[Thảo luận] Hoang mang... Xin được giải đáp và tư vấn...

Architects

Xe máy
Hôm nay em gặp phải chuyện quá đen. Trên đường đi có chút việc đi qua nút giao thông Nguyễn Trãi-Nguyễn Xiển ( đoạn công trường đang thi công). thì bị thủng lốp trước. vào luôn 1 quán sửa xe ngay gần đấy.
-M:Anh ới xem em kái lốp trước.
-Thợ: ok ( thái độ nhiệt tình vui vẻ)
Xe em bi dính đinh vít rồi, phải thay thôi. Anh có 2 loại : 120k và 90k.tùy em chọn.
-M: cho loại 90k ( dọc đường thì cứ rẻ ma chơi )
Sau khoảng 15p thì xong !
-Thợ: chết rồi em ơi anh thay nhầm loại tốt cho em. đây này a ko nói sai làm gì.thông cảm cho anh nhé.
M:Vâng cũng được ( em thấy kiểu cách làm ăn rất thiếu chuyên nghiệp .Nhưng đang vội)

Em chào rồi lên xe và nổ máy.Thôi chết xe vào số và ga mà xe không đi.Xe ware S đời 2011.( xe thinh thoảng cũng thấy hóc số ).
-M: anh xem giúp em xe ko đi được.
-Thợ: ui, dòng xe này hay bị bệnh này lắm.giờ làm phải mất 20p.
-M: vâng giúp em.
-Thợ: bắt đầu tháo máy xe. sau 5p bảo em nhìn kái bánh răng trục số bi gẫy rồi. giờ phải thay bộ mới.( gồm 2 hộp. 1 hộp đề giá 1tr250k, và 1 hộp 1tr800k ) Anh ở đây bán hàng rất tốt. bảo hành cho em 3 năm.
-M: bỏ mẹ. xe bán tầm này chắc đã được 10tr. mà thay mất 3tr.Em bắt đầu thấy hoang mang.thấy có gì ko ổn. bảo anh lắp lại cho em. em ko co tiền lên thôi.
-Thợ: em ko có đủ tiền thì về lấy. rồi chiều ra lấy xe. không thì đặt đồ gì có giá trị ở lại.
-M: thôi em nhà hoàn cảnh lắm anh lắp vào giúp em.
-Thợ: trước sau gì mà chẳng phải thay.để anh làm cho. giờ mà lắp vào em đi không may là bị hỏng thêm đấy.Thôi anh thay khắc phục cho.2tr bảo anh 3nawm
-M: cảm thấy rất khó chịu với cách làm việc này.Quyết tâm ko làm.và dắt xe đi về.may nhà cách hơn cây.

em xin được các bác tư vấn, thẩm định giúp em vài vấn đề:
1 phải chăng em bị chơi đểu .
2 liệu với thiệt hại ntn em mất bao nhiêu xiền.( Ảnh bên dưới
3 những đỉa điểm để đi thay thế.

tranhaianh

Xe hơi
Website
www.facebook.com
cũng có nhiều TH vào sửa xe xong thì ra gặp đúng tình trạng như bạn, đó chỉ là 1 thủ thuật nhỏ của bọn đấy để lấy tiền của bạn, và chúng thì cứ bảo hỏng nặng để thay rồi mất tiền oan, trên báo chí cũng viết khá nhiều, còn bạn thì k biết là có phải bị lừa tương tự k?

h_mdc

Xe điện
Bác bị chơi đểu rồi, nhiều vụ như này đã được đưa lên báo nhiều lần, nhất là Vnexpress.net. Vào cửa hàng cứ vô tư không thèm quan sát xem họ làm gì xe mình là hậu quả như này thôi.

Ti_Teo

Xe buýt
Bây giờ các hãng xe máy làm ẩu thế thủng săm mà lại gãy được bánh răng số.
Em nói vậy thôi bác chủ thớt đừng giận em nhé, bây h em sẽ chửi bác vì cái tội thiếu kiến thức cơ bản mà cũng đặt cái mông lên xe mà đi đc. Đàn bà phụ nữ họ ko rành kĩ thuật vì đó ko phải mối quan tâm của họ thì bị lừa đã đành, mình là đàn ông nên tự cảm thấy xấu hổ dần đi đc rồi. Bắt đầu để giảm xấu hổ là việc tìm hiểu cấu tạo của máy để phát hiện ra nó đã lừa mình thế nào, sau đó vác xà beng hay dao tông xuống chỗ nó mà đòi lại tiền đi. Nó chỉ cần 5s + 1 tô vít + 1 cờ lê là đã đánh pan xe đc rồi.
Sorry những bác nào đọc thấy khó chịu nhé!!!!!!!

daihatsuvn

Xe điện
Gãy 3 chấu của bát côn vưỡn chạy tốt , chỉ lưu ý cái mảnh võ bỏ ra ngoài khỏi bị kẹt vào hộp số thì ko còn gì , có thể là thằng thợ lúc đó chỉnh cái vít hành trình cắt của côn hết cỡ nên khi vào số xe ko thể chạy , nói chung đi xe gì có chút kinh nghiệm về nó vưỡn hơn , chia buồn cùng cụ nhé

hoanglee94

Xe tăng
CHẮC CHẮN là cụ bị lừa, hay nói là chơi khăm cũng không sai.
Cách đây 2 năm báo chí ầm ầm vụ này, toàn mấy thằng củ bựa trẻ trâu học sửa xe rồi đi lừa người ta !!!
Em mà xịt lốp em đứng canh cm chúng nó vá luôn :)

Ngngocminhkt

Xe đạp
Kinh doanh mà, buôn thì phải gian ... Chịu thật

unknown.king

Xe tăng
em nghi là bị lừa ợ. cụ mang ra head xem. mong là vặn con ốc là xe lại đi bình thường. mà săm e thay có 80k thôi cụ nhé. thay hàng hịn trong hãng luôn đới

anhtho

Xe ngựa
Gãy 3 chấu của bát côn vưỡn chạy tốt , chỉ lưu ý cái mảnh võ bỏ ra ngoài khỏi bị kẹt vào hộp số thì ko còn gì , có thể là thằng thợ lúc đó chỉnh cái vít hành trình cắt của côn hết cỡ nên khi vào số xe ko thể chạy , nói chung đi xe gì có chút kinh nghiệm về nó vưỡn hơn , chia buồn cùng cụ nhé
Em đồng ý với cụ, bát côn vẫn còn nhiều răng đủ để làm việc. Nhưng em không hiểu mấy thằng cờ hó đó làm gì mà làm gẫy mấy cái răng bát côn nhanh thế nhỉ ?
Đúng là quân thất đức, xe đang yên đang lành, nó phá hỏng, chủ xe vừa mất tiền mà xe lại mất zin.
Cụ chủ biết hàng đó, tìm cách báo cho anh em bè bạn, quay trộm clip đăng lên VN express để chúng nó hết cửa làm ăn.
Còn xe thì cứ vào hãng hoặc hàng nào uy tín là xong, cái bát côn xe Wave em nghĩ rẻ thôi mà.

transporter_87

Xe hơi
Phải em thì thằng đấy ko sớm thì muộn cũng chết với em,cứ cho nó thắng mình lúc đấy đi đã,quay lại sẽ chơi lại nó sau

Hma041209

Xe tải
Xã hội đói kém nên giờ loạn lạc thật, Giờ sao lắm chuyện dạng này thế. Em dự là cụ bị nó chơi rồi. Hôm trước em đi hàn đồ nhựa xe cho gấu ở chỗ gần cái chùa trên đg Chùa Bộc thì gặp mấy thèng sửa xe ở đó cũng đg loay hoay đè xe Lead của 2 cô bé ra sửa mấy chỗ vô lý và hét giá loạn lên, em có góp ý mấy câu mà chúng nó nhìn em như muốn ăn thịt. Sợ thật giờ ăn cướp trắng trợn quá. Ra đg các cụ fai cẩn thận. Có nhỡ fai sửa thì chọn nơi có cửa hàng đàng hoàng, giao hẹn là xe em chỉ hỏng abc ... Và giám sát quá trình sửa chữa!

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
Thằng chóa ấy nó lừa Cụ 100% rồi! Mai Cụ chạy xe ngang qua cửa hàng nó ném cho nó một túi nilon đựng cư...t cho bõ tức. Cọn *** cái bọn làm ăn thất đức. Em cầu cho đến 09 đời nhà nó vẫn phải đứng đường mà kiếm ăn!

huyviethp

Xe tải
99% th của cụ là bị nó chơi rồi. cần rút kn cụ ah, lần sau phải giám sát cẩn thận.

Sonicvang

Xe tăng
29 Láng Hạ - Thành Công - Ba Đình - Hà Nội
Bây giờ các hãng xe máy làm ẩu thế thủng săm mà lại gãy được bánh răng số.
Em nói vậy thôi bác chủ thớt đừng giận em nhé, bây h em sẽ chửi bác vì cái tội thiếu kiến thức cơ bản mà cũng đặt cái mông lên xe mà đi đc. Đàn bà phụ nữ họ ko rành kĩ thuật vì đó ko phải mối quan tâm của họ thì bị lừa đã đành, mình là đàn ông nên tự cảm thấy xấu hổ dần đi đc rồi. Bắt đầu để giảm xấu hổ là việc tìm hiểu cấu tạo của máy để phát hiện ra nó đã lừa mình thế nào, sau đó vác xà beng hay dao tông xuống chỗ nó mà đòi lại tiền đi. Nó chỉ cần 5s + 1 tô vít + 1 cờ lê là đã đánh pan xe đc rồi.
Sorry những bác nào đọc thấy khó chịu nhé!!!!!!!
Bác này nói chuẩn rồi.
Bọn thợ này bất nhân quá,nó đã phát tan bát côn xe của bác bằng một thủ thuật rất nhỏ.
Bây giờ cách khắc phụ như sau:
Cách thư1:Bác lên chợ rời mua bát côn sau thay vào là xong
Cách thư2:bác mua bát nhôm thôi sau đó mang ra thợ cơ khí báo họ tháo bát nhôm mẻ ra tán bát nhôm mới vào là ok.
Bác làm xong chạy xe chỗ cửa hàng thay săm cho bác,bác gọi thằng thợ kia ra cho cả cái bát côn vào giữa alo nó hộ em cái.
Chúc bác thành công.

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
Bác này nói chuẩn rồi.
Bọn thợ này bất nhân quá,nó đã phát tan bát côn xe của bác bằng một thủ thuật rất nhỏ.
Bây giờ cách khắc phụ như sau:
Cách thư1:Bác lên chợ rời mua bát côn sau thay vào là xong
Cách thư2:bác mua bát nhôm thôi sau đó mang ra thợ cơ khí báo họ tháo bát nhôm mẻ ra tán bát nhôm mới vào là ok.
Bác làm xong chạy xe chỗ cửa hàng thay săm cho bác,bác gọi thằng thợ kia ra cho cả cái bát côn vào giữa alo nó hộ em cái.
Chúc bác thành công.
Cụ Xích Lô Vàng ơi! Cụ bé bé con con mà máu thế sao?

Sonicvang

Xe tăng
29 Láng Hạ - Thành Công - Ba Đình - Hà Nội
Cụ Xích Lô Vàng ơi! Cụ bé bé con con mà máu thế sao?
Em mà không máu thì làm sao xe Win của bác đang đi bây giờ lại ngon được như thế.
Sắp tới nhà mình chạy cung Mộc Châu đấy bác tham gia không

kienvinh

Xe lăn
Sửa xe kiểu này em bị một lần ở Nguyễn Công Trứ, lúc đó em đi Wave Alpha, đi sửa còi, thợ bảo ơ giảm xóc chảy dầu kìa, phải cho vào máy ép thủy lực để nắn. Em vô tư lắm, có nghĩ là ai lừa ai đâu, đến lúc nó bảo ký tên vào cái giảm xóc để nó mang đi ép thì em mới ngờ ngợ. Đi về cứ thấy xóc tưng tưng, ra hàng gần nhà xem thì người ta bảo bị thay giảm xóc đểu vào rồi (nghe đâu thời giá lúc đó khoảng 1 triệu).

Em không quá tức, nhưng thấy buồn chua chát. Đặc biệt là lúc đấy mẹ của thằng thợ sửa xe, một người đàn bà khoảng 50 tuổi còn đon đả ra mời chào bắt chuyện, mời uống nước chè, hỏi thăm chuyện làm ăn, gia đình. Hóa ra là để đánh lạc hướng cho thằng con ăn đồ. Thật nhục nhã thay!

anhtho

Xe ngựa
Sửa xe kiểu này em bị một lần ở Nguyễn Công Trứ, lúc đó em đi Wave Alpha, đi sửa còi, thợ bảo ơ giảm xóc chảy dầu kìa, phải cho vào máy ép thủy lực để nắn. Em vô tư lắm, có nghĩ là ai lừa ai đâu, đến lúc nó bảo ký tên vào cái giảm xóc để nó mang đi ép thì em mới ngờ ngợ. Đi về cứ thấy xóc tưng tưng, ra hàng gần nhà xem thì người ta bảo bị thay giảm xóc đểu vào rồi (nghe đâu thời giá lúc đó khoảng 1 triệu).

Em không quá tức, nhưng thấy buồn chua chát. Đặc biệt là lúc đấy mẹ của thằng thợ sửa xe, một người đàn bà khoảng 50 tuổi còn đon đả ra mời chào bắt chuyện, mời uống nước chè, hỏi thăm chuyện làm ăn, gia đình. Hóa ra là để đánh lạc hướng cho thằng con ăn đồ. Thật nhục nhã thay!
Cụ hiền thế nó đổi ty là đúng rồi. Ở Ng Công Trứ rất nổi tiếng vụ này. Em còn nghe thợ kể: tụi nó vẫn cầm cặp ty giảm xóc của mình, nhúng vào cái vỏ bình acquy chứa dầu cọ cọ ra điều làm sạch, vớt lên là đôi khác rồi ạ, không phải mang đi đâu hết. Nhanh như cắt.
Còn em một lần bị như lày mà nhớ tới giờ: hồi cấp III, đi xe đạp học thêm ở Bách khoa, xe bị đinh, vào hàng vá, nó vá xong, bơm lên cho xăm vào thử, lại thấy bong bóng sửi ào ào, mà lần này 2 hay 3 nốt nữa, em choáng váng. Hóa ra em để ý trong cái chậu có sẵn 1 cái kim khâu lốp (hồi đó lốp hay phải khâu), thành ra nó vá của em mất 3 hay 4 miếng gì đó, may thằng bé còn đủ tiền chứ không nó giữ xe !