Hiện tượng kính bị mờ do hơi nước khi xe đi không bật máy lạnh

xuongrongnuida

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi: Em mới mua xe loại Kia Foter. không biết là xe hỏng hay em không biết. Xe em bất kỳ trời nóng hay lạnh đề phải bật máy lạnh vì nếu không thì hơi nước, kính mờ không đi được. bật quạt gió mà không bật lạnh cũng không xong, kể cả bật quạt kính cũng không được. Cụ nào biết chỉ giùm em với. Em cảm ơn các cụ nhiều.

SPL

Xe container
Nguyên tắc nó thế cụ ạ, đều phải bật máy lạnh mới không bị mờ kính cụ ạ, nếu trời lạnh thì cụ để nhiệt độ gần chế độ nóng, cho chuyển gió xuống chân và để quạt gió mức 1 thôi.

Thangz

Xe tăng
theo em kính mờ khi xe chạy là do trong xe có hơi nước (hoặc ẩm). kụ xem ktra kỹ lại trong xe còn gì k nhé hoặc lọc gió điều hòa ẩm hay cụ lại để chế độ lấy gió bên ngoài.

mgp

Xe máy
Em nghĩ chỉ có trời mưa mà không bật máy lạnh mới bị còn trời nắng thì không sao.Bác thử chức năng sấy kính xem thế nào.

tainon

Xe điện
Em tưởng xe nào cũng thế mà.

niken

Xe hơi
Chỉ những hôm trời mưa hoặc có độ ẩm cao mới bị mờ kính thôi. Hồi đầu xe em cũng bị i chang như xe kụ, ngày bình thường kụ ko bật điều hòa chạy vẫn ngon, nhưng chú ký đừng để chế độ quạt gió nhé.....

hieuminh007

Xe đạp
Cái vụ náy đã có bác nào nói rồi đó. Cụ bâtf quạt gió và mở cửa xe ra, là được

xuongrongnuida

Xe đạp
Cám ơn các cụ nhiều, nhưng thật lòng em chưa thỏa mạn lắm. Mở cửa kính thị bụi. Em đi xe Ford, toyota bật quạt gió không bật lạnh nhưng kính có mờ đâu. Thời tiết Việt Nam thì trời mát, trời lạnh thường đi đôi với ẩm. Trời nắng hầu như phải bạtmáy lạnh rồi.

anycar.vn

Xe tăng
Xe nào chẳng thế hở cụ,đi trời mưa hoặc sương mù mà ko mở điều hòa thì kính tấp hơi,mờ tịt.

laonongtridien

Xe buýt
Cám ơn các cụ nhiều, nhưng thật lòng em chưa thỏa mạn lắm. Mở cửa kính thị bụi. Em đi xe Ford, toyota bật quạt gió không bật lạnh nhưng kính có mờ đâu. Thời tiết Việt Nam thì trời mát, trời lạnh thường đi đôi với ẩm. Trời nắng hầu như phải bạtmáy lạnh rồi.
Cái nhà anh này nói đúng, tôi đây cũng đi con Forte GDI 2011, cũng bị y chang vậy, tuy chỉ bị ngày mát, mưa phùn, hoặc trời ẩm, nồm thôi, nhưng thật khó chịu, bật điều hòa thì lạnh, nhưng chỉ để chế độ quạt gió thì nó lại bị mù tịt không nhìn thấy gì, tuy nhiên bật sấy kính thì nó hết, nhưng tắt sấy kính thì nó lại bị, thành thật chưa biết xử lý triệt để thế nào, dù tôi đã thử lấy gió trong, rồi ngoài, nhưng nó vẫn thế, chỉ còn cách bật cả điều hòa, để nhiệt độ gần bằng nhiệt độ ngoài trời thì nó hết(không phải bật sấy kính nữa), các cao nhân nào có lòng thì xin chỉ dùm cách nào không bật điều hòa mà vẫn không bị mờ...
đội ơn cao nhân lão đại!!!!

right2368

Xe tải
Ơ, sao Kia Morning nhà em lại ko bị như xe cụ chủ nhỉ? Hay tùy từng dòng xe nó thế ạ?

thainl

Xe đạp
E xin chào các cụ, em mới tham gia diễn đàn ạ!

Các cụ cứ để điều hòa ở chế độ tự động hoặc lấy gió ngoài thì sẽ không bị mờ kính đâu ạ.

Cerato79

Xe tải
E xin chào các cụ, em mới tham gia diễn đàn ạ!

Các cụ cứ để điều hòa ở chế độ tự động hoặc lấy gió ngoài thì sẽ không bị mờ kính đâu ạ.
Cụ bật ĐH thì còn nói làm gì. Xe em cũng bị mờ kính. Đành bật ĐH suốt thôi. Nếu đường thoáng mát, ko bụi thì em hạ kính 1 tí (em lắp vè che mưa rồi nhé).

trienchieu12

Xe tăng
Có chai carmate chuyên dùng để nước ko bị đọng sương đấy,các cụ vào big C có bán, em dùng thử rồi, cũng ok

Just.a.second

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi: Em mới mua xe loại Kia Foter. không biết là xe hỏng hay em không biết. Xe em bất kỳ trời nóng hay lạnh đề phải bật máy lạnh vì nếu không thì hơi nước, kính mờ không đi được. bật quạt gió mà không bật lạnh cũng không xong, kể cả bật quạt kính cũng không được. Cụ nào biết chỉ giùm em với. Em cảm ơn các cụ nhiều.
Kính kéo lên hết thì phải bật điều hòa thôi nguyên tắc nó thế, còn không hạ hết kính xuông.