Help!!!! Honda Civic 2012 1.8 AT có tiếng kêu lạ.

PTK_VT

Xe hơi
Kính các cụ! Tình hình là vợ 2 Civic 2012 1.8AT của em mới đi dc hơn 4.000km, thứ 5 vừa xuống HD LB bảo dưỡng và thay dầu (em ở Việt Trì ạ), tự dưng chiều nay E thấy có tiếng lọc cọc trong khoang máy, k bị thường xuyên nhưng nghe rất to và rõ khi máy bị rung (k phải bị xóc ạ), như lúc đang đi mà phanh gần dừng lại thì tiếng lọc cọc nghe rất rõ, nhanh theo vòng tua máy. E lo quá k biết bị sao mà k thấy báo lỗi gì. Có cụ nào đã từng bị giống thế k cho em lời khuyên với ạ, nhà em xa quá k tiện qua hãng ktra.

PTK_VT

Xe hơi
Có 1 vđ nữa ạ, đấy là lúc E phanh gấp thì có tiếng lịch kịch đằng sau xe, tiếng kêu như có một cái gì rất nặng đang đung đưa. E đã bỏ hết đồ ở cốp ra mà vẫn còn tiếng kêu. Liệu có phải do E đổ xăng đầy nên lắc k ạ.
Vodka các cụ!

DuyThanhSNG

Xe tăng
Cụ cho người bò xuống gầm kiểm tra mấy cái vòng cao su treo ống xả và kiểm tra xem có bị đứt mất hay va quẹt cong ống xả không nhé.

PTK_VT

Xe hơi
Cụ cho người bò xuống gầm kiểm tra mấy cái vòng cao su treo ống xả và kiểm tra xem có bị đứt mất hay va quẹt cong ống xả không nhé.
Xe từ ngày mua chỉ có em đi đảm bảo k va quệt, chạm gầm lần nào. Sáng nay dậy sớm bò vào gầm xe thấy 2 cái hộp giảm âm vẫn chắc chắn lắm, vào treo cao su đầy đủ nhưng vẫn có tiếng lịch kịch khi phanh gấp. Còn cái vụ tiếng kêu lọc cọc nữa ạ, nêu rất to khi ở vòng tua máy thấp, ngồi trong cabin nghe rõ. Kiểu này E lại mất công làm chuyến xuống hãng rồi, hic

Tứ Vạn

Xe điện
Xe từ ngày mua chỉ có em đi đảm bảo k va quệt, chạm gầm lần nào. Sáng nay dậy sớm bò vào gầm xe thấy 2 cái hộp giảm âm vẫn chắc chắn lắm, vào treo cao su đầy đủ nhưng vẫn có tiếng lịch kịch khi phanh gấp. Còn cái vụ tiếng kêu lọc cọc nữa ạ, nêu rất to khi ở vòng tua máy thấp, ngồi trong cabin nghe rõ. Kiểu này E lại mất công làm chuyến xuống hãng rồi, hic
Chính xác, cụ nên chuyển vào hãng, yêu cầu nhân viên kỹ thuật lái thử, cụ nên ngồi cùng để mô tả chắc tìm ra thôi, xe cụ còn mới thía em dự chả sao đâu:D

safedrive

Xe tải
Cái này có thể liên quan đến bánh, phanh, cái j phải quay mới kêu theo tốc độ cụ ạ

PTK_VT

Xe hơi
Chính xác, cụ nên chuyển vào hãng, yêu cầu nhân viên kỹ thuật lái thử, cụ nên ngồi cùng để mô tả chắc tìm ra thôi, xe cụ còn mới thía em dự chả sao đâu:D
Cái này có thể liên quan đến bánh, phanh, cái j phải quay mới kêu theo tốc độ cụ ạ

Vâng chắc E lại cất công xuống hãng xem tình hình thế nào, chứ xe vừa đi mà có mấy cái tiếng lạ đó cũng lo. Tại nhà em hơi xa hãng nên chần chừ tý. Cảm ơn các cụ ạ!

PTK_VT

Xe hơi
Nghĩ mà nản các cụ ạ. E hnay chạy hơn trăm km xuống HDTH kiểm tra, các cụ CVDV cũng rất nhiệt tình tiếp đón, nhưng sau 1 hồi ktra, nghe ngóng thì kl là: ghi nhận có tiếng kêu lạ, nhưng mà k rõ là ở cái gì, cứ về đi khi kêu to hơn xuống khám lại. Em chán k buồn nói, đi về VT rồi xe lại lọc cọc. Xe E bị mấy vđ nhỏ mà các "chuyên gia" chả cụ nào khám ra, hay là nhỏ quá các cụ ấy k để ý nhỉ. Các cụ cho E xin lời khuyên bjo nên làm ntn. Đa tạ các cụ!

TVPL

Xe container
Cụ oánh quay lại HDMD đê, cố lọ mọ tìm thầy tìm thuốc để đi khỏi bị ức chế đi cụ.

lazycr7

Xe hơi
xe cụ hãng không tìm ra lỗi thì cụ mang ra gara nào uy tín xem sao

DuyThanhSNG

Xe tăng
Nghĩ mà nản các cụ ạ. E hnay chạy hơn trăm km xuống HDTH kiểm tra, các cụ CVDV cũng rất nhiệt tình tiếp đón, nhưng sau 1 hồi ktra, nghe ngóng thì kl là: ghi nhận có tiếng kêu lạ, nhưng mà k rõ là ở cái gì, cứ về đi khi kêu to hơn xuống khám lại. Em chán k buồn nói, đi về VT rồi xe lại lọc cọc. Xe E bị mấy vđ nhỏ mà các "chuyên gia" chả cụ nào khám ra, hay là nhỏ quá các cụ ấy k để ý nhỉ. Các cụ cho E xin lời khuyên bjo nên làm ntn. Đa tạ các cụ!
Xe CỤ chắc vẫn còn bảo hành.Chỉ sợ sau khi hết hạn bh thì nó mới bảo xe bị cái này cái kia.
Thôi bảo hành chỗ nào thì bảo nó nghi sổ rồi ra ngoài kiểm tra thêm.
(mấy hôm trước ở HĐ MĐ cũng có CV bị kêu ở máy mà thợ cũng đo đạc,tai nghe mà chưa phán được chính xác.)

QuangDuong304

Xe buýt
Xe Em cũng vậy, mỗi lần dừng đèn đỏ mà ko về P hay N mà đạp phanh là nghe rõ lắm :(

PTK_VT

Xe hơi
Xe Em cũng vậy, mỗi lần dừng đèn đỏ mà ko về P hay N mà đạp phanh là nghe rõ lắm :(
Cụ QuangDuong đã xử lý dc chưa, xe em nghe tiếng kêu như lỏng cái gì đấy, đúng như xe cụ là lúc đang D mà phanh xe hơi kéo tý nghe rõ lắm, cứ lọc cọc phía trc nghe ức chế quá.

PTK_VT

Xe hơi
xe cụ hãng không tìm ra lỗi thì cụ mang ra gara nào uy tín xem sao
Xe E mới chạy còn BH nên E k dám mang ra gara, sợ sau hãng từ chối BH thì chết em (còn BH 2,5 năm nữa mà cụ). Thế mới khó cho em chứ.

PTK_VT

Xe hơi
Cụ oánh quay lại HDMD đê, cố lọ mọ tìm thầy tìm thuốc để đi khỏi bị ức chế đi cụ.
Vâng chắc E cũng phải cố đi các show xem có thầy nào tìm dc không, có điều E ở tận VT mỗi lần đi xa quá, mất cả buổi. Những vđ này mình ycau nhà máy ktra dc không các cụ nhỉ?

westlake

Xe buýt
sao hôm xuống HDTH ko tìm được bệnh cụ không ra cả HDMD, HDGP.. xem họ có tìm ra ko. Đằng nào cũng mất công xuống HN

moilai123

Xe hơi
Xe em civic 1.8 thời gian đầu cũng có tiếng kêu "lịch kịck", nhất là những lúc phanh hơi gấp hoặc bẻ lái cua vòng gấp. Em kiểm tra mãi mới phát hiện ra là do mấy cái hộp vỏ đĩa CD em để trong khoang chứa đồ ngay bên lái phụ. Vậy cụ thử kiểm tra, bỏ hết các đồ vật cứng đựng trong các khay, hoang trong xe xem, nhất là trong các khoang nhựa mà mình lại để đồ vật cứng và nặng.

PTK_VT

Xe hơi
Xe em civic 1.8 thời gian đầu cũng có tiếng kêu "lịch kịck", nhất là những lúc phanh hơi gấp hoặc bẻ lái cua vòng gấp. Em kiểm tra mãi mới phát hiện ra là do mấy cái hộp vỏ đĩa CD em để trong khoang chứa đồ ngay bên lái phụ. Vậy cụ thử kiểm tra, bỏ hết các đồ vật cứng đựng trong các khay, hoang trong xe xem, nhất là trong các khoang nhựa mà mình lại để đồ vật cứng và nặng.
Em cũng cẩn thận lôi hết các đồ ra rồi cụ ạ, nhg mà vẫn có tiếng kêu. Thợ chạy thử cũng bảo có tiếng kêu nhg cho xe lên cầu nghe ngóng chán chả phát hiện ra.

PTK_VT

Xe hơi
sao hôm xuống HDTH ko tìm được bệnh cụ không ra cả HDMD, HDGP.. xem họ có tìm ra ko. Đằng nào cũng mất công xuống HN
Em loanh quanh cho các cụ TH kiểm tra xong gần hết giờ chiều nên đành đi về. Có khi hôm khác phải đi từ sáng chạy loanh quanh như ý của cụ.

Tứ Vạn

Xe điện
Khổ cái thân cụ, đã mất công ra HDTH rồi nếu kiểm tra không được thì quay lại HDMD or HDGP kiểm tra nốt rồi hãy về chứ, cú để thế thì đi bị tâm lý khó chịu lém, thôi thì có bệnh thì vái tứ phương. Có lại chịu khó làm quốc nữa đê lần này phải tìm cho bằng ra bệnh đấy