Help! Help! Lac.SE 2010 "Đèn báo sự cố" sáng mãi không tắt.

tungntgraig

Xe đạp
Các cụ cao niên giúp em vụ này với. Hôm qua, sau khi lên xuống phà xong thì đèn báo sự cố của nhà em nó cứ sáng mãi thế này, đến sáng nay em chạy mà nó không chịu tắt.Có phải em nó bị lỗi gì không các cụ?

Dân Nghệ

Xe tăng
Trước khi xuống phà bác có ghé vào đâu đổ xăng không? cái nắp xăng đóng chưa kín cũng có thể là nguyên nhân.

tungntgraig

Xe đạp
Trước khi xuống phà bác có ghé vào đâu đổ xăng không? cái nắp xăng đóng chưa kín cũng có thể là nguyên nhân.
Em đổ xăng từ hôm trước, chạy hết 1/4 bình rồi mà. Em nghi là khi lên xuống phà, có 1 lần vì vội nên khi nổ máy xong là vào số, nhấn ga ngay lập tức, không đợi đến khi các đèn cảnh báo tắt hết. Các cụ giúp em với.......

Dân Nghệ

Xe tăng
Lần trước xe em cũng bị như vậy, theo hiểu biết của em và các kinh nghiệm trên OF thì em tháo một cực ắc quy ra 5 phút nhưng đèn vẫn ko tắt nên sau đó phải ra hãng để kiểm tra bằng máy vi tính. Bác thử xem sao nếu sau khi lắp ắc quy vào đền ko sáng nữa thì không vấn đề gì còn ko thì phải ktra bằng máy thôi.

namfox

Xe tải
Lần trước xe em cũng bị như vậy, theo hiểu biết của em và các kinh nghiệm trên OF thì em tháo một cực ắc quy ra 5 phút nhưng đèn vẫn ko tắt nên sau đó phải ra hãng để kiểm tra bằng máy vi tính. Bác thử xem sao nếu sau khi lắp ắc quy vào đền ko sáng nữa thì không vấn đề gì còn ko thì phải ktra bằng máy thôi.
Bác nói đúng, tuy nhiên chỉ nên tháo cực âm của accu thôi để tránh nguy hiểm. Đừng động vào cực dương khi dùng tay không dễ gây chạm mát và chập. Cũng không cần đến 5 phút đâu ợ, quá 2 phút là ok rồi. Trường hợp này được ví như các Cụ reset lại hệ thống vậy (bản chất toàn bộ hoạt động của xe được điều khiển bởi ECU như CPU của máy tính vậy).

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Các cụ cao niên giúp em vụ này với. Hôm qua, sau khi lên xuống phà xong thì đèn báo sự cố của nhà em nó cứ sáng mãi thế này, đến sáng nay em chạy mà nó không chịu tắt.Có phải em nó bị lỗi gì không các cụ?
Bác mang em đọc lỗi hộ cho xem nó làm sao, việc đọc - xóa lỗi hộp đen em hoàn toàn miễn phí cho anh em OF

ducan

Xe tăng
Bác mang em đọc lỗi hộ cho xem nó làm sao, việc đọc - xóa lỗi hộp đen em hoàn toàn miễn phí cho anh em OF
gớm xưởng cụ bây giờ hiện đại hóa đến thế rồi cơ à , hôm trước hội lac bọn em ngồi buôn dưa có nói đến vụ rửa máy xe Lac , em bẩu em mới rửa máy móc bên cụ ngon bổ rẻ , thế nào đợt tới cũng có xe lac sang cụ làm vệ sinh , cụ nhớ cắt % cho em nhá :)]......không thì em buôn lỗ mất:))

MrTYPN

Xe máy
Cụ vẫn ở bên GL đúng không ạ. hôm nào em mang qua cụ giúp em xóa lỗi hộp đen cụ nhé. xe em cũng bị báo đèn lỗi check engine ! Tks cụ nh

obgoliver

Xe tải
xe em hôm thư 7 vừa rồi cũng báo lỗi y như thế, đang đi bình thường tạt vào lề đường để cho gấu xuống xe, lúc gạt vào D để đi tiếp thì xe rú ga ầm ĩ không thấy nhúc nhích, đèn báo lỗi, tắt đi khởi động lại máy vẫn nỗ nhung số D để đi thì xe cứ ì ra không nhúc nhíc. tắt máy để 15' sau lại ok, đi mấy ngày vẫn không thấy báo lỗi nữa.

hunglawyer

Xe buýt
Cụ cho nhà cháu xin số cầm chân của cụ phát. Hôm nào tiện cháu qua nhờ cụ check và xóa giúp. Số cầm tay của nhà cháu là 0945655099. Cảm ơn cụ trước nhé.