Hiện tượng lạ của Kia Morning 2010

namkhanh0106

Xe đạp
Con Kia Morning 2010 của mình mới chạy khoảng 3.000km, bỗng một ngày xấu trời đi tắm cho nó về, em cài số lùi thì nghe kêu tít, tít, tít,.... nhìn lên gương chiếu hậu thì thấy báo hình tam giác có dấu chấm than ở giữa kèm theo một dòng chữ Hàn xẻng, chả hiểu thế nào cả.
Đi một lúc là không thấy kêu tít tít nữa nhưng khi cài số lùi vẫn thấy hiện báo hình tam giác có dấu chấm than ở giữa kèm theo một dòng chữ Hàn xẻng.
Bây giờ mỗi lần tắm cho nó xong hoặc đi ngoài trời mưa mà cài số lùi nói lại kêu, kêu chán thì nó không kêu nữa mà cứ hiện dòng chữ quái quỷ, thế mới bực mình.
Có bác tài nào gặp hiện tượng này thì chỉ giáo cho em với!!!

pacuapin

Xe buýt
N­ước vào camera Bác ạ.Bác tháo ra lau sạch và lắp lại, chống nước vào là được.camera của Bác bị hở nên nước vào.

namkhanh0106

Xe đạp
Mình cũng nghi nghờ như vậy nhưng mấy hôm nay trời nắng thế này chắc camera nó cũng khô rồi chứ. Theo lời khuyên của bác em cũng thử kiểm tra xem thế nào.
Nhưng không biết là mở như thế nào nữa đây, không khéo lại chữa chột thành mù thì hỏng.

kriss

Xe buýt
bác lau sạch chỗ cái cảm ứng lùi nữa, chỗ đấy mà dính bụi hay bẩn thì xe bác cũng kêu đấy

toiditimem

Xe tải
Website
www.shopkorea.com.vn
Cụ chụp cái hình chữ hàn xẻng lên đây, em dịch cho nó chuẩn \:D/

KMN2010

Xe tăng
Con Kia Morning 2010 của mình mới chạy khoảng 3.000km, bỗng một ngày xấu trời đi tắm cho nó về, em cài số lùi thì nghe kêu tít, tít, tít,.... nhìn lên gương chiếu hậu thì thấy báo hình tam giác có dấu chấm than ở giữa kèm theo một dòng chữ Hàn xẻng, chả hiểu thế nào cả.
Đi một lúc là không thấy kêu tít tít nữa nhưng khi cài số lùi vẫn thấy hiện báo hình tam giác có dấu chấm than ở giữa kèm theo một dòng chữ Hàn xẻng.
Bây giờ mỗi lần tắm cho nó xong hoặc đi ngoài trời mưa mà cài số lùi nói lại kêu, kêu chán thì nó không kêu nữa mà cứ hiện dòng chữ quái quỷ, thế mới bực mình.
Có bác tài nào gặp hiện tượng này thì chỉ giáo cho em với!!!

Khỏi cần chụp bác ah, theo em biết thì xe nào cũng bị như thế. Trước em đi KM 2010 cũng vậy giờ forte cũng thế. Chẳng sao cả, đã có 1 bác biết tiếng Hàn dịch rồi. Nó cảnh bảo khi lùi bác phải nhìn 2 gương và gì gì nữa em ko nhớ. Đại loại chẳng sao cứ thế dùng thôi ah