Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Ngoc Khanh

Xe tăng
Bác Khánh ơi bác có thay được xích xe máy không để em mang ware chến của em cho bác thay nêu kêu quá roài bác ơi.....
He he! Đấy là em nói hình tượng như vậy thôi! Với các xe sử dụng đai cam thì theo tiêu chuẩn của hãng là thay khi được 120.000km (nếu điều kiện chạy khắc nghiệt hơn thì có thể rút ngắn khoảng cách này). Còn các xe sử dụng xích cam thì hãng cũng không đưa ra một lịch nào cụ thể cả, bên em mới phải thay cho một số xe Starex đời 2002 đến 2004 thôi. Vơi dòng xe Hyundai thì các loại xe sau sử dụng đai cam: Getz, Santa Fe 06MY, Starex, Grand Starex (Máy xăng, Máy dầu 4D56 (Máy nhỏ), Tucson (06MY), XG300, Terracan.... Các dòng xe dùng xích cam: Starex, Grand Starex (Máy dầu kim phun điện tử), Santa Fe 10MY, Tucson (10MY), Sorento (Các xe dùng động cơ R), Veracruz (Dùng động cơ S), Các xe dùng động cơ Gamma (i30, Elantra, Avante, Forte, i20, Accent...) Các xe dùng động cơ Theta II (Santa Fe 10MY, Tucson 11MY, Sonata 11MY, Grand Starex ...) Các xe dùng động cơ Lambda (Veracruz, Genesis, Equus...)

soul 9133

Xe tăng
Cụ Top cho e hỏi: Máy của xe KIA Soul, Cerato, I 30 có giống nhau không ạ. Vì e thấy nó cùng 1 chấm 6.

aq79

Xe container
sao hôm e mang xe vào Trọng Thiện, 1 đại lý của Kia ở HP thì họ lại bảo là dây curoa cụ ạ?
Cụ cứ đồng ý cho nó thay đê! Hôm rồi em cũng thay xích cho một em nhưng nó chạy lộn ODO về mo rồi cụ ạ.

xedieu

Xe cút kít
Ngoc Khanh nói:
He he! Đấy là em nói hình tượng như vậy thôi! Với các xe sử dụng đai cam thì theo tiêu chuẩn của hãng là thay khi được 120.000km (nếu điều kiện chạy khắc nghiệt hơn thì có thể rút ngắn khoảng cách này). Còn các xe sử dụng xích cam thì hãng cũng không đưa ra một lịch nào cụ thể cả, bên em mới phải thay cho một số xe Starex đời 2002 đến 2004 thôi. Vơi dòng xe Hyundai thì các loại xe sau sử dụng đai cam: Getz, Santa Fe 06MY, Starex, Grand Starex (Máy xăng, Máy dầu 4D56 (Máy nhỏ), Tucson (06MY), XG300, Terracan.... Các dòng xe dùng xích cam: Starex, Grand Starex (Máy dầu kim phun điện tử), Santa Fe 10MY, Tucson (10MY), Sorento (Các xe dùng động cơ R), Veracruz (Dùng động cơ S), Các xe dùng động cơ Gamma (i30, Elantra, Avante, Forte, i20, Accent...) Các xe dùng động cơ Theta II (Santa Fe 10MY, Tucson 11MY, Sonata 11MY, Grand Starex ...) Các xe dùng động cơ Lambda (Veracruz, Genesis, Equus...)
Tucson 06MY vớ 10MY là gì vậy cụ?

Ngoc Khanh

Xe tăng
Tucson 06MY vớ 10MY là gì vậy cụ?
Tucson 06MY là xe tucson bắt đầu sản xuất năm 2006 (MY: model year) đến 2010 thì chuyển sang mẫu mới. Tucson 10MY là mẫu xe mới nhất bây giờ

aq79

Xe container
Cụ cứ đồng ý cho nó thay đê! Hôm rồi em cũng thay xích cho một em nhưng nó chạy lộn ODO về mo rồi cụ ạ.
nhưng mà mấy chú thợ lại bảo của e chưa phải thay cụ ạ.

tuannd81

Xe đạp
Dạ vậy trong 6 cách đấu dưới đây mình sử dụng cách nào vậy để cháu ra bắt đền thợ họ ngâm cứu, phục hồi lại cho nhà cháu cái nguyên bản và chạy song song với cái magicar:
- Internal Principles (cách này xài module của magicar)
- Negative Triggering - Single Line series Negative Triggering
- Positive and Negative Triggering (nhà cháu đang được đấu trực tiếp theo phương pháp này)
- Double Potential Negative Triggering
- Positive Circuit
Báo cáo bác, nhà cháu đã dò được hộp central lock rùi ạ, mấy cách trên không xài được mà đơn giản là nối song song 2 dây Lock và Unlock từ magicar với central lock, còn 2 dây NO của magicar đấu mát vỏ xe cụ ạ. Giờ thì nó chịu theo sự điều khiển của cả hai rồi ạ, cám ơn cụ đã chỉ cho cháu 2 sợi dây, chứ thợ nhà cháu nó ko dò được vì nó nằm khuất quá lại bị miếng thép bắt vô lăng che đi nữa.
Kính cụ 1 ly cafe. ~o)

Chỉnh sửa cuối:

Hà Tít

Xe buýt
Kính bác Tốp, bác cho em hỏi là rô-tuyn trụ của I30 nếu trục trặc thì có thay đc ko hay phải thay nguyên cả càng A. Thêm nữa, có thể phát hiện cái bơm xăng sắp hỏng hay ko, vd dùng máy scan, hay đến khi nào nó hỏng thì mới biết.

repsol

Xe container
Các cụ cho e hỏi chút là xe e chạy gần 7000km roài,bây giờ e muốn tự vệ sinh lọc gió điều hoà thì có nên giặt ko hay chỉ cần xịt bụi ạ?và bao lâu thì cần thay lọc gió điều hoà ợ?e làm bảo dưỡng c1 lúc hơn 3000km thợ cũng có xịt rồi ạ.

Sent from my iPhone 1

goodaytodie

Xe máy
cụ NgocKhanh cho em hỏi là xe em ko có sấy gương chiếu hậu nên thỉnh thoảng đi trời mưa quan sát tương đối khó khăn, nhờ cụ tư vấn là liệu xe em có thể lắp thêm được ko hay phải thay gương? và chi phí có nhiều ko? xe của em là tucson ix35

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Các cụ cho e hỏi chút là xe e chạy gần 7000km roài,bây giờ e muốn tự vệ sinh lọc gió điều hoà thì có nên giặt ko hay chỉ cần xịt bụi ạ?và bao lâu thì cần thay lọc gió điều hoà ợ?e làm bảo dưỡng c1 lúc hơn 3000km thợ cũng có xịt rồi ạ.

Sent from my iPhone 1
Tự xử lý thôi cụ :) Xịt mà cảm thấy chưa sặc thì giặt :) + xin gấu ít nước hoa mà cho vào :)

Ngoc Khanh

Xe tăng

Sent from my iPhone 1
Tự làm sạch cũng được cụ ạ nhất là mỗi lần cụ đi rửa xe thì tháo ra xong xin tí hơi tự xử là OK, tuy nhiên cụ đừng có giặt nhé vì các loại lọc gió có kết cấu dạng sợi bông, khi giặt nó bị bết lại làm giảm khả năng đi qua của không khí. Lọc gió điều hòa, lọc gió động cơ nó không có lịch thay thể cụ thể vì nó tùy thuộc vào điều kiện đường xá đi lại và cảm nhận của từng khách hàng, khi tháo ra nếu cụ cảm nhận thấy nó bị bẩn, bết lại thì thay thôi.

Ngoc Khanh

Xe tăng
cụ NgocKhanh cho em hỏi là xe em ko có sấy gương chiếu hậu nên thỉnh thoảng đi trời mưa quan sát tương đối khó khăn, nhờ cụ tư vấn là liệu xe em có thể lắp thêm được ko hay phải thay gương? và chi phí có nhiều ko? xe của em là tucson ix35
Một số xe nhập về Việt nam (Nhất là các xe nhập qua nhà phân phối chính thức Thành Công) thường không có sấy gương. Một số xe tuy không có sấy gương nhưng dây điện sấy thì chờ sẵn ở đầu giắc (Như xe Sonata 11MY) khi đó chỉ cần thay mặt gương (Loại có sấy) và đấu thêm phần dây điện nằm trong gương là OK. Tuy nhiên em không rõ xe Tucson IX35 của cụ dây điện đã chờ sẵn đến đầu giắc chưa, nếu chưa đến đầu giắc thì phải đấu thêm một chút chắc là phức tạp hơn nhưng vẫn làm được cụ ạ. À, cụ đợi chút để em kiểm tra mấy con xe trên phòng bán hàng rồi em sẽ trả lời chính xác cụ nhé.

Godfather77

Xe điện
Tự làm sạch cũng được cụ ạ nhất là mỗi lần cụ đi rửa xe thì tháo ra xong xin tí hơi tự xử là OK, tuy nhiên cụ đừng có giặt nhé vì các loại lọc gió có kết cấu dạng sợi bông, khi giặt nó bị bết lại làm giảm khả năng đi qua của không khí. Lọc gió điều hòa, lọc gió động cơ nó không có lịch thay thể cụ thể vì nó tùy thuộc vào điều kiện đường xá đi lại và cảm nhận của từng khách hàng, khi tháo ra nếu cụ cảm nhận thấy nó bị bẩn, bết lại thì thay thôi.
Về lý thuyết là như thế dưng mà em nhớ có lần cụ Top cụ ấy dạy là giặt đi, cho vào máy giặt vắt khô mang ra phơi tai tái rồi lắp vào chiến tiếp. Hôm vừa rồi em mang ra ngâm nước pha nước giặt cho ra hết bụi rồi xịt nước sạch.

goodaytodie

Xe máy
Một số xe nhập về Việt nam (Nhất là các xe nhập qua nhà phân phối chính thức Thành Công) thường không có sấy gương. Một số xe tuy không có sấy gương nhưng dây điện sấy thì chờ sẵn ở đầu giắc (Như xe Sonata 11MY) khi đó chỉ cần thay mặt gương (Loại có sấy) và đấu thêm phần dây điện nằm trong gương là OK. Tuy nhiên em không rõ xe Tucson IX35 của cụ dây điện đã chờ sẵn đến đầu giắc chưa, nếu chưa đến đầu giắc thì phải đấu thêm một chút chắc là phức tạp hơn nhưng vẫn làm được cụ ạ. À, cụ đợi chút để em kiểm tra mấy con xe trên phòng bán hàng rồi em sẽ trả lời chính xác cụ nhé.

cám ơn cụ, em đợi tin cụ!