HN, Thủ tục đổi bằng lái xe B2 ở GTVT - HN 2013

chienkda

Xe tải
Đã nhiều bài nhưng em cứ làm bài update thủ tục năm 2013.
Các cụ cứ theo trình tự này mà làm cho E không phải qua dịch vụ cho lục tốn.
1. Các cụ đi chụp ánh 3x4 dạng CMT
2. Cụ đi khám sức khỏe: nói rõ là đổi bằng B2.
NHớ mang theo ảnh để dán vào phiếu sức khỏe nhé.
Theo em các cụ nên đi xa 1 tý ra Bệnh viên Bộ GTVT ở vườn hoa Gia Lâm. Ở đây ngon bổ rẻ - Các cụ mât 1 tiếng là OK.
3. Cụ dowload mẫu đơn trên mạng, rồi điền vào đủ thông số.
4. Việc chuẩn bị giờ là OK. Cụ mạng HS đến 16 Cao bá Quát. Lấy số ngay từ cổng Bảo vệ - Làm viêc này trước nhé.
5. Yên tâm ngồi chờ đến lượt thế là OK.

Gia_Khanh

Xe điện
Sở GTVT Hà nội vẫn chưa cho đổi sang bằng nhựa thoải mái đâu pải ko các cụ. Chỉ cho đổi các TH sau
1. Hết hạn
2. Bằng bị mất
3. Bằng bị rách nát (cho vào máy giặt)

tmk1207

Xe tải
Sở GTVT Hà nội vẫn chưa cho đổi sang bằng nhựa thoải mái đâu pải ko các cụ. Chỉ cho đổi các TH sau
1. Hết hạn
2. Bằng bị mất
3. Bằng bị rách nát (cho vào máy giặt)
Chuẩn ạ . Em thấy làm theo cách thứ 3 là gọn gàng cho cụ nào thích có bằng mới mà chưa hết hạn . Chứ cách 2 đợi 3 tháng liền @@ . oa oa

Gia_Khanh

Xe điện
Chuẩn ạ . Em thấy làm theo cách thứ 3 là gọn gàng cho cụ nào thích có bằng mới mà chưa hết hạn . Chứ cách 2 đợi 3 tháng liền @@ . oa oa
Chúng nó là đầy tớ của dân, mỗi việc ăn với hành là chính mà sao mãi ko chịu hoàn thiện quy trình cho dân đc đổi thoải mái nhỉ

giacmoxe4

Xe điện
Bằng của em cũng sắp hết hạn rồi.cảm ơn Cụ đã tư vấn.

Ranfer

Xe buýt
Hỏi cụ chủ chút, bằng em do Cục Đường Bộ (nay là Tổng Cục Đường bộ) cấp thì đổi thế nào? Cám ơn cụ

tmk1207

Xe tải
Chúng nó là đầy tớ của dân, mỗi việc ăn với hành là chính mà sao mãi ko chịu hoàn thiện quy trình cho dân đc đổi thoải mái nhỉ
Ngay trong tờ đơn đã thấy một phần quá dị rồi cụ ạ =)) . THôi thì kệ :))

Hỏi cụ chủ chút, bằng em do Cục Đường Bộ (nay là Tổng Cục Đường bộ) cấp thì đổi thế nào? Cám ơn cụ
Quy trình vẫn thế thôi ạ :D . Thủ tục vẫn thế .

noithatkientruc

Xe điện
Em vừa ở đó về có mấy cái cần lưu ý.
- Đến từ 7h40 lấy đc số 1-10 đỡ phải chờ
- mấu giấy khám sức khỏe phải lấy ở đây ko đc dùng của bệnh viện
- trước khi hết hạn 3 thánn - đến ngày hết hạn mới đc đổi. Của em 4 tháng nữa mới hết hạn nên về ngắm hồ sơ 1 tháng nữa đến mới làm đc

tmk1207

Xe tải
Em vừa ở đó về có mấy cái cần lưu ý.
- Đến từ 7h40 lấy đc số 1-10 đỡ phải chờ
- mấu giấy khám sức khỏe phải lấy ở đây ko đc dùng của bệnh viện
- trước khi hết hạn 3 thánn - đến ngày hết hạn mới đc đổi. Của em 4 tháng nữa mới hết hạn nên về ngắm hồ sơ 1 tháng nữa đến mới làm đc
Bác cho bằng vào máy giặt đi :D

vitara29u

Xe hơi
Cám ơn cụ, thật vui khi co những người nhiệt tình như thế !

HINO300

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em hay phải qua Sở GTVT HN làm việc thấy bên đó lượng người đến đổi GPLX ko đông lắm nên các cụ có thể qua đây đổi cho nhanh.
Hướng dẫn đây các cụ

Yêu Ô tô

Xe tải
Thời hạn trả GPLX mới là bao nhiêu ngày hả cụ?
Đã nhiều bài nhưng em cứ làm bài update thủ tục năm 2013.
Các cụ cứ theo trình tự này mà làm cho E không phải qua dịch vụ cho lục tốn.
1. Các cụ đi chụp ánh 3x4 dạng CMT
2. Cụ đi khám sức khỏe: nói rõ là đổi bằng B2.
NHớ mang theo ảnh để dán vào phiếu sức khỏe nhé.
Theo em các cụ nên đi xa 1 tý ra Bệnh viên Bộ GTVT ở vườn hoa Gia Lâm. Ở đây ngon bổ rẻ - Các cụ mât 1 tiếng là OK.
3. Cụ dowload mẫu đơn trên mạng, rồi điền vào đủ thông số.
4. Việc chuẩn bị giờ là OK. Cụ mạng HS đến 16 Cao bá Quát. Lấy số ngay từ cổng Bảo vệ - Làm viêc này trước nhé.
5. Yên tâm ngồi chờ đến lượt thế là OK.

tungaudi

Xe đạp
Chào các cụ,
Sáng nay em làm 1 vòng từ Cao bá quát và xuống hà đông mà vẫn rối.
Cụ tỉ là bằng em B2 , do Quảng Ninh cấp, em HK Hà Nội, chưa lấy giấy chuyển, tháng 5 này là hết hạn. sáng nay lên xin cái đơn ra gặp mấy anh dịch vụ ở CBQ bảo 600k, em ok đưa hồ sơ thì các anh ý bảo khác tỉnh ko làm đc , đợi 2,3 tháng , và ko nhận nữa.
không chắc em làm phát xuống hà đông thì DV bảo là 1 củ và đợi 2,3 tháng...
Mà em vẫn thắc mắc là thế cái thông báo với cái thông tư gì nói là đổi do sở khác cấp 25 ngày thì vứt đi ah...

Vậy là em phải Xuống Quảng Ninh một chuyến hả.
Bác nào rơi vào trường hợp này cho em chỉ giáo với ạ...

bipboemlaxichlo

Xe điện
Chào các cụ,
Cụ tỉ là bằng em B2 , do Quảng Ninh cấp, em HK Hà Nội, chưa lấy giấy chuyển, tháng 5 này là hết hạn. sáng nay lên xin cái đơn ra gặp mấy anh dịch vụ ở CBQ bảo 600k, em ok đưa hồ sơ thì các anh ý bảo khác tỉnh ko làm đc , đợi 2,3 tháng , và ko nhận nữa.
Mà em vẫn thắc mắc là thế cái thông báo với cái thông tư gì nói là đổi do sở khác cấp 25 ngày thì vứt đi ah...

cụ chủ đến Phùng Hưng HD ra phòng bảo vệ có thằng tên Tuấn nó bảo 2 3 tháng đúng không?
AE chú ý tránh xa vị trí đó ạ.vì nó nhận vu vơ làm được thì làm không làm được thì trả lại
rất mất việc,em lên thẳng Phó Phòng làm còn bó tay nữa là...
trường hợp cụ chủ em đã Pm cụ cần chi tiết cụ thể thì em mới giúp cụ được
về thời gian cũng phải mất hơn 1 tháng
được mỗi cái mình được cầm lại GPLX cũ để dùng đến khi có GPLX mới thì nộp lại
CHÚ Ý : những trường hợp như cụ là tuyệt đối ko thể để mất GPLX hiện tại nếu mất coi như cụ nghỉ GPLX B2 luôn ạ.

otoconcon

Đi bộ
Thủ tục đổi bằng lái xe B2

Em chào các cụ,
Em mới tham gia, có việc này nhờ các cụ cao nhân chỉ giáo.
Bằng B2 của em đến 20/9 này là hết hạn, em đang muốn đổi sang bằng mới nhưng chưa biết phải làm thế nào, bởi vì.
Bằng của em do sơ GTVT Hà nội cấp, nhưng hộ khẩu của em đang ở Phú Thọ và năm 2009 em cũng đã làm thủ tục di chuyển quản lý giấy phép lái xe cơ giới đường bộ đến sở GTVT Phú Thọ.
Bây giờ để đổi bẳng thì em sẽ về Phú Thọ để đổi hay đổi ở Hà nội? Có cụ nào có kinh nghiệm trong vụ này thì tư vấn giúp em.
Xin đa tạ các cụ!

Capitalford

[Tịch thu bằng lái]
Vào Hà Đông cho vắng,
16 Cao Bá Quát em đến từ 12h30 mà đợi tận 2h mới đến lượt!!

vt2phuc

Xe điện
Chào các cụ,

25 ngày là thời gian quy định cho việc xác minh hồ sơ giữa 2 đầu sở (Nhận đổi và quản lý hồ sơ). Tùy vào mối quan hệ 2 địa phương mà xác minh nhanh hay chậm. Nhanh của cụ cũng mất 1 tháng mới xong.
Cụ cứ mang trực tiếp hồ sơ vào phòng một cửa làm việc. Đừng cò quay gì cả. Bảo vệ ở cổng, cò quay cũng tốn tiền mà mất thời gian. Cụ cứ vào làm hồ sơ như thường. Lúc nào lấy bằng mới mới phải nộp lại bằng cũ để cắt góc hủy.

Em khuyên các cụ là nên trực tiếp đi vào trong phòng 1 cửa hỏi thủ tục và cách làm hồ sơ. Dù sao cụ cũng phải chính chủ lên làm chứ không phải là ngồi nhà. Không nên hỏi qua cò như cụ. Chỉ thừa tiền nuôi cò thôi. :).

vt2phuc

Xe điện
Em chào các cụ,
Em mới tham gia, có việc này nhờ các cụ cao nhân chỉ giáo.
Bằng B2 của em đến 20/9 này là hết hạn, em đang muốn đổi sang bằng mới nhưng chưa biết phải làm thế nào, bởi vì.
Bằng của em do sơ GTVT Hà nội cấp, nhưng hộ khẩu của em đang ở Phú Thọ và năm 2009 em cũng đã làm thủ tục di chuyển quản lý giấy phép lái xe cơ giới đường bộ đến sở GTVT Phú Thọ.
Bây giờ để đổi bẳng thì em sẽ về Phú Thọ để đổi hay đổi ở Hà nội? Có cụ nào có kinh nghiệm trong vụ này thì tư vấn giúp em.
Xin đa tạ các cụ!
Cụ đổi đâu cũng được. Đổi HN thì lâu. Về phú thọ đổi thì nhanh hơn. Đổi ở HN thì mất thời gian chờ xác minh hồ sơ. Về PHú thọ đỡ được khoản thời gian xác minh.

vt2phuc

Xe điện
cụ chủ đến Phùng Hưng HD ra phòng bảo vệ có thằng tên Tuấn nó bảo 2 3 tháng đúng không?
AE chú ý tránh xa vị trí đó ạ.vì nó nhận vu vơ làm được thì làm không làm được thì trả lại
rất mất việc,em lên thẳng Phó Phòng làm còn bó tay nữa là...
trường hợp cụ chủ em đã Pm cụ cần chi tiết cụ thể thì em mới giúp cụ được
về thời gian cũng phải mất hơn 1 tháng
được mỗi cái mình được cầm lại GPLX cũ để dùng đến khi có GPLX mới thì nộp lại
CHÚ Ý : những trường hợp như cụ là tuyệt đối ko thể để mất GPLX hiện tại nếu mất coi như cụ nghỉ GPLX B2 luôn ạ.
Cụ cứ nghĩ mỗi cụ làm được đó. Em nói thật là vào trong diễn đàn để chia sẻ, phổ biến thủ tục cho mọi người cùng biết để làm. Cụ đừng dọa người khác vậy chứ. Nếu cụ muốn kinh doanh bằng cái việc làm cò kiểu này thì cụ nên vào chợ trời mở gian hàng chuyên cò cho nhanh. :). Chứ đừng vào trong khu vực luật lá này để làm cò ạ.