HNlens - Bí Kíp luyện công cho các cụ Ô Phở - Phờ Ree 100% ạ :D

Taycuphach

Xe tải
Chào các bác,

Không biết các cụ có mê đọc sách giống em không nhưng từ nhỏ em đã nghiền đọc sách rồi các cụ ạ. Từ ngày dính vào cái món chụp chẹp em lại mê thêm đọc các loại sách về nhiếp ảnh của bọn nước ngoài vì thực sự tài liệu về nhiếp ảnh của Việt Nam ít và thiếu quá, các chia sẻ của anh em ở trên mạng cũng rất hay nhưng việc trình bầy vấn đề một cách hệ thống đi kèm với các hình vẽ minh họa thì bọn sách nước ngoài nó vẫn hơn ạ.

Đợt này em phải đi công tác SG và không biết vô tình hay hữu ý em thư ký lại book khách sạn cho em ở ngay đối diện ngay hiệu sách về nhiếp ảnh các cụ ạ. Lớ ngớ thế nào em lại bước chân vào tiệm sách này và ... phải bước chân ra với vài quyển sách trên tay :)

Thôi thì đã trót mua (hơi xót một tý :D) thì em xin chia sẻ với anh em các tài liệu này để các anh em có thêm hành trang khi đi chinh chiến.

- Master Composition Guide for Digital Photographer: Một cuốn sách dậy về bố cục nhiếp ảnh, kim chỉ nang cho các bác muốn xây chắc cái nền của mình

Link sách ở Amazon: http://www.amazon.com/Master-Composition-Guide-Digital-Photographers/dp/1584281790

- Guide to Posing for portrait photographer: Nếu bác nào còn thấy mình lúng túng (giống em) khi set up mẫu, hướng dẫn mẫu cách tạo dáng thì đây là một tài liệu tham khảo rất bổ ích ạ.

Link sách ở Amazon: http://www.amazon.com/Doug-Guide-Posing-Portrait-Photographers/dp/1584282487

- The best of Wedding Photo Journalism: Cho những ai thích chụp ảnh cưới phóng sự.

Link sách ở Amazon: http://www.amazon.com/Best-Wedding-Photojournalism-Techniques-Images/dp/1584281227

- The best of Wedding Photography: Một tài liệu tham khảo cho những bạn thích chụp ảnh cưới.

Tất cả những quyển ở trên đều được đóng thành quyển láng mịn bìa cứng trình bầy dễ hiểu với các kiến thức và mẹo rất hay (em đọc có vài trang mà đã thấy thấm ngay vào người rồi :D)

Để giữ gìn sách cũng như thuận tiện cho việc chia sẻ tài liệu, em đang tính sẽ scan tất cả những tài liệu trên và chia sẻ với anh em qua soft copy cho nó tiện ạ.

cụ nào muốn mượn hay đăng ký file thì cứ hú em theo số 0986888857 nhé hoặc đặt gạch trên topic này ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

Sướng

Xe tăng
Hay quá, em đăng ký luôn....;;)

N68

Xe điện
Em cũng đạt gạch cụ nhá - dù biết rằng để đọc & hiểu được một phần đống tài liệu = tiếng Obama này chẳng dễ gì :-w

Nếu cụ chưa scan thì em có thể "hỗ trợ" cụ phần này (nếu scan cả quyển ra pdf ngon lành thì sẽ phải gỡ ra thành từng tờ rồi tống vào máy chạy scan 2 mặt tự động đới cụ ạ)

AnhBinh.BoDoi

Xe đạp

Taycuphach

Xe tải
Cám ơn các bác :D Em cũng hơi lẩm cẩm nên mới nghĩ đến phương án Scan :D Tiện nhất là cứ vác máy ảnh ra mà chụp các bác nhỉ :D Kiểu gì chả nét hơn quả Scanner :D

Nếu không có gì thay đổi thì thứ bẩy này em mang một quyển qua lớp Mầm cho anh em copy ạ :D Bác nào quan tâm thì tới lớp mầm các bác nhé :D

achilefu

Xe hơi

FeRAM

Xe điện
Ồ, sách có bản quyền mà các cụ chia nhau như chia thịt trâu toi thế này à?