[Thảo luận] Hố nguy hiểm gần cầu Yên Nghiệp - đường HCM

taothao70

Xe hơi
Thưa các bác, em vừa đi đôi lốp bên phụ tối 04/2 rạng sáng 05/2/2012 tại đầu cầu Yên Nghiệp (đất Hòa Bình) trên đường mòn HCM. Mặc dù chú Ngọc Phan đã chạy chậm chậm 60-65km/h ở đoạn này vì có ai đó đã cảnh báo cái hố ăn lốp này nhưng vẫn dính chưởng. Đôi lốp Michelin 225/45 và 245/40 bên phụ lướt qua chỉ nghe tiếng khục... khục... rạt rạt. Thế là đi luôn đôi lốp (lốp trước sạch hơi luôn và lốp sau có vết và hơi biến dạng bên thành lốp). Em post bài này Cảnh báo các bác lốp mỏng chạy qua đây hết sức cẩn thận. Gửi các bác cái ảnh nè:

Cầu Yên Nghiệp (rãnh ăn lốp nằm ở đầu cầu về phía Xuân Mai):
http://imageshack.us/photo/my-images/171/yennghiepbridge.jpg/

Cái rãnh ăn lốp xe em:
http://imageshack.us/photo/my-images/692/track01.jpg/
http://imageshack.us/photo/my-images/807/track02.jpg/
http://imageshack.us/photo/my-images/9/track03.jpg/

Cách đó khoảng 80-100m là xe trương tuần:
http://imageshack.us/photo/my-images/72/track04.jpg/

Lần đầu up ảnh, có gì các cụ giúp với nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hicz.

Anh # đang mải mê quyết thu phí mà chả thèm để ý đến đường sá thế này chết hết con dân!

Em đã đọc tin này trên OF, đã qua đây nhiều lần bằng Ếch, nhưng số trời khó tránh! Có những đoạn nhìn thấy đường mấp mô em đã cố tình đi sang làn ngược chiều mà cũng không thoát!
Cái hố nằm ngay sau cầu Yên Nghiệp theo hướng Nam ra Bắc. Rất khó để phát hiện từ xa!
Các cụ cứ nhìn thấy cầu Yên Nghiệp thì giảm tốc độ ngay tức khắc cho em! Đoạn này vạch liền nên không thể lượn sang làn ngược chiều! Mà có cố tình lượn sang thì sau đó mấy trăm mét đã có Trương Tuần đợi sẵn!
Sau khi thay lốp dự phòng em đã ghé ngay vào xe tuần tra của họ Trương cảnh báo, yêu cầu họ Trương ra đứng gác hướng dẫn xe tránh hố! Họ Trương đã cảm ơn!:P

Với cái hố nông thế kia thì Ếch nhà em thoải mải ''nhảy'' qua với tốc độ 80 cây chuối không vấn đề gì chứ các loại sedan gầm thấp lốp mỏng thì thực sự đó là hố tử thần! La răng sẽ cắn dập lốp ngay tức khắc!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em đẩy tạm mấy cái ảnh trên giúp cụ Tào Tháo:

Đây là xe tuần tra của họ Trương đứng thu mãi lộ xe tải cách cái hố tử thần cỡ vài trăm mét!

taothao70

Xe hơi
Cảm ơn chú Ngọc Phan, nhưng xe trương tuần chỉ cách điểm đen kia cỡ 100m thôi.

Tribute

Xe container
Thế ra 2 cụ đi phá lốp à.:D Hôm trước em đi qua cũng không để ý mà không thấy gì.

Keineem

Xe buýt
Bị chém vào thành lốp thì đi là đúng , chưa kể cụ chạy Michelin 225/45 và 245/40 thì dễ rách lắm.Hôm qua đi qua đây em cũng chả thấy gì , cũng chả thấy XXX nào , chắc là hên xui thôi.

ngocanhpdc

Xe tăng
Cái rãnh nhìn nông toẹt đơn giản mà ăn lốp kinh nhỉ?! Em thấy các cụ chỉ trỏ trong ảnh có phải là mép nó sắc lắm không ợ?!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cái rãnh nhìn nông toẹt đơn giản mà ăn lốp kinh nhỉ?! Em thấy các cụ chỉ trỏ trong ảnh có phải là mép nó sắc lắm không ợ?!
Trông thì rất nông nhưng cái góc thoát ra theo hướng xe chạy lại rất sắc và hơi cong cong tròn nên gần như lực va đập dồn hết vào mép la răng và mép lốp!

Đã có cụ Ofer bị như bọn em, đã mở thớt cảnh báo nhưng không có vị trí cụ thể!

NewCyberCafe

Xe tải
Té ra em dùng Escape là đúng ạ?
Em thấy cái ổ bồ câu có thế mà ăn lốp sedan thì cũng kinh nhỉ? Hay là lốp nhái ạ?
Nếu lốp hịn mà chạy qua bị ăn cả đôi thì theo em không biết trước thì chỉ có 2 cách, hoặc là chạy từ từ - hồi hộp lăn qua ổ với vận tốc dưới 5km/h như đi qua công trường; hoặc phi thật nhanh, thật máu - vèo một cái, lốp chưa kịp hạ thấp xuống va vào miệng ổ...
Chứ đánh võng tránh như cụ Phan thì có mà... thổ địa!

Tribute

Xe container
MK, Mazda Tribute mà còn chết vì cái hố này thì vứt quách đi nhá!:P
Hố nông choẹt thế mà đi cả 2 lốp thì vứt thật. Hôm chạy đường tránh Đồng Hới em đang đóng lít 2 gặp cái mố cầu này mới khủng này. Cái điện thoại nó nhảy tưng lên, F1 ngồi ghế trước đầu gần chạm nóc, may mà thắt dây an toàn.:P

[video=youtube;WjyjnlTI390]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=WjyjnlTI390[/video]

taothao70

Xe hơi
Em thấy cái ổ bồ câu có thế mà ăn lốp sedan thì cũng kinh nhỉ? Hay là lốp nhái ạ?
Nếu lốp hịn mà chạy qua bị ăn cả đôi thì theo em không biết trước thì chỉ có 2 cách, hoặc là chạy từ từ - hồi hộp lăn qua ổ với vận tốc dưới 5km/h như đi qua công trường; hoặc phi thật nhanh, thật máu - vèo một cái, lốp chưa kịp hạ thấp xuống va vào miệng ổ...
Lốp mỏng mới bị ăn thôi cụ ơi, lốp này là lốp Michelin Primacy HP sx ở Pháp bán kèm theo xe của MBV mới chạy có 15k km đường phố, hay MBV chơi lốp nhái? Gét cái là sau đó phải mất thêm 02h30' để bò về HN với tốc độ rùa 50-55km/h. May mà chú Phan đi 60-65km/h nó mới chỉ cắn 02 lốp và dừng ngay ngắn sau khoảng 50-60m chứ tít 100 cây chuối thì có khi còn tè dầm luôn.

ngocanhpdc

Xe tăng
Trông thì rất nông nhưng cái góc thoát ra theo hướng xe chạy lại rất sắc và hơi cong cong tròn nên gần như lực va đập dồn hết vào mép la răng và mép lốp!

Đã có cụ Ofer bị như bọn em, đã mở thớt cảnh báo nhưng không có vị trí cụ thể!
Như cụ tả thì đúng là con dao chém ngang lốp!

30N-7144

Xe hơi
Một chuyến đi chơi du xuân đáng nhớ, thanks bác chủ xe và người cầm lái!

MBV có lẽ không tính được các hố là sản phẩm của ngành giao thông Việt.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chính xác Ếch là number one!:D:">

Nói chung thì với điều kiện đường sá của anh # như này không chơi mấy cái thể loại gầm thấp, vành to, lốp mỏng và chạy nhanh được!

Cái vị trí đó nó hiểm lắm! Có nhìn thấy được từ xa đâu mà oánh võng tránh! Nhất là sedan vị trí lái ngồi thấp + chạy đêm càng khó nhìn!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hố nông choẹt thế mà đi cả 2 lốp thì vứt thật. Hôm chạy đường tránh Đồng Hới em đang đóng lít 2 gặp cái mố cầu này mới khủng này. Cái điện thoại nó nhảy tưng lên, F1 ngồi ghế trước đầu gần chạm nóc, may mà thắt dây an toàn.:P

[video=youtube;WjyjnlTI390]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=WjyjnlTI390[/video]
Lý Phàn với Ếch là trâu cày rồi, C230 so sao được!:P

sodiachinh

Xe buýt
Trông cái hố nông như thế mà nguy hiểm nhỉ
Em vừa đi một vòng Tây Nguyên về, cả hai lần đi về trên đường HCM đều nhìn thấy cái hố này, nhưng em đều lách qua nên không sao.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Trông cái hố nông như thế mà nguy hiểm nhỉ
Em vừa đi một vòng Tây Nguyên về, cả hai lần đi về trên đường HCM đều nhìn thấy cái hố này, nhưng em đều lách qua nên không sao.
Cả 2 lần cụ lách qua thì cả hai lần cụ đi sai làn roài!:P