( Hỗ trợ )Tư vấn thiết kế Chung cư

Mamabig

Xe máy
Cụ mua cả 3 căn này ah =D>

thangtd

Xe tải
Cụ nói chung chung thế này, cụ nào muốn giúp cũng bó tay

thangtd

Xe tải
em quên mất căn góc ( ô Tú ạ )
Nhìn đúng là thấy không hợp lý thật, em cũng không phải dân trong nghề nên không biết giúp cụ thế nào. Cụ cần thì em giới thiệu bạn kts trước sửa nhà cho em thôi

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
em quên mất căn góc ( ô Tú ạ )
Căn ô Tú 1 ngủ diện tích bé thế kia thì chịu chết ko thể có cách hợp lý hơn. Nhưng ô Tú lưu ý là băng bếp kia ko đủ chỗ đâu, phải bắn cái tủ lạnh ra ngoài phòng khách. Lời khuyên là cứ giữ nguyên, trừ khi ô Tú có nhu cầu gì đặc biệt.
Ps : có 1 cách thu nhỏ chiều ngang phòng ngủ lại, đẩy sofa ra sát logia (khu vực bếp hiện nay) cho sáng sủa ko gian khách, đưa bếp tựa lưng vào vệ sinh và bàn ăn sẽ bố trí đối diện băng bếp.

Chỉnh sửa cuối:

phanchinghi

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Căn ô Tú 1 ngủ diện tích bé thế kia thì chịu chết ko thể có cách hợp lý hơn. Nhưng ô Tú lưu ý là băng bếp kia ko đủ chỗ đâu, phải bắn cái tủ lạnh ra ngoài phòng khách. Lời khuyên là cứ giữ nguyên, trừ khi ô Tú có nhu cầu gì đặc biệt.
Ps : có 1 cách thu nhỏ chiều ngang phòng ngủ lại, đẩy sofa ra sát logia (khu vực bếp hiện nay) cho sáng sủa ko gian khách, đưa bếp tựa lưng vào vệ sinh và bàn ăn sẽ bố trí đối diện băng bếp.
đưa bếp tựa lưng nhà vệ sinh thì đường nước gian bếp sửa sao cụ nhỉ?

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
đưa bếp tựa lưng nhà vệ sinh thì đường nước gian bếp sửa sao cụ nhỉ?
Nước cấp trích từ trục chính hoặc từ vệ sinh ra đơn giản rồi. Nước thoát từ bồn rửa bát chạy dưới sát chân tường (tủ bếp sẽ che kín) rồi bẻ vuông góc xuyên tường vào vệ sinh thoát cùng lỗ thoát sàn cabin tắm. Có thể phải nâng sàn khoang tắm lên tầm 5cm để đi ống. Nói chung tùy tình hình thực tế phải khảo sát tận nơi ạ.
Cụ muốn cải tạo pm em.

Megaton

Xe buýt
Căn cụ 1 phòng ngủ, nên theo e cụ đập hết tường phòng ngủ đi, để thông cả nhà cho thoáng. Đổi phòng khách với phòng ngủ, cần thiết thì ngăn bằng vách kính hoặc rèm thì sẽ thoáng và sáng cả hai, hoặc chỉ cần ngăn vách kính khu ngủ với hành lang thẳng cửa vào là đc. Đó là cụ muốn làm cho đẹp và tiện dụng, còn cho thuê mà muốn tiết kiệm chi phí đầu tư thì cứ để nguyên sắm đồ về thôi
Nước cấp trích từ trục chính hoặc từ vệ sinh ra đơn giản rồi. Nước thoát từ bồn rửa bát chạy dưới sát chân tường (tủ bếp sẽ che kín) rồi bẻ vuông góc xuyên tường vào vệ sinh thoát cùng lỗ thoát sàn cabin tắm. Có thể phải nâng sàn khoang tắm lên tầm 5cm để đi ống. Nói chung tùy tình hình thực tế phải khảo sát tận nơi ạ.
Cụ muốn cải tạo pm em.
Thoát chậu rửa có dầu mỡ, trước khi về trạm phải thu gom và tách dầu mỡ, đó là quy định, bởi vậy ống thoát chậu rửa phải làm riêng ko đi chung với thoát vệ sinh được. Cho nên phương án của cụ ko có chủ đầu tư nào duyệt cho sửa đâu ạ (trừ phi cđt làm láo), ngoài ra làm thế phòng ngủ hơi chật và bí bách

phanchinghi

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em cảm ơn các cụ tư vấn.

Em sẽ cân đối và tối ưu chi phí.

Đền bù nhà C1 T/công nhiều cái cấp bách.

cùng dt cũ mà đền sang nhà mới thì ông diện tích to - ông diện tích nhỏ.

Nhà chính sách, có công...thì ko có chính sách gì.

Căn cụ 1 phòng ngủ, nên theo e cụ đập hết tường phòng ngủ đi, để thông cả nhà cho thoáng. Đổi phòng khách với phòng ngủ, cần thiết thì ngăn bằng vách kính hoặc rèm thì sẽ thoáng và sáng cả hai, hoặc chỉ cần ngăn vách kính khu ngủ với hành lang thẳng cửa vào là đc. Đó là cụ muốn làm cho đẹp và tiện dụng, còn cho thuê mà muốn tiết kiệm chi phí đầu tư thì cứ để nguyên sắm đồ về thôi

Thoát chậu rửa có dầu mỡ, trước khi về trạm phải thu gom và tách dầu mỡ, đó là quy định, bởi vậy ống thoát chậu rửa phải làm riêng ko đi chung với thoát vệ sinh được. Cho nên phương án của cụ ko có chủ đầu tư nào duyệt cho sửa đâu ạ (trừ phi cđt làm láo), ngoài ra làm thế phòng ngủ hơi chật và bí bách

moonlife

[Tịch thu bằng lái]

Thế nên ngay từ đầu em mới bảo là ko có cách hợp lý hơn cụ ạ. Chỉ trừ trường hợp chủ nhà cực ưu tiên khu tiếp khách, co phòng ngủ lại tối thiểu chỉ để ngủ thì có thể cải tạo theo hướng kia. Chuyện dầu mỡ thì đúng như cụ nói nhưng cũng tùy ban quản lý. Với các cc hạng trung hay tái định cư thì khả năng cao là xin đc. (Có tí trà thuốc) Họ chỉ quan tâm chính là đừng đục sàn đục dầm thôi.

grandis2012

Xe buýt
Nhà này em thấy là đập hết tường đi làm nội thất thông minh và vách treo di động là ngon.
Chứ vẫn để tường thì chịu chết. Phần bếp thì cứ để như của cụ Moon là đẹp. Nhà vừa thoáng hơn lại tiện lợi hơn.

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Nhà này em thấy là đập hết tường đi làm nội thất thông minh và vách treo di động là ngon.
Chứ vẫn để tường thì chịu chết. Phần bếp thì cứ để như của cụ Moon là đẹp. Nhà vừa thoáng hơn lại tiện lợi hơn.
Chuẩn đâý. Đồ thông minh cho vui chứ ko tiện dụng lại còn chát. Hay nhất là làm vách kính di động ngăn phòng ngủ khi cần.
Hoặc làm kiểu studio cho tây thuê, nâng sàn giả chỗ giường lên kiểu JAV, đệm đặt thẳng lên sàn giả, sofa tựa lưng vào chân giường. Quá VIP cho 1 cuộc tình hehe nhưng ko phải ai cũng mạnh dạn đc thế.