[HELP] Cần các pro giúp đỡ về Lib và LX ...!!~

yumitoxic

Xe đạp
Hưx... Tình hình là mấy hum nữa em lấy xe.

Nhưng mà giờ vẫn đang hoang mang quá. :((

Đang phân vân giữa lib và lx ( nội thui ạ ).

Hỏi mọi người thì 9 người 10 ý nên cho tới giờ vẫn cứ ngơ ngơ. ~X(

Theo ý kiến cá nhân của em thì em thích lib hơn 1 tý tẹo. :x

Em thấy trong đây có nhiều topic nói về 2 xe trên rồi nhưng vẫn

mạo muội hỏi mọi người về ý kiến 2 loại xe trên để cho em thêm

vững tin về lựa chọn của mình =)).

Mà em hỏi thêm là em định lấy xe màu trắng thì có nên dán ko.

Thấy bảo dán xe trắng thì hay bị ố màu nhưng ko dán thì lại sợ

xước :(

Thanks cả nhà mình trước... :">(k)

p.S: Àh quên tay xách với yên lib nhập giờ thay đắt ko ạ. Và nếu mình ko thay yên chỉ thay tay xách thì có đc ko nhỉ ?

adidas.

Xe máy
mua li đi cụ. thay tay sách ko thay yên thì đóng yên ko vào dc đâu. ko có tiền làm cai yên độ 6lit thôi cái tay sách 2t3 thì phải

ducanh91

Xe điện
Hưx... Tình hình là mấy hum nữa em lấy xe.

Nhưng mà giờ vẫn đang hoang mang quá. :((

Đang phân vân giữa lib và lx ( nội thui ạ ).

Hỏi mọi người thì 9 người 10 ý nên cho tới giờ vẫn cứ ngơ ngơ. ~X(

Theo ý kiến cá nhân của em thì em thích lib hơn 1 tý tẹo. :x

Em thấy trong đây có nhiều topic nói về 2 xe trên rồi nhưng vẫn

mạo muội hỏi mọi người về ý kiến 2 loại xe trên để cho em thêm

vững tin về lựa chọn của mình =)).

Mà em hỏi thêm là em định lấy xe màu trắng thì có nên dán ko.

Thấy bảo dán xe trắng thì hay bị ố màu nhưng ko dán thì lại sợ

xước :(

Thanks cả nhà mình trước... :">(k)

p.S: Àh quên tay xách với yên lib nhập giờ thay đắt ko ạ. Và nếu mình ko thay yên chỉ thay tay xách thì có đc ko nhỉ ?

Trời xjk zậy ta :D
Đi Li cho nhẹ nhàng ,Lx thì hơi cồng kềnh ,dắt khó ,gửi xe chỗ nào chật mà lấy ra thì .... ,con gái đi xe k may mà đổ thì ....

yumitoxic

Xe đạp
mua li đi cụ. thay tay sách ko thay yên thì đóng yên ko vào dc đâu. ko có tiền làm cai yên độ 6lit thôi cái tay sách 2t3 thì phải
Eo... Thế tất tật thay là tầm 3tr thôi á.
Sao em nghe bảo tầm 6tr j` đó nên cũng hơi hốt :((. Cám ơn cụ...

Trời xjk zậy ta :D
Đi Li cho nhẹ nhàng ,Lx thì hơi cồng kềnh ,dắt khó ,gửi xe chỗ nào chật mà lấy ra thì .... ,con gái đi xe k may mà đổ thì ....
Thanks cụ :D... Mà chưa chi úm đổ xe là sao =))

ducanh91

Xe điện

Sự thật mất lòng =)) thấy n cgai đi Lx đổ xe ,dắt xe cứ như là đánh vật vs chiếc xe nhìn mà nản :D

taieole

Xe đạp
lx cũng chất.nhưng li đang hot.tùy nơi thôi bác ah.nếu bác cao 1m65.nặng 55kg.thi đi li hot lắm.như em nè.còn to hơn cao hơn thì đi lx.li thì chọn màu trắng hot.còn lx thì màu đen yên za bò.hay màu xanh.màu nâu.

yumitoxic

Xe đạp
Mã:
Sự thật mất lòng =)) thấy n cgai đi Lx đổ xe ,dắt xe cứ như là đánh vật vs chiếc xe nhìn mà nản
Bác yên tâm là em khỏe lắm =))... Em ko vật xe thì thôi xe ls mà vật em được :">

Con gái có vẻ đi lx thì có dáng hơn. đi li thì năng động hơn. Nói chung mỗi xe có một nét đẹp riêng. Mua xe màu trắng về dán bóng kính khoảng 1 năm là bị ố vàng, lại bóc ra dán lại.hjhj
Hixxx vậy rốt cuộc là vẫn phải dán ạ... >"<

lx cũng chất.nhưng li đang hot.tùy nơi thôi bác ah.nếu bác cao 1m65.nặng 55kg.thi đi li hot lắm.như em nè.còn to hơn cao hơn thì đi lx.li thì chọn màu trắng hot.còn lx thì màu đen yên za bò.hay màu xanh.màu nâu.
Em cao 1m64 nặng ~48 kg ạh. Thanks bác góp ý...

Mà em xem trên mạng giá lib là 56tr700 mà ra đại lý hỏi lại thấy bảo 58 tr. Màu xanh hình như còn đắt hơn 1tr là 59.
E tưởng đại lý của Piaggo ko làm giá hóa ra cũng chả khác rì hãng Honda :(.

bravochan

Xe buýt
Mã:
Sự thật mất lòng =)) thấy n cgai đi Lx đổ xe ,dắt xe cứ như là đánh vật vs chiếc xe nhìn mà nản
Bác yên tâm là em khỏe lắm =))... Em ko vật xe thì thôi xe ls mà vật em được :">

Hixxx vậy rốt cuộc là vẫn phải dán ạ... >"<

Em cao 1m64 nặng ~48 kg ạh. Thanks bác góp ý...

Mà em xem trên mạng giá lib là 56tr700 mà ra đại lý hỏi lại thấy bảo 58 tr. Màu xanh hình như còn đắt hơn 1tr là 59.
E tưởng đại lý của Piaggo ko làm giá hóa ra cũng chả khác rì hãng Honda :(.
Giá chuẩn là 56t8, đài lí nào cũng 56t8, màu nào cũng bằng tiền nhau hết.
Bạn hỏi bên đại lí nào, ở đâu thế.

yumitoxic

Xe đạp
Đại lý Trần Minh ở Thái Nguyên. Tại mình ko ở HN.
Còn hỏi lại nó là sao giá trên mạng là ~57 tr ... Nhận được câu trả lời là hết thời gian khuyến mại.
Hết hiểu luôn :((.

khuctu91

Đi bộ
Giá chuẩn là 56tr8, ko có cái vụ hết khuyến mại đâu. Bạn ở Thái Nguyên chắc ko phải là đại lý ủy quyền của Piaggio nên nó làm giá

dammevespa

Xe tải
con li nhìn ngang sao sao ấy,jong như bị gãy lưng

mrkuteb0y_hn

Xe máy
Em khuyên mợ 1 câu ntn ạ...Mợ muốn mua xe nào thì mợ cứ đi xem....Như em kết Li nhưng khi ra cửa hàng lại thick LX và em đã mua LX rùi mợ ak...Còn mợ 1m64 thì cứ làm em LX thôi.đó là ý kiến của em...Còn mua Lib thì mất công thay đồ này kia...Cũng khá là mệt đây..Mợ mua LX thì chỉ việc đi thôi...

Mrb00m

Xe máy
Đại lý Trần Minh ở Thái Nguyên. Tại mình ko ở HN.
Còn hỏi lại nó là sao giá trên mạng là ~57 tr ... Nhận được câu trả lời là hết thời gian khuyến mại.
Hết hiểu luôn :((.
ôi quê tôi, e cũng vừa lấy LI màu XCL lúc trưa nay mợ ah... Mợ có muốn đi thử ko e cho đi ^^ cho đỡ phải phân vân

QuaChuoiChin

Xe đạp
Theo mình thì mình vẫn thích Lx hơn. LX màu trắng cho đẹp bạn ah. Còn đâu liberty mình thấy máy móc nó cứ làm sao ấy, đi ko có cảm giác lâu bền. Mọi người chỉ khuyên bạn vậy thôi chứ quyết định vẫn là bạn. Thích xe nào thí múc thôi chứ sao phải lăn tăn. Chúc bạn mua được xe ưng ý

RomeoT

Xe tải
nói chung là ko lên mua xe nội bác à. đi 1 thời gian nó kêu như công nông

Lavender_li

Xe tăng
Trần MINH THÁI NGUYÊN đ/c 47 Lương Ngọc QUyến phải ko? cũng là đại lý của PI đấy,cơ mà các đại lý ở tỉnh bán hàng hơi chênh giá so với HN..giống PI ở HP cũng thế.Giá còn 60tr cơ. nên hôm trc có cụ bắt con HOÀNG LONG ôm tiền lên HN làm 1 fat trắng 56,8tr chuẩn ko cần chỉnh,Chẳng mất thêm xu nào.Mua xe xong làm con MBH 40k phi 1 mạch 2 tiếng về tới HP...Hehe QUÁ HOÀNH TRÁNG..
Theo ý mình thì con gái đi LI nhìn xì po.kute hơn...dáng LX xưa quá rồi.
+P/s : cụ nào bảo tay xách li nhập mà có giá 2,3tr ( ko fai hàng FAKE) thì cho nhà em lấy trc 2 chục cái nhé.Chém ẩu quá/...#:-s

adidas.

Xe máy

6t là thay yên nhập, tay sách nhập và ốp bô chỗ a hoàng là 5t8 ạ. còn nếu thay yên độ tay sách nhập ốp bô thì 4 củ.. ko thay ôp bô thì trừ đi 700k là 3t3 ạ

yumitoxic

Xe đạp
Giá chuẩn là 56tr8, ko có cái vụ hết khuyến mại đâu. Bạn ở Thái Nguyên chắc ko phải là đại lý ủy quyền của Piaggio nên nó làm giá
Cơ mà hình như có mỗi 1 đại lý Piaggo là của Trần Minh nên nó bảo sao thì být giá vậy. Thế mới khổ.

Em khuyên mợ 1 câu ntn ạ...Mợ muốn mua xe nào thì mợ cứ đi xem....Như em kết Li nhưng khi ra cửa hàng lại thick LX và em đã mua LX rùi mợ ak...Còn mợ 1m64 thì cứ làm em LX thôi.đó là ý kiến của em...Còn mua Lib thì mất công thay đồ này kia...Cũng khá là mệt đây..Mợ mua LX thì chỉ việc đi thôi...
Hux thì ta vs mama đy xem rồi mà. Mama thì khuyên mua lx, nhưng lx giờ mọi người đy nhiều vs cả nghe nói ăn xăng như điên nên ta cũng hơi nản.
Vẫn đang phân vân lắm ấy.

nói chung là ko lên mua xe nội bác à. đi 1 thời gian nó kêu như công nông
:(
Em cũng muốn mua xe nhập nhưng mà hoàn cảnh cho phép xe nội thôi bác ạ ... :-<

ôi quê tôi, e cũng vừa lấy LI màu XCL lúc trưa nay mợ ah... Mợ có muốn đi thử ko e cho đi ^^ cho đỡ phải phân vân
Óe.... Bác lấy chỗ TM hả. Nó thét bao nhiêu thế. Mà được bác cho đy thử thì còn rì bằng =)) Nhưng thử kiểu j bây h hả bác. :D

Theo mình thì mình vẫn thích Lx hơn. LX màu trắng cho đẹp bạn ah. Còn đâu liberty mình thấy máy móc nó cứ làm sao ấy, đi ko có cảm giác lâu bền. Mọi người chỉ khuyên bạn vậy thôi chứ quyết định vẫn là bạn. Thích xe nào thí múc thôi chứ sao phải lăn tăn. Chúc bạn mua được xe ưng ý
Haizzzzzzzzzzzzzz.... Khổ là em đy con mio từ thời năm đầu đh đến giờ sắp ra trường mới được đổi xe nên mới phải đy hỏi loạn lên.
Trước giờ thì em thích lx nhưng từ đợt ra lib thì e lại hoang mang giữa 2 xe. Giá mà lực đủ mua cả 2 thì tốt quá =)).
Tks bạn :x

Trần MINH THÁI NGUYÊN đ/c 47 Lương Ngọc QUyến phải ko? cũng là đại lý của PI đấy,cơ mà các đại lý ở tỉnh bán hàng hơi chênh giá so với HN..giống PI ở HP cũng thế.Giá còn 60tr cơ. nên hôm trc có cụ bắt con HOÀNG LONG ôm tiền lên HN làm 1 fat trắng 56,8tr chuẩn ko cần chỉnh,Chẳng mất thêm xu nào.Mua xe xong làm con MBH 40k phi 1 mạch 2 tiếng về tới HP...Hehe QUÁ HOÀNH TRÁNG..
+P/s : cụ nào bảo tay xách li nhập mà có giá 2,3tr ( ko fai hàng FAKE) thì cho nhà em lấy trc 2 chục cái nhé.Chém ẩu quá/...
Hay có khi em cũng về xừ Hn mua. Tn cách hn 80 km còn gần hơn Hp-Hn. Em cũng hay đy xe máy xuống hn nhưng mà xe mới lấy ko có biển mà phi về tn có sao ko bác.
Thêm nữa bằng lái xe em mất mấy năm rồi còn chưa đy thi lại. >"<

6t là thay yên nhập, tay sách nhập và ốp bô chỗ a hoàng là 5t8 ạ. còn nếu thay yên độ tay sách nhập ốp bô thì 4 củ.. ko thay ôp bô thì trừ đi 700k là 3t3 ạ
Thế em cứ rước e ấy về rồi tình hình khi nào e thay chắc e xuống hn nhờ mấy bác trong này.
Chứ e con gái chả biết j, ở chỗ em thì thấy rao bán trên mạng toàn 5,6 tr... Nghe mà hốt ấy :(.

Chỉnh sửa cuối:

winter1989

Xe tải
Vote cho Lib vì mình đang đi lib, lx thì có cái vỏ nó chất hơn, lib chỉ có vỏ nhựa thôi :D. về máy thì mình thấy lx ga đầu hơi yếu, đi mà đường đông thì khổ hơn lib

adidas.

Xe máy
+P/s : cụ nào bảo tay xách li nhập mà có giá 2,3tr ( ko fai hàng FAKE) thì cho nhà em lấy trc 2 chục cái nhé.Chém ẩu quá/...#:-s
hehe e nhầm em ko nhớ nhưng mà biết thay ở chỗ a cả bộ là 5t9. em trừ yên 2t8 ốp bô 700k thì tay sách là 2t4 đúng ko ạ..hjhj a hoàng cứ chém

mà a hoàng còn nợ em cái biển chờ và cái nút gương nhá =)) hôm nào em lên vành thì em đòi luôn 1 thể

hôm em hẹn a lên vành nhưng mà lại phải tiêu tiền chán quá, em sẽ qua chỗ a sớm thôi hehe