Hồ Ba Bể - Thác Bản Giốc sau bão thế nào ạ, cả nhà vào cập nhật cùng nhé !

Website
www.facebook.com
Lịch trình là 21/7 em sẽ đi Hồ Ba Bể - Thác Bản Giốc, nhưng do vừa mưa bão ngập nên phải lùi lại 2 ngày để đi Ninh Bình. Người dân trên Bắc Kạn và Cao Bằng nói nước đang to lắm, nên em rất háo hức :) hứa hẹn thác sẽ đẹp lắm đây :3
Sau 2 ngày chia tay Ninh Bình em thẳng tiến Ba Bể

- Sáng 23/7, từ Hà Nội đoàn em gồm 6 người thẳng tiến Hồ Ba Bể, đi theo cao tốc Thái Nguyên nhanh ghê gớm, cả nghỉ ngơi khoảng 4 tiếng 30 phút đã có mặt tại bản Pác Ngòi để ăn trưa nghỉ ngơi.
Để đi thăm quan hết Động Puông, Thác Đầu Đẳng, Ao Tiên, Đền An Mạ, Hòn Bà Goá... sẽ phải đi hết 5 tiếng nên các Cụ nên căn giờ đi nhé !

Do vừa mưa, nước từ trên núi chảy xuống nên hồ hơi đục, chứ bình thường nước xanh trong đẹp lắm :(

Cửa Động Puông​

Công nhận động đẹp thật, nhưng hơi tối nên em chụp hơi xấu, tiếc quá

Đường vào Thác Đầu Đẳng còn ngập cơ :)

Nước to kinh khủng !

Ngủ lại 1 đêm, sáng sớm hôm sau em xuất phát thẳng tiến Thác Bản Giốc !

Vừa đến đã choáng rồi ạ, cầu gỗ nối ra Thác Cao gẫy luôn, nước to quá nên cũng không vào gần được, mặc áo mưa tiến vào cho máu ạ :))

Mùa lúa chín thì đẹp lắm đấy :)

So sánh chút ạ

Hiện Trạng

Thác Cao - tu luyện ở đây chắc sớm đắc đạo :)

Cầu nối với Thác Cao bị gẫy, mấy anh chị Tây mặc bikini rủ nhau ra tắm, lưu ý ở đây có rất nhiều dòng nước xoáy nguy hiểm, năm nào cũng có người die, nên các Cụ cũng chú ý nhé !

Đoàn em lần này không đi Pác Bó, chỉ thăm động Ngườm Ngao xong rồi về, vậy là cũng thoả ước mơ ngắm Thác sau bão :D

Khung cảnh quá đẹp, đập ngay vào mắt khi bước ra từ động Ngườm Ngao​

Các Cụ có thông tin gì mới mẻ, vô cập nhật cùng nhé !

giangsuki

Xe ngựa
Oài, một bài là hết luôn rồi à

Dinh7999

Xe tải
tiếp ảnh động NGườm Ngao đi bác ơi.

Website
www.facebook.com
Máy ảnh không mang, điện thoại hết pin @@ nên em chụp được có vài kiểu, cũng chẳng muốn bôi ra, các bác vào đây ké cẩm tí :D