[Funland] Hợp tác đầu tư kinh doanh

Civic to Merc.

Xe container
Xin lỗi cụ e bị ngã và cũng với câu nói ấy em lại tiếp tục xấp mặt. Hixxx cuối cùng phải bò ra chỗ khác đứng. ;((
Cụ đến với e, e ko hứa 100% nhưng e hứa phần thắng sẽ nghiêng về cụ với luận thuyết mà e đưa ra 50-50 rủi ro- cơ hội của CK!

Civic to Merc.

Xe container
Vị khách đầu tiên của e qua thớt này là trưởng 1 nhánh bank. Cụ ấy tham gia TT khéo còn trc e với OTC. Bản thân cụ ấy đang trade ck tại cty khác. Gặp e cụ ấy nghe 10ph mở tk ngay và hôm sau tiền về. Những lô hàng đầu tiên hôm nay đã về tk có lãi khá.

Các cụ ở đây có tự tin mình ngon hơn về trình so cụ khách đầu tiên của e ko?

Nếu ko thì các cụ học hỏi đi nhé...e thật :D :))

Còn cụ IP man ...e thương, xem cụ chém vài còm e biết ndt đau khổ như cụ nhìu lắm. Cụ đến chỗ e, e hứa cụ sẽ tìm đc ánh sáng cuộc đời =))

Civic to Merc.

Xe container
E năm xưa học toán hình ko gian của 1 thầy dạy tại 1 trường đh, thầy tên V. Thầy chuyên luyện gà để thi đh. Trình của thầy là TSKH toán tại Nga, thực sự đẳng cấp.

Thời bao cấp nghèo khó, thầy có cái xe mifa Đức xiêu vẹo cùng dáng thầy gày gò vào dạy tại tr đại học cách nhà thầy 15km và cách chỗ bọn e 5km.
Thầy nghèo, cái nghèo của thời bao cấp cùng với hoàn cảnh xô đẩy. Thầy quá giỏi lại đa tình nên thầy có vợ 3-4 mà vẫn ko có chốn yên thân. Vợ của thầy toàn các cô nữ sinh thông minh đáo để và hiểu tài của thầy nên chấp nhận sống cùng lúc SV vừa có bạn trai vừa có đòn bẩy nâng các cô qua mọi kì thi.

Thầy nghèo nhưng thầy hay u rượu, u xong mắt thầy sáng như sao. Lên lớp giảng càng phiêu...học sinh nào thọ giáo thầy ko điểm cao toán mới lạ.
Vì nghèo lại đa đoan, đa tình và đèo bòng nên thầy ngoài dạy học còn làm thêm nghề đổi xoong nồi vốn là nghề truyền thống của làng thầy. Các cụ biết rồi, dân xoong nồi cứ đổi 2-3 cái cũ lấy 1 cái mới về là có lãi....thày cũng thế.

Một hôm thày ăn bận xộc xệch lang thang lên tận chân núi Tam Đảo để đổi xoong nồi. Trưa nắng mệt mỏi vẫn chưa hết chỗ nồi nhôm mới, thày dừng trc cồng 1 nhà nọ. Phía trong có ông bố đang ra sức quát tháo chửi cô con gái dốt vì ko giải đc toán thi đại học. Thày mon men tới nhòm qua và nói, dễ thế mà ko làm đc. Ông bố đang trong cơn tức giận trừng mắt nhìn ông đổi xoong nồi ăn bận xộc xệch quát to, ông thì biết j mà nói. Thầy liền bảo, nếu tôi giải đc cho cháu a có bao xoong nồi mâm cũ ông đem ra đổi nót cho tôi mấy cái mới này nhé. Ông kia ngạc nhiên nhưng gật đầu ok. Thày chỉ cần vài phút và vài nét vẽ là cô học sinh kia đc thông não. Ông bố tâm phục khẩu phục đổi hết số nồi cho thầy.

Còn mời phụ đạo trả tiền gấp vài lần số tiền thầy đi dạy thêm 1 buổi....hô hô...biết đâu ông đổi xoong nồi là 1 tiến sĩ khoa học toán lang thang giữa cuộc đời kiếm miếng ăn.

Thế đấy, có 2 điều e muốn nói:

Người tài giỏi chưa chắc đã giàu :P :D (Trumph gần đây có phát biểu đừng tin vào câu chuyện triệu phú ổ chuột).

Đừng xét đoán tài năng của con người qua bộ dạng và trong phút chốc....dễ nhầm lắm =))

Chỉnh sửa cuối:

Civic to Merc.

Xe container
G9 các cụ. Ngay mai sẽ là 1 phiên tăng điểm, các cụ hãy leo tàu sớm để có giá tốt. Khả năng chiều tăng mạnh.

TQ sẽ phải thúc thủ với lời răn dạy của cả TG văn minh...ngày phán quyết PCA đã trôi đi trong êm đẹp :)

coolpix8700

Xe ngựa
E thật e đoán cụ tuổi phải 5x. Quá chín để hiểu đời hiểu người nhưng cụ ko hiểu về ck và bản thân cụ xác nhận thế, cũng ko cần tìm hiểu về ck nhưng cụ chụp mũ như đúng rồi.

Cụ là chủ 1 dn cp, có tuổi...e mời cụ tới chỗ e làm việc cùng talk về ck. Sau khi về cụ lên đây xác nhận e lùa gà hay ko tùy cụ. Còn cụ ko hiểu j, ko biết về e mà cụ cứ chém thế e xem thường cụ. E thật!

Cụ xác nhận đến e ib mời riêng cụ. E ở ngay Daewoo thôi.
Dù cảm ơn, nhưng
như bác đã hiểu, khi người ta chẳng quan tâm thì cũng chẳng phải mất thời gian đi "đàm luận" như lời mời của bác.
Lời bình luận phía trên của em vẫn có giá trị!
Mà ý thì chẳng có gì khác là bác mở thớt để lùa gà mà lại quên mất để chỉ quan tâm múa đao với các bác kia!

Civic to Merc.

Xe container
Dù cảm ơn, nhưng
như bác đã hiểu, khi người ta chẳng quan tâm thì cũng chẳng phải mất thời gian đi "đàm luận" như lời mời của bác.
Lời bình luận phía trên của em vẫn có giá trị!!!
Vừng, cụ ko quan tâm nhưng cụ cứ chém như đúng rồi với cái nhận thức ngô nghê về ck của cụ. E sợ cụ quá đi mất =))

Cụ ko quan tâm, cụ xơi ly bơ thớt của e đi nhé...tks cụ đã ko quan tâm :D

Civic to Merc.

Xe container
Cụ IP man , có đến mức cụ lỗ ck ko có tiền dùng net tại nhà ko mà chỉ trong giờ hành chính cụ mới vào chém thớt e thế =))

laixedo

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ thớt như bờ zồ Sổ ấy nhỉ, 1 mình cân cả 4room :))

Nhiều cụ gạch đá là trúng ý cụ ấy rồi đới, cười lần 2 .:))

coolpix8700

Xe ngựa
Thực ra người ta vẫn có thể giành thời gian chém gió, xả tress,
nhưng một lý do khác, đáng lẽ không nên nói, nhưng đến đây thì em cũng viết ra, đó là lời khẳng định của bác (ở một cái topic khác) về đấu giá, đấu thầu ở cái TT VN này luôn minh bạch. Qua cả cái topic này em tin đó chắc là cách nhìn của bác!

Civic to Merc.

Xe container
Thực ra người ta vẫn có thể giành thời gian chém gió, xả tress,
nhưng một lý do khác, đáng lẽ không nên nói, nhưng đến đây thì em cũng viết ra, đó là lời khẳng định của bác (ở một cái topic khác) về đấu giá, đấu thầu ở cái TT VN này luôn minh bạch. Qua cả cái topic này em tin đó chắc là cách nhìn của bác!

Đấu giá ck qua HSX và HNX mà ko minh bạch thì e ạ cụ...cụ ko quan tâm, ko kiến thức, chả kinh nghiệm khác j mấy ông đeo kính đen sờ chân voi và đi đến kết luận đâu =))

Cụ có tuổi mà phát này cụ chém già về ck hớ quá rồi đấy =))

coolpix8700

Xe ngựa
Cảm ơn bác giúp khẳng định lại, vì nhiều người chẳng biết đến cái topic kia!
Con em giành lại cho những người khác phán xét...!!!

Civic to Merc.

Xe container
Hiếu chiến đến mức không biết người, biết ta thì cụ đi thể nào chả chết, để lại cho of cái mũ cối, bán đấu giá làm từ thiện bản cao nhé.
Những người thành công nhất trên TG này ng ta chỉ có biết tiến về phía trước với niềm tin tuyệt đối và sự can trường chứ ng ta cứ ngồi nghĩ là ko thể thì chắc ko có những sáng tạo, phát minh, phát kiến ợ.
E thì muốn học theo họ ợ =))

Civic to Merc.

Xe container
Cảm ơn bác giúp khẳng định lại, vì nhiều người chẳng biết đến cái topic kia!
Con em giành lại cho những người khác phán xét...!!!
E khẳng định đấu giá cp, tp qua trung tâm GD ck hiện là hình thức đấu giá văn minh, công bằng và minh bạch nhất....nó khác hoàn toàn mấy vụ đấu giá thanh lý tài sản hay đấu thầu công trình XD hay các lô đất.

Trc nay đấu giá chứng khoán qua trung tâm HSX và HNX chưa hề có bất kì điều tiếng j cụ nhé!

Cụ hãy bới vết chỉ ra cho e tâm phục khẩu phục ý của cụ đi!

Chỉnh sửa cuối:

IP man

Xe lăn
Dù cảm ơn, nhưng
Lời bình luận phía trên của em vẫn có giá trị!
Mà ý thì chẳng có gì khác là bác mở thớt để lùa gà mà lại quên mất để chỉ quan tâm múa đao với các bác kia!
Haha, cháu này nghe vẻ từ đa cấp mới chuyển sang nên rất khát khao được ngồi "đàm luận" với các cụ. Về nhà kiểu gì cũng có thành tích là "hôm nay thuyết phục được đại gia, chủ doanh nghiệp đi mở tài khoản".
Có gì seo phì ké cái xe của khách để đưa vào bộ sưu tập.
Không kiếm được gà đâu cụ ợ, đã là môi giới thì phải nằm lòng 1 điều là giữ thông tin khách hàng như giữ tính mạng mình. Còn cái thể loại lấy tài khoản của khách ra để show hàng câu gà thì là dạng đáy xã hội rồi, khứa nó biết được thì nó oánh cho phù mỏ.
Các cụ cứ để cháu nó múa đao đê, gọi là có cái để giải trí :D

Civic to Merc.

Xe container
Haha, cháu này nghe vẻ từ đa cấp mới chuyển sang nên rất khát khao được ngồi "đàm luận" với các cụ. Về nhà kiểu gì cũng có thành tích là "hôm nay thuyết phục được đại gia, chủ doanh nghiệp đi mở tài khoản".
Có gì seo phì ké cái xe của khách để đưa vào bộ sưu tập.
Không kiếm được gà đâu cụ ợ, đã là môi giới thì phải nằm lòng 1 điều là giữ thông tin khách hàng như giữ tính mạng mình. Còn cái thể loại lấy tài khoản của khách ra để show hàng câu gà thì là dạng đáy xã hội rồi, khứa nó biết được thì nó oánh cho phù mỏ.
Các cụ cứ để cháu nó múa đao đê, gọi là có cái để giải trí :D
Sr chứ ko chắc cụ hơn tuổi e, vì ng hơn tuổi ng ta ko láo nháo như cụ.

TK của khách mà do e quản lý thì là e tư vấn cụ nhé, họ lãi cũng là kết quả e tư vấn. TK của khách mà e có password đăng nhập và giao dịch tức e trade ủy thác.

E thấy rõ là cụ biết khá về ck nhưng lại lèo lái để dìm hàng và nâng mình...sr cụ chứ cụ lõm bi nhiêu, nói thật đê e giúp cho. Giấu dốt mà đễ lỗ tk vợ biết là chết liền.

Bên e mấy bà chị âm thầm giấu chồng lên sàn lõm nặng cuối cùng cũng phải nhờ e đới =))

q.s

Xe hơi
Lợi nhuận luôn tỷ lệ thuận với rủi ro - đó là chân lý muôn đời. Đối với chứng, điều này càng đúng. TT VN miễn nhiễm với các kiểu phân tích, cụ chủ tự tin như vậy, chắc chắn số cụ rất đỏ :)

IP man

Xe lăn
Sr chứ ko chắc cụ hơn tuổi e, vì ng hơn tuổi ng ta ko láo nháo như cụ.

TK của khách mà do e quản lý thì là e tư vấn cụ nhé, họ lãi cũng là kết quả e tư vấn. TK của khách mà e có password đăng nhập và giao dịch tức e trade ủy thác.

E thấy rõ là cụ biết khá về ck nhưng lại lèo lái để dìm hàng và nâng mình...sr cụ chứ cụ lõm bi nhiêu, nói thật đê e giúp cho. Giấu dốt mà đễ lỗ tk vợ biết là chết liền.

Bên e mấy bà chị âm thầm giấu chồng lên sàn lõm nặng cuối cùng cũng phải nhờ e đới =))
Note phát để hôm nào dìm hàng Băng Vệ Sinh 1 thể :))

Civic to Merc.

Xe container
DJ hiện đang ở mức 18.356.02 điểm, là mức cao nhất lịch sử ck Mỹ.

Phiên hôm nay khối ngoại mua ròng 75 tỉ, phiên mai khả năng cao ck Mỹ sẽ truyền cảm hứng để khối ngoại chung tay đẩy VNI qua 660 điểm.
Lợi nhuận luôn tỷ lệ thuận với rủi ro - đó là chân lý muôn đời. Đối với chứng, điều này càng đúng. TT VN miễn nhiễm với các kiểu phân tích, cụ chủ tự tin như vậy, chắc chắn số cụ rất đỏ :)
Trader ko bao giờ xem ck là đánh bạc để mà có đỏ đen. Đánh bạc chỉ là tư duy của người ko có hiểu biết về ck.
Trader dựa vào cảm nhận TT qua kinh nghiệm tích lũy đc và các chỉ số phân tích kĩ thuật để mua bán. Tuyệt đối ko trông vào may rùi...lạnh lùng vô cảm với đc mất!