HELPPP! Bỗng dưng bị tê nhức tay

bear in car

Xe buýt
Kính cccm,
E sức khoẻ khá tốt, dù đã hơn 50 nhưng mọi hđ vẫn bình thường. Bỗng dưng gần đây e bị tê tay trái, nhiều lúc thấy nhức vùng vai và tê ở đầu ngón tay cái :(. E nhớ là gần đây e k làm gì khác thường. Đi khám thì họ bảo là e bị thoái hoá đốt sống cổ và kê vitamin 3B về uống. E đã uống 3B đc gần 2 tuần rồi mà chưa thấy biến chuyển gì.
Hiện tại chức năng vận động chưa bị ảnh hưởng gì nhưng cảm giác rất khó chịu. Nhờ cccm tư vấn hoặc chia sẻ kinh nghiệm chữa bệnh này với ạ. Đọc trên mạng thấy chứng này có nhiều nguy cơ nên e cũng hơi lo lo :-s.
Đội ơn cccm nhiều

Chỉnh sửa cuối:

nguyenlongthe

Xe tăng
Nguy cơ cũng chẳng có gì ghê gớm cả nó cứ tê tê thôi và tăng dần cho đến khi tê nặng sẽ khó cầm nắm được và làm cho cụ mất ăn mất ngủ.Nói vậy thôi nó là kể thù giấu mặt đáng sợ mà cũng khó chữa phết đấy cụ nhé.

jet engine

Xe buýt
Nguy cơ cũng chẳng có gì ghê gớm cả nó cứ tê tê thôi và tăng dần cho đến khi tê nặng sẽ khó cầm nắm được và làm cho cụ mất ăn mất ngủ.Nói vậy thôi nó là kể thù giấu mặt đáng sợ mà cũng khó chữa phết đấy cụ nhé.
Cụ nói vậy làm cụ chủ càng hoang mang hơn đấy: cái màu xanh chẳng ăn nhập gì cái màu đỏ, còn chỗ màu tím thì chung chung quá ạ :D
Theo e cụ chủ thử châm cứu 1 đợt xem sao, nhưng Tết nhất rồi ko ai làm đâu ~X(. Cụ mợ nào có mẹo nào cụ chủ có thể tự chữa tạm mấy hôm vậy

nguyenlongthe

Xe tăng
Liên quan nhiều nữa là đằng khác cụ nhé.Của cụ này là di chứng do:
''Tôi 56 tuổi, mới bị đau cột sống lần đầu, nhưng khả năng là chớm bị từ cách đây khoảng 10 năm nhưng k để ý''
Không chữa dứt điểm nên bệnh nó leo lên cổ gáy gây tê tay.

Hoàng A Mã

Xe điện
Xét nghiệm Gout xem thế nào

Nam ktnb

Xe tải
Kính cccm,
E sức khoẻ khá tốt, dù đã hơn 50 nhưng mọi hđ vẫn bình thường. Bỗng dưng gần đây e bị tê tay trái, nhiều lúc thấy nhức vùng vai và tê ở đầu ngón tay cái :(. E nhớ là gần đây e k làm gì khác thường. Đi khám thì họ bảo là e bị thoái hoá đốt sống cổ và kê vitamin 3B về uống. E đã uống 3B đc gần 2 tuần rồi mà chưa thấy biến chuyển gì.
Hiện tại chức năng vận động chưa bị ảnh hưởng gì nhưng cảm giác rất khó chịu. Nhờ cccm tư vấn hoặc chia sẻ kinh nghiệm chữa bệnh này với ạ. Đọc trên mạng thấy chứng này có nhiều nguy cơ nên e cũng hơi lo lo :-s.
Đội ơn cccm nhiều
Bệnh này thuốc cũng chỉ được 1 thời gian ngắn rồi tái phát. Cụ tập yoga khỏi lo đau, 15 bài trên youTube:
.
Trước em cũng đau như cụ, em tập 4 năm nay thấy hiệu quả rất tốt.

bear in car

Xe buýt
Liên quan nhiều nữa là đằng khác cụ nhé.Của cụ này là di chứng do:
''Tôi 56 tuổi, mới bị đau cột sống lần đầu, nhưng khả năng là chớm bị từ cách đây khoảng 10 năm nhưng k để ý''
Không chữa dứt điểm nên bệnh nó leo lên cổ gáy gây tê tay.
Xét nghiệm Gout xem thế nào
Bệnh này thuốc cũng chỉ được 1 thời gian ngắn rồi tái phát. Cụ tập yoga khỏi lo đau, 15 bài trên youTube:
.
Trước em cũng đau như cụ, em tập 4 năm nay thấy hiệu quả rất tốt.
Thanks cccm. E định tuần này bố trí đi khám chuyên khoa xem sao nhưng chưa biết khám ở đâu tốt :-??
Gần đây e xét nghiệm chỉ số acid uric tốt, nhưng đường máu hơi cao :(

Việt ViVu

Xe tải
Theo như kinh nghiệm chia sẻ thuốc thoát vị đĩa đệm được vài năm thì dấu hiệu của cụ chủ là thoái hoá đốt sống cổ rồi.

sh0210

Xe hơi
nó có thể là biểu hiện của bệnh suy giãn tĩnh mạch hoặc teo thần kinh khớp cổ tay cụ nên đi kiểm tra sớm nhé