Hệ thống lái của Toyota Corolla có vấn đề

hanhtoyota

Xe tải
Dường như mọi đen đủi vẫn không buông tha cho Toyota khi nhà sản xuất này lại bị khách hàng đệ đơn phàn nàn hệ thống thiết bị lái của mẫu xe Corolla 2009-2010 có vấn đề.

Hãng AP hôm 10/2 đưa tin, hiện Cơ quan an toàn đường bộ quốc gia Mỹ NHTSA đang tiến hành xem xét, điều tra sự việc qua 83 lá thư của khách hàng gửi đến đây kể từ tháng 4/2008.
“Chúng tôi đang tiến hành kiểm tra để xác minh sự thật”, phát ngôn của NHTSA, bà Karen Aldana nói.
Theo các tài xế, nếu xe đi với tốc độ từ 64km/h trở lên thì sẽ có xu hướng bị lạng sang trái hoặc sang phải.
Họ còn cho biết thêm, khi có hiện tượng xe bị lạng, họ phải dùng cả hai tay ghì thật chặt vô lăng mới có thể điều khiển xe chạy theo đường thẳng. Nếu không làm như thế mà nhìn xuống đường, họ sẽ thấy chiếc xe dần di chuyển sang làn đường khác. Theo thống kê, đã có 6 vụ tai nạn xảy ra khiến 10 người bị thương do sai sót kể trên.
Hiện Toyota chưa có bình luận gì thêm về việc này. Những chiếc xe bị ảnh hưởng được sản xuất từ sau năm 2008 sử dụng thiết bị lái bằng điện thay cho thiết bị lái thủy lực trên các dòng trước đó.
(Nguồn: Autoevolution)

thuyexpress

Xe máy
Thế mà xe Toy liên doanh ở Việt Nam vẫn bán chạy như tôm tươi cụ ah, ở mình Toy nó là thần tượng rồi, giống như mua xe máy ấy gì thì gì cứ phải là Honda nhé, hàng xóm nhà cháu ấy mua xe cho con đi học, hai bố con ra cửa hàng vác 1 em air blade về rồi gọi cháu sang uống nước để nghe chửi sao bọn Honda nó bố láo thế bán xe đắt lòi tù và ra. Cháu nghe chán quá mới bảo đắt thế sao không mua xe khác mà đi, ông bố bảo nhưng mà thích Honda, yêu nó mất rồi. Thế thì chịu đã yêu thì phải chấp nhận sự mù quáng:21::21::21::21::21::
Mà cháu hỏi khí không phải cụ chót dại làm sao mà xe của cụ đỏ hết cà đít thế

Chỉnh sửa cuối:

ducleminh

Xe điện
Có thể gọi là cuồng tín nữa cũng đúng, vấn đề là sao bọn Toyota và Honda tạo dựng được sự cuồng tín ấy ở người gốc Á nhỉ?

Gcar

Xe container
đó là bọn Nhật, dân Đông Nam Á sùng Nhật có lẽ vì 1 thời gian dài nghèo chỉ dùng được hàng Nhật là xịn nhất thôi. Nhiều thằng gốc Việt hay châu Á cũng núp bóng Nhật như Nagakawa, Akira, Ichiban..

cocsku

Xe cút kít
đó là bọn Nhật, dân Đông Nam Á sùng Nhật có lẽ vì 1 thời gian dài nghèo chỉ dùng được hàng Nhật là xịn nhất thôi. Nhiều thằng gốc Việt hay châu Á cũng núp bóng Nhật như Nagakawa, Akira, Ichiban..
Bọn này là bọn núp bóng quân phiệt Nhật bản, con cháu Trần Trọng Kim đây mà!

coolpix8700

Xe ngựa
Hồi còn ở bên Đức em cũng thấy đông con cháu Trần Trọng Kim lắm, chỉ tội cái bọn ấy lại tóc quăn, mắt xanh mũi lõ thôi. Không hiểu sau chúng lại đông thể nhỉ!

trongkhanh09

Xe tăng
ôi em thề với bác
con corolla xli của em cũng bị lạng như thế
nhiều lúc đi ngoài quốc lộ mà mình vượt mấy thằng xe tải cũng thấy ghê ghê :102:
tốc độ cả trăm km/h mà thấy chả chắc chắn gì, cứ lâng lâng bay bay ý

Cuteo03

Xe tải
ôi em thề với bác
con corolla xli của em cũng bị lạng như thế
nhiều lúc đi ngoài quốc lộ mà mình vượt mấy thằng xe tải cũng thấy ghê ghê :102:
tốc độ cả trăm km/h mà thấy chả chắc chắn gì, cứ lâng lâng bay bay ý
Xe E cũng thế, nhưng E chạy ở QL1 thôi, khi chạy sang QL5 thì ko thấy hiện tượng đó nữa -> đường Ql của mình làm như xxx ấy

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Chắc tại Corolla mà bác chạy PV-CR cả trăm km/h mà mới chỉ thấy lâng lâng bay bay...!

CHEVROLETCAMARO

Xe đạp
Mới thu hồi tùm lum xe giờ thêm cái vụ Altis đang chạy lạng tay lái nữa điều này chứng tỏ xe Toyota ko an toàn, vì đa số toàn bị lỗi về vấn đề an toàn, mấy người giàu có, có tiền mà mua xe thì chết ko ai thương nhưng tiếc đã chết mà làm người khác liên lụy theo, tự nhiên đang chở vợ con trên chiếc Wave ghẻ đi chơi thì bỗng nhiên 1 chiếc Toyota ở đâu bay đến tông vào làm chết hoặc thương tật cho người khác thấy mà đau lòng, vụ này Toyota chết chắc giờ em thề có tiền cũng ko mua Toyota , mua Toyota là mua họa về nhà.
Chắc tại Corolla mà bác chạy PV-CR cả trăm km/h mà mới chỉ thấy lâng lâng bay bay...!

tire_brake

Xe hơi
Mới thu hồi tùm lum xe giờ thêm cái vụ Altis đang chạy lạng tay lái nữa điều này chứng tỏ xe Toyota ko an toàn, vì đa số toàn bị lỗi về vấn đề an toàn, mấy người giàu có, có tiền mà mua xe thì chết ko ai thương nhưng tiếc đã chết mà làm người khác liên lụy theo, tự nhiên đang chở vợ con trên chiếc Wave ghẻ đi chơi thì bỗng nhiên 1 chiếc Toyota ở đâu bay đến tông vào làm chết hoặc thương tật cho người khác thấy mà đau lòng, vụ này Toyota chết chắc giờ em thề có tiền cũng ko mua Toyota , mua Toyota là mua họa về nhà.
Quan điểm của bác này thực sự là có định kiến! Tạo cảm giác cho người đọc về thiếu tính nhân văn!
Xe hơi cũng chỉ là một phương tiện. Ứơc mơ sở hữu một chiếc xe hơi là chính đáng... và không phải vì có xe hơi có nghĩa là "người giàu"... và không phải tất cả "người giàu" mà chết không ai thương... nếu xã hội mà thực sự như bác nghĩ thì loạn cả!
Bác nên có sự cải chính trước khi bị rất, rất nhiều người ném đá!

doremonmattich

Xe tăng
Cụ tìm đọc hồi ký của cụ Trần Trọng Kim đi nhé, trình của cụ Kim cao hơn các đối thủ đương thời nhiều chục năm đấy (c)

Merc C

Xe tải
Ặc, theo e người giàu dù ít nhiều cũng đóng góp cho xã hội nhiều hơn...người nghèo, ít nhất thuế con toy hơn con wave chứ, cụ nói thế e ngại chả muốn làm giàu ý. Còn e hỏi ngu các cụ đang dìm toy tý, nhà e có 1 e toy đăng ký 28/1/2010, e bán rẻ hơn thị trường 500us (giá salon - 500us) thì có trôi nhanh ko, e thề e hỏi thật(l)

Xe hoán cải

Xe buýt
sao không thấy ai nói về bệnh này mấy nhỉ ? lạng tay lái như nào hả các cụ , nó như kiểu lệch à ?

lmtuan

Xe tăng
Bác này nói chuyện như lờ ấy. Người ta giàu có mua xe thì làm gì mà chết ko ai thương tiếc? Xe Toy nó ko an toàn làm người ta chết chứ tông vào con Wave ghẻ của bác thì được cái gì, có ai mua ô tô mà mong bị va quẹt hay lủi vào Wave ghẻ của bác đâu. Hay bác ghe ăn tức ở rồi vô đây mắng nhiếc lung tung. Bỏ cái thói ấy đi bác ợ. Sống thế ko tốt đâu.:P:P:P

Xe em

Xe buýt
tự nhiên lại cãi nhau về chuyện giàu nghèo?...? Đi xe đẹp chưa chắc đã giàu đâu các bác ợ... em có mấy thằng bạn làm vận tải,bao bì.. nợ như chúa chổm, tiền trong ví chả bao giờ quá 1t mà đi toàn Q7, ls400..e có hỏi sâu lại như vậy , bỏn nói: cho nó hoành tráng:))...còn các sếp lớn, giàu sụ mà chỉ cưỡi Altis cũng có sâu ?:21:

Trungtroc

Xe điện
Em chạy Toy Corolla S xuất Mẽo 2004 vít lên trên 100km/h chả thấy lạng lách gì cả, hay là xe em nó là Toy nhái?:)):)):)) Mà thôi, em cung chả muốn dính dáng đến Toy nữa, với lại sợ giàu lắm, lại bị người ta trù ẻo cho chết sớm, chả dại:)):)):))!! Mợ Hạnh Toy hay mợ Phùng Thị Mỹ Hạnh (chắc là 1) có đi Toy ko, em biếu con xe của em cho mợ luôn, free, chỉ xin 1 chầu cafe thôi ạ!(b)(c)

giangviae

Xe đạp
Chết cha, con xe em cung bị hôm mới nhận xe em đã hơi ngờ ngợ bây giờ các cụ nói vậy để mai em mang qua bảo hành vậy.