Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

tuannd81

Xe đạp
Cụ Top ơi, cụ bắt em cái bệnh này ợ, chả là vợ hai em có 2 đèn sương mù lúc trước em thay đèn vàng nghệ (thay cả cụm) hàng xịn quá nên hôm cho em nó tập bơi bị uống nước thế là bồ câu con đậu con bay, ghét quá nhưng mãi tận hôm qua mới rảnh thay lại 2 đèn zin của em ấy thì cả 2 bên đều không sáng nữa (lúc mới đầu thì chỉ bên vô nước mới đui thôi chứ bên còn lại vẫn sáng, nhưng sau không để ý có cháy lun cả 2 không), em đã kiểm tra điện áp ngay đầu đui không có, đống cầu chì trong taplo và cạnh ắc qui toàn chữ kim giun giun thôi, ko biết cài nào là của Front fog lamp cả, nhưng cũng ráng cậy ra hết thì ko cái cầu chì nào sun sun cả, bật công tắc thì đèn led chỉ thị ngay công tắc vẫn xanh xanh. Híc em đi tìm bản vẽ điện cho em nó mà không thấy.

Bác bắt bệnh dùm em với ạ. Quên bà xã em là Morning 2009 SLX bác ợ.

em lót dép chờ bác hồi âm.

Cụ Top ơi cho em hỏi hiện nay i30CW đi gần 4 vạn rồi nhưng hiện nay đi chậm chậm hơi có tiếng gì cục cục nhẹ mỗi khi đánh lái cụ Top ạ.Vậy em muốn hỏi cụ là xe em đi đến tầm này thì cần thay và kiểm tra những cái gì là cần thiết ạ,em muốn hỏi cụ là cần phải thay những gì định kỳ để đảm bảo em toàn cụ Top ơi:((
4 Vạn thì ngoài những món lọc liếc ra thì cần thay thêm dầu hộp số AT, có thể má phanh nữa nhưng phụ thuộc người đi mên phải kiểm tra thực tế. I30 hay bị kêu khớp nối motor trợ lực, chêm tí băng dính là êm, tuy nhiên cần kiểm tra thực tế chứ online nhà cháu không dám khẳng định.

Chúc cụ 1 tuần mới vui vẻ nhé cụ Cứng ^^ mặc dù vợ 2 em nó vẫn mắc cái bệnh sáng ra nổ máy kim ga toàn tụt nhưng em ko còn duyên với vợ 2 nữa nên chả được làm phiền cụ nữa rồi.
Cụ sợ LẠM PHÍ nên cho nó đi ở rồi à??? Tiếc là em không có thời gian để xử con bệnh nhà cụ, thôi thì em nó đi cho mát mẻ cũng được cụ ạ.

hôm ney em ở "bển" nhưng ko rẽ vào cụ được, ngày kia em sang cụ cho đệ xem cho em vụ này nhé, với lại cụ tư vấn thêm cho em xem "mới đi" có 8 vạn (hình như chưa bảo dưỡng gì) thì ngoài đã thay mấy cái lặt vặt em cần làm gì nữa cho nó yên tâm, chứ không chư cái xe trước em khổ quá...
Xe cụ làm gì có cái vàn EGR mà làm cơ chứ, cụ cứ sang đây, em chỉ lấy 2 lần công, 3 lầnd lãi thôi, người nhà với nhau cả ấy mà!

Em chờ ý kiến cụ Hardtop vì hội I30 bọn em vừa vào chỗ cụ Michelin cân chỉnh độ chụm lại cho cả hội. Giờ chả biết có cần vào hãng reset cái gì không?
Hello cụ nhớ em hông,theo như cụ Top chỉ dẫn là nên vào hãng cài đặt và xóa lỗi cụ ạ.Và em đã thử như cụ Top chỉ dẫn(xe em cũng i30) và chắc chắn ngon hơn hẳn đấy ạ.Mà vào hãng cắm máy reset em thấy độ lệch của hệ thống lái khá nhiều đấy ạ.
Em đã nói ở mấy trang trước rồi, nếu chỉnh xong mà không bị sai thì không cần phải SET lại, nếu sai ít thì đèn EPS không sáng nhưng lái trả không đều, đi mỏi tay chứ không nặng lái. Nếu sai nhiều thì đèn báo EPS sẽ sáng liên tục và tay lái hoặc nặng hơn hoặc nặng như cái cùm.
Việc SET lại không mất nhiều thời gian, công sức và ở nhưng gara uy tín người ta thường làm miễn phí để vặt lông ở những lần khác (chỗ cụ Khánh chẳng hạn - he he ), vậy nên sau khi căn chỉnh cũng nên đi SET lại (thực chất là STEERING WHEEL CALIBRATION), ít nhất thì nó cũng giải quyết vấn đề tâm linh.

Cụ Top ơi, cụ bắt em cái bệnh này ợ, chả là vợ hai em có 2 đèn sương mù lúc trước em thay đèn vàng nghệ (thay cả cụm) hàng xịn quá nên hôm cho em nó tập bơi bị uống nước thế là bồ câu con đậu con bay, ghét quá nhưng mãi tận hôm qua mới rảnh thay lại 2 đèn zin của em ấy thì cả 2 bên đều không sáng nữa (lúc mới đầu thì chỉ bên vô nước mới đui thôi chứ bên còn lại vẫn sáng, nhưng sau không để ý có cháy lun cả 2 không), em đã kiểm tra điện áp ngay đầu đui không có, đống cầu chì trong taplo và cạnh ắc qui toàn chữ kim giun giun thôi, ko biết cài nào là của Front fog lamp cả, nhưng cũng ráng cậy ra hết thì ko cái cầu chì nào sun sun cả, bật công tắc thì đèn led chỉ thị ngay công tắc vẫn xanh xanh. Híc em đi tìm bản vẽ điện cho em nó mà không thấy.

Bác bắt bệnh dùm em với ạ. Quên bà xã em là Morning 2009 SLX bác ợ.

em lót dép chờ bác hồi âm.
Trường hợp của cụ thì em khuyên cụ không nên tự sướng, chạy đi viện cho nó lành không có ngày mai lại thấy V2 nhà mình lên báo thì buồn lắm. Hướng dẫn cụ tự sướng ở đây nó không đủ đất nhưng đèn chỉ thị màu xanh đã sáng thì nghĩa là không cháy chì, chì này nằm ngoài hộp cầu chì khoang máy, cụ kiểm tra lại đường dây thôi.

tuannd81

Xe đạp
Trường hợp của cụ thì em khuyên cụ không nên tự sướng, chạy đi viện cho nó lành không có ngày mai lại thấy V2 nhà mình lên báo thì buồn lắm. Hướng dẫn cụ tự sướng ở đây nó không đủ đất nhưng đèn chỉ thị màu xanh đã sáng thì nghĩa là không cháy chì, chì này nằm ngoài hộp cầu chì khoang máy, cụ kiểm tra lại đường dây thôi.
Thanks cụ, thôi để chờ mùa gặt mới em đem vợ 2 qua ở đợ chỗ bác Khắc Trung chờ ngày mổ lại cho em ấy hai cái thấu kính rùi kiểm tra lại luôn dây dợ vậy.

Thần Tài

Xe điện
Em đã nói ở mấy trang trước rồi, nếu chỉnh xong mà không bị sai thì không cần phải SET lại, nếu sai ít thì đèn EPS không sáng nhưng lái trả không đều, đi mỏi tay chứ không nặng lái. Nếu sai nhiều thì đèn báo EPS sẽ sáng liên tục và tay lái hoặc nặng hơn hoặc nặng như cái cùm.
Việc SET lại không mất nhiều thời gian, công sức và ở nhưng gara uy tín người ta thường làm miễn phí để vặt lông ở những lần khác (chỗ cụ Khánh chẳng hạn - he he ), vậy nên sau khi căn chỉnh cũng nên đi SET lại (thực chất là STEERING WHEEL CALIBRATION), ít nhất thì nó cũng giải quyết vấn đề tâm linh.
Đồng ý với cụ Hardtop là cứ phải cả Đông y và Tây y kết hợp với Cúng.

Concuucon

Xe hơi
Cụ Top ơi hôm nay em lại có việc nhờ cụ đây mong cụ giúp đỡ:
Khổ là cái đèn Air bag của em cách đây 1 tháng thỉnh thoảng nó giật giật, bật chìa khóa lúc lâu nó mới tắt. Bây giờ thì nó ở lì đó không chịu tắt nữa rồi. Em mang vào xưởng ở Hải Phòng test lỗi thì báo lỗi B1346. Scan DTC thì ko có lỗi để xóa, thế nên em muốn hỏi xử lý căn bệnh này như thế nào bây giờ hả bác

LiemBlue

Xe lăn
4 Vạn thì ngoài những món lọc liếc ra thì cần thay thêm dầu hộp số AT, có thể má phanh nữa nhưng phụ thuộc người đi mên phải kiểm tra thực tế. I30 hay bị kêu khớp nối motor trợ lực, chêm tí băng dính là êm, tuy nhiên cần kiểm tra thực tế chứ online nhà cháu không dám khẳng định.
Hi hi em iu cụ Top tóa ạ,cụ Top ơi thế sử lý cái tiếng kêu trục mô tơ khớp nối trợ lực thì làm ở đâu chuẩn vậy cụ ơi!

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ Top ơi hôm nay em lại có việc nhờ cụ đây mong cụ giúp đỡ:
Khổ là cái đèn Air bag của em cách đây 1 tháng thỉnh thoảng nó giật giật, bật chìa khóa lúc lâu nó mới tắt. Bây giờ thì nó ở lì đó không chịu tắt nữa rồi. Em mang vào xưởng ở Hải Phòng test lỗi thì báo lỗi B1346. Scan DTC thì ko có lỗi để xóa, thế nên em muốn hỏi xử lý căn bệnh này như thế nào bây giờ hả bác
Em không nhớ lỗi nhưng đến 99% là đứt cuộn cáp túi khí cụ ợ.

Sharemaster

Xe hơi
Em chào các bác
Xe em Kia Forte
Hôm nay, đi làm về, em thấy bánh xe bên lái (bánh trước) bị chảy dầu (ở phần chắn bùn - phía trên lốp ý ạ)
Em mang ra gara ô tô Sài gòn ở gần nhà, thì mấy anh hai mở lắp capo, rồi bảo em đánh lái hết sang trái, sang phải
Các anh ý kết luận là không bị sao cả
Nhưng em chắc chắn là xe của em bị chảy dầu
Các cụ cho hỏi nguyên nhân là bị sao ạ
Và em nên vào gara nào để kiểm tra ạ
Có phải bị chảy dầu trợ lái không ạ
Em gà
Xin hỏi các cụ chỉ giáo
Cảm ơn các cụ

lopbeo

Xe tải
Của nhà cháu thì sau khi chỉnh độ chụm thấy tay lái nhẹ hơn một chút nhất là lúc quay đầu xe cụ ạ

Concuucon

Xe hơi
Em không nhớ lỗi nhưng đến 99% là đứt cuộn cáp túi khí cụ ợ.
Dạ cảm ơn cụ, cái món này xử lý ntn hả cụ, thay cuộn cáp là hết đúng ko cụ, xử lý ở đâu bây giờ hả cụ. Em thấy xưởng HP bảo là thay cả túi khí em thấy ghê quá

heomoilai

Xe máy
Dạ cảm ơn cụ, cái món này xử lý ntn hả cụ, thay cuộn cáp là hết đúng ko cụ, xử lý ở đâu bây giờ hả cụ. Em thấy xưởng HP bảo là thay cả túi khí em thấy ghê quá
Thay cả túi khí lên đến hơn chục củ cụ ạ!HP máy chém ghê quá!Lỗi B1346 như cụ Khánh nói thì đúng roài cụ ạ!Cụ vào háng thay hơn 1 củ , xóa lỗi là vợ hai của cụ lại như xưa.

Concuucon

Xe hơi
Dạ cảm ơn cụ, em mang vào háng rồi đấy chứ, của em san gold 04 mà. Ko biết có đúng là như thế rồi. Nếu được như vậy thì em phải mang lên viện TW thôi, Viện địa phương thấy oải quá. Bảo sao BT BYT ko giảm tải được Bệnh viện :D

Ngoc Khanh

Xe tăng
Qua chỗ em đi! Ngon, bổ, rẻ thôi.

kimhoangyen

Xe hơi
Chúc mừng chúc mừng
Em hóng với