Thảo luận HELP Lái nữ về bảo dưỡng xe Kia 20000KM

Baoyen1010

Đi bộ
E có con xe Seltos, hiện tại cbi đến kì bảo dưỡng 2v, nhưng thấy n người kêu ra hãng tầm này hay bị chém đẹp 10-15 củ mà e lại là nữ nên k biết cái nào nên hay k nên thay. E up 1 ảnh e lấy đc trên mạng của 1 bác, bác nào xem giúp e trong các mục trên thì mục nào nên làm ạ. Vs cả xe e ít đi, nên đợt này bị yếu acquy, nổ lúc đc lúc không, vậy thì phải ktra và thay j vậy ạ . E xin cảm tạ các bác nghìn lần ạ

minhab

Xe điện
Hỏi cái này cũng khó, phải ra thợ xem báo mợ thế nào. Giống người ốm có người cần tẩm bổ có người chỉ cần thuốc, nếu cần bỏ mấy cái dung dịch súc rửa động cơ với nhiên liệu đi cứ thế mà làm thôi mợ. Điều hòa mà chưa hôi với yếu thì bỏ đi cũng được, nói chung mợ nên ra một xưởng ngoài người ta kiểm tra tư vấn cho mợ :)

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Xe Seltos máy xăng, mợ đi đường đẹp không leo vỉa hè hay phi vào ổ gà thì chưa cần làm gì đến lốp. Họ tư vấn nhiều thì chọn mấy thứ sau:
1) Thay dầu động cơ và lọc dầu;
2) Kiểm tra siết các ốc dưới gầm xe;
3) Vệ sinh ắc phanh tra mỡ, kiểm tra má phanh. Phần này phải hạ bánh xe xuống.
4) Thổi bụi lọc gió động cơ, nếu đi phố thì chưa cần thay;
5) đo ắc quy nếu yếu thì thay mới (ra ngoài thay họ thu bình cũ trừ tiền rẻ hơn thay hãng)
Tổng chưa đến 2 triệu đâu ạ !
Vào hãng vì liên quan đến bảo hành, cố vấn kỹ thuật trao đổi xong mình chọn phần cần thiết thôi !