơi cụ đi bể nước mặn thì vô tư mà lại tăng sức đề kháng cụ nhé.

Phuha18

Xe tăng
CHỉ áp dụng với thanh liên thui nhé, các cụ đã mất sức đề káng cần luyện tập có sức khoẻ rùi mới áp dụng.
Vầng, em chỉ chia sẻ phương pháp của em thôi cụ ạ.
Dưng mà mùa đông tắm nước lạnh cảm giác sảng khoái khác thường cụ ạ.

TamAn7810

Xe tăng
Mệt phết, cứ đến mùa này là thỉnh thoảng như ốm dở :((Em cũng bị hơn 10 năm nay

halong.ktv

Xe đạp
Cắt vẫn không hết cụ ạ. Cắt xong thì các cuốn còn lại phải gánh thêm việc nên nhanh viêm quá phát trở lại

halong.ktv

Xe đạp
Mọi người thường hay bị viêm mũi dị ứng, viêm xoang, hắt hơi xổ mũi...Nhưng em thì không phải bệnh này, em hoàn toàn k có triệu chứng, chỉ có cuốn mũi nở to che kín đường thở, bệnh này chưa tìm ra nguyên nhân. Bệnh của em không do môi trường, em sống ở gần biển với trước cũng ở miền Nam lâu rồi mà cũng vẫn bị.