[Funland] Hộ khẩu và đăng kí thường trú

Chè mợ Su

Xe buýt
Chuyện là sáng nay em có gặp anh công an khu vực ở phường em .
Em có hỏi là:” hiện tại em thì hộ khẩu ở Nam Định , ck em thì hộ khẩu Hải Phòng hai vợ ck em kết hôn nhưng em chưa chuyển hộ khẩu về Hải Phòng . Con gái em hiện tại là hơn hai tuổi cũng chưa nhập khẩu vào đâu cả . Do là cả vk cả ck thống nhất cũng muốn là bê cả cụm lên đăng kí hộ khẩu trên Hà nội luôn để tiện cho việc học hành của cháu sau này( nhà em hiện tại ở bên phường Trung Hoà)..
Mà em nghe nói từ 1/7 là bỏ hộ khẩu giấy mà thay kiểm soát thông tin trên hộ khẩu điện tử nên việc để cho người ngoại tỉnh đăng kí thường trú tại Hà nội chưa bao giờ dễ dàng như thế . Nhưng anh CA khu vực lại bảo e là em cứ lên công an phường có gì giải quyết bảo là gặp anh A , anh B thì em cũng muốn hỏi các cụ , các mợ là chi phí như thế nào để mà “ cứ lên “ chứ , hay là lên tay không ? Hay là mất bao nhiêu ??? Chứ “ cứ lên” cái giá nó muôn trùng lắm . Có thể câu hỏi của em chưa rõ ràng . Nên các cụ có thắc mắc chỗ nào cứ hỏi lại ạ . .. nhờ các cụ , các mợ thông thái tư vấn dùm

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Cứ lên thôi.
Làm việc thì hỏi giá luôn các anh ấy cho nhanh.
Chứ hỏi giá OF thì giống mua nhà giá rẻ, thịt lợn giá rẻ trên TV

thuyphongthanh

Xe lăn
Cứ lên tay không gặp các anh đấy đã.Mất bao nhiêu thì tùy tình hình các anh sẽ bảo chi tiết.

camly12

Xe máy
Mợ cứ đàng hoàng lên phường uống nước xem thế nào. Các anh ý chỉ hù được người thiếu hiểu biết thôi, chứ gặp người nắm rõ pháp luật là lại như bé ngoan ngay

Chè mợ Su

Xe buýt
Cứ lên thôi.
Làm việc thì hỏi giá luôn các anh ấy cho nhanh.
Chứ hỏi giá OF thì giống mua nhà giá rẻ, thịt lợn giá rẻ trên TV
Ý em muốn hỏi là giá cả giao động nó như nào .ví dụ cứ lên mà hét giá vài chục cũng hốt

Chè mợ Su

Xe buýt
Mợ cứ đàng hoàng lên phường uống nước xem thế nào. Các anh ý chỉ hù được người thiếu hiểu biết thôi, chứ gặp người nắm rõ pháp luật là lại như bé ngoan ngay
Thì thế . Em cũng nằm nghiên cứu về vụ này rất lâu rồi .

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Ý em muốn hỏi là giá cả giao động nó như nào .ví dụ cứ lên mà hét giá vài chục cũng hốt
Vài chục thì cũng phải làm thôi
Không làm thì con cụ chỉ dùng được tạm trú đến hết lớp 9.

agrimeco

Xe lăn
Quan trọng là hiện mợ đã mua nhà ở hn chưa? Nếu chưa có thì chỉ đăng ký tạm trú thôi.

nowhereland

Xe điện
Làm gì có chuyện nhập khẩu dễ dàng, trừ khi mợ đã mua nhà HN có sổ đỏ. Mà có nhà thì cũng chưa phải đã dễ dàng, vì còn vướng quy định phải đăng ký tạm trú một thời gian (hình như 2 năm?) rồi mới được nhập khẩu.

Chỉ bỏ cái hk giấy cầm tay để thay bằng quản lý thông tin trên máy tính. Chứ quy trình quản lý nhập khẩu vẫn không thay đổi.

VnUeT

Xe tăng
Chuyện là sáng nay em có gặp anh công an khu vực ở phường em .
Em có hỏi là:” hiện tại em thì hộ khẩu ở Nam Định , ck em thì hộ khẩu Hải Phòng hai vợ ck em kết hôn nhưng em chưa chuyển hộ khẩu về Hải Phòng . Con gái em hiện tại là hơn hai tuổi cũng chưa nhập khẩu vào đâu cả . Do là cả vk cả ck thống nhất cũng muốn là bê cả cụm lên đăng kí hộ khẩu trên Hà nội luôn để tiện cho việc học hành của cháu sau này( nhà em hiện tại ở bên phường Trung Hoà)..
Mà em nghe nói từ 1/7 là bỏ hộ khẩu giấy mà thay kiểm soát thông tin trên hộ khẩu điện tử nên việc để cho người ngoại tỉnh đăng kí thường trú tại Hà nội chưa bao giờ dễ dàng như thế . Nhưng anh CA khu vực lại bảo e là em cứ lên công an phường có gì giải quyết bảo là gặp anh A , anh B thì em cũng muốn hỏi các cụ , các mợ là chi phí như thế nào để mà “ cứ lên “ chứ , hay là lên tay không ? Hay là mất bao nhiêu ??? Chứ “ cứ lên” cái giá nó muôn trùng lắm . Có thể câu hỏi của em chưa rõ ràng . Nên các cụ có thắc mắc chỗ nào cứ hỏi lại ạ . .. nhờ các cụ , các mợ thông thái tư vấn dùm
Mợ bảo ck lên quận làm thủ tục nhập về chỗ đang ở. Sau đó nhập mình vào, con vào. Quận sẽ hướng dẫn. Chỗ khác thì có bác người quen thì tốt.

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Làm gì có chuyện nhập khẩu dễ dàng, trừ khi mợ đã mua nhà HN có sổ đỏ. Mà có nhà thì cũng chưa phải đã dễ dàng, vì còn vướng quy định phải đăng ký tạm trú một thời gian (hình như 2 năm?) rồi mới được nhập khẩu.

Chỉ bỏ cái hk giấy cầm tay để thay bằng quản lý thông tin trên máy tính. Chứ quy trình quản lý nhập khẩu vẫn không thay đổi.
Quy định nhập khẩu luật mới thay đổi rồi cụ, hình như ko có cái tạm trú nữa đâu.

KeanuR

Xe tăng

Thông báo là bỏ hết rồi nhé cụ
Giờ chỉ khoai nhất là chứng minh chỗ ở hợp pháp, ví dụ nhà cụ k có nhà trên GCN thì lại phải có xác nhận có nhà trên đất diện tích ?? vv hoặc gpxd hoặc nhà cụ bố mẹ đứng tên sổ đỏ thì phải có hđ mượn nhà thuê nhà vvv cụ có thể kê khai trước trên cổng quốc gia
Nói chung chờ hết tháng nay thì mới thông dc, đừng nên mất tiền oan

Chỉnh sửa cuối:

crod

Xe tăng
Cứ lên CA Quận mà xem hướng dẫn rồi làm, có nhà rồi thì đơn giản thôi chứ mợ đừng có đốt tiền vô nghĩa. Trước e chuyển hk từ quận này sang quận kia lên Quận hết có 20K mà ô CA phường đòi 2 củ cơ đấy.

HDV Hàn xẻng

Xe hơi
Ôi xời mợ lo lắng làm gì, cứ lên tay bo với picachu như kiểu cccm vưỡn in bốc vào vùng kín ý. Cảm thấy hợp lý thì chốt đơn vào việc, ko thì nếch.
Mợ lên OF hỏi giá thì cc ở đây chỉ muốn 100k bồi dưỡng vài cốc trà đá vỉa hè thôi. Ở OF tiêu chí Ngon, Bổ, Rẻ được đặt lên hàng đầu hehe.

TheDawnCa

Xe buýt
Mợ cứ đúng thủ tục mà làm chả tốn kém gì đâu. Chủ yếu là mất công đi lại nhiều.
Đằng nào F1 chưa đến tuổi đi học thì cứ tà tà làm thôi.

rikah

Xe hơi
Mợ cứ lên phường hỏi thủ tục, form phiếu mà làm. Cần hỏi những gì mợ cứ liệt kê hết ra 1 tờ giấy cho nhớ, chứ ko đến nơi hỏi được ý nọ lại quên ý kia. Ko cần phải vội vã gì, vội lại bị hét giá. Mất công đi lại thì chắc chắn rồi. Trước e chuyển khẩu từ quận nọ sang quận kia cũng tự làm chả mất đồng nào cho ai cả, đi lại cũng cỡ 3-4 lần là xong xuôi.