[CCCĐ] Hè năm ngoái 2015 nhà em đi phượt Đà Nẵng với Morning Slx

Láu

Xe điện
Giờ đã là gần cuối hè 2016, chuyến đi của em là từ hè năm ngoái, nhưng ấn tượng với em và gia đình về chuyến đi như vừa mới diễn ra vậy, nhất là với lũ F1 nhà em.
Em và 2 đứa lớn nhà em thì rất máu, nhưng vợ cả em thì lại ngại vì đứa thứ 3 nhà em lúc đấy có 13 tháng tuổi thôi, cứ 2 -3 tiếng lại phải ăn 1 lần không cháo thì sữa, mà ku cậu lại bị trào ngược dạ dày, nên rất hay beauty phun. Vợ em thì thích đi cùng mấy nhà nữa cùng chạy vào vui vẻ có bạn có bè, rủ mấy nhà thì nhà nào cũng bận. Thế là em quyết luôn là lên đường, chỉ nhà mình đi cũng được, tiêu chí là ngon bổ rẻ, tiện đâu nghỉ đấy, chủ yếu là cho 2 đứa lớn F1 nhà em có được nhiều trải nghiệm.
Thế là vợ cả em chuẩn bị mua nào bỉm, sữa cho 3 đứa F1, bim bim, thịt bò khô để ăn vặt dọc đường, quần áo, mũ kính, kem chống nắng, phao bơi, phích nước mini để pha sữa, xe đẩy...v,v... Do vợ 2 của e là xe cỏ Morning 2009 Slx nên tất cả quân tư trang nhà e cho hết vào các túi du lịch cho gọn nhẹ. Sáng 21/06/2015 đã bảo với vợ là 8h sáng xuất phát, nhưng đến tận 9h30 mới bắt đầu đi được do phải cho ku thứ 3 nhà e ăn xong. Khoảng 10h nhà e chuẩn bị rẽ lên cao tốc Cầu Giẽ thì thấy ông con bắt đầu ậm oẹ rồi 1 phát ra hết cả bát cháo vợ e vừa cho ăn xong. Thế là lại phải đỗ lại lau dọn, vợ e lại cho ku con uống sữa tạm rồi tiếp tục lên đường. Cả chuyến đi chỉ mệt nhất là chuyện cho thằng ku ăn uống thôi. Đúng 10h30 nhà e bắt đầu lên cao tốc Cầu Giẽ, trời tháng 6 nắng đẹp, xanh ngắt. Lên đường nào!

Chỉnh sửa cuối:

Láu

Xe điện

E chạy 1 mạch đến hết Ninh Bình thì rẽ vào thành phố tìm chỗ ăn trưa, trời nắng nóng quá, tìm mãi mới có một nhà hàng cơm bình dân có máy lạnh. Vợ cả e gọi cơm canh, trứng tráng, thịt ba chỉ cho cả nhà. Trong lúc chờ món thì vợ e lại cho ku bé nhà e ăn cháo, vừa cho ăn vừa sợ nó phun ra thì sợ lắm. Chắc cụ mợ nào có con bị giống ku nhà e thì cũng sẽ hiểu cái cảm giác đấy. Ăn uống no nê xong xuôi nhà e lại chạy tiếp.
Đây là lúc dừng chân nghỉ uống nước ở Tĩnh Gia, Thanh Hoá, 2 đứa lớn ăn kem, mẹ thì vừa uống nước dừa vừa lại cho đứa bé ăn sữa, bố thì kiểu gì cũng phải làm điếu thuốc

Láu

Xe điện
Nhà e chạy tiếp đến 6h chiều thì có mặt ở Vinh, vợ cả e bảo hay dừng lại ăn uống chống đói rồi đi tiếp. Thấy 1 quán mỳ phở vỉa hè trông cũng sạch sẽ, nhà e tạt vào ăn uống luôn, 2 đứa lớn thì ăn mỳ và phở, đứa bé nhất lại ăn cháo, e và vợ cả thì ăn miến. Ăn gần hết thì bỗng 1 cơn giông to kéo đến, mây đen kịt, nhà e vừa kịp trả tiền, nhảy lên xe thì mưa to như trút nước. Trời cũng vừa tối, nhà e quyết định cứ đi tiếp đến Thiên Cầm Hà Tĩnh thì nghỉ lại cũng được. Trời mưa to quá, sấm chớp giật đùng đùng, xung quanh đen kịt, xe e pha thì tối om, đường quốc lộ 1A vắng tanh có vài xe đi, con gái e sợ qúa khóc bảo: " bố ơi! Con sợ lắm! " cả thằng anh nó cũng sợ co rúm. E phải bật to mấy bài hát của Sơn Tùng lên cho chúng nó nghe đỡ sợ. E thì vừa lái xe vừa tủm tỉm cười và nghĩ thầm: "đây cũng là một trải nghiệm thú vị đối với các con đấy chứ". Giờ nhắc lại kỷ niệm hôm đó bọn trẻ con nhà e vẫn hào hứng và thích thú lắm, tranh nhau kể lại. Mưa to ầm ầm mãi không ngớt, gạt nước bật hết tốc lực, e không dám chạy nhanh, mãi gần đến Kỳ Anh Hà Tĩnh thì mới tạnh. E rẽ vào biển Thiên Cầm tìm khách sạn. Chạy lòng vòng mấy cái cuối cùng lại vào cái khách sạn đầu tiên thấy cũng to rộng, lấy 1 phòng to cho cả nhà. Ông ku con lại hơi sốt nhẹ, dán trán cho ku cậu xong xuôi là lại nghịch ngợm cùng anh chị được ngay. Được cái 3 đứa nhà e chơi với nhau hợp lắm, bố mẹ ko phải trông

Chỉnh sửa cuối:

LX6899

Xe tải
thằng ku nhà em mới đc 3 tháng em cho nó vi vu suốt nhưng mới chỉ dám về quê khoảng 90km, nghía thớt cụ để sang năm làm chuyến đà nẵng

Láu

Xe điện
Tắm táp xong xuôi, e và 2 đứa lớn ra ngoài bờ biển ăn cháo ngao, lúc này cũng phải 11h đêm rồi, ăn xong 3 bố con mua cháo về cho mẹ và thằng út ăn. Cả nhà chơi với nhau 1 lúc là lên giường đi ngủ, kết thúc ngày đầu tiên của cuộc hành trình.
Sáng hôm sau ăn sáng xong, e và 2 đứa lớn lao ngay ra biển Thiên Cầm tắm, còn vợ e và đứa út thì ngủ ở phòng.
Biển Thiên Cầm buổi sáng

Láu

Xe điện
2 đứa lớn nhà e đây, chênh nhau 2 tuổi rưỡi mà như là cùng năm! Thằng anh tên ở nhà là Láu gầy gò giống hệt bố, còn con em tên ở nhà là Ché Bé lại có da có thịt hơn, chúng nó chí choé với nhau suốt ngày, vợ chồng e toàn phải làm quan toà xử kiện

Láu

Xe điện
Đây là tác phẩm của con gái rượu của e

TL_Vietnam

Xe lăn
Phải nói là vợ chồng kụ có tinh thần thép :D

Láu

Xe điện
thằng ku nhà em mới đc 3 tháng em cho nó vi vu suốt nhưng mới chỉ dám về quê khoảng 90km, nghía thớt cụ để sang năm làm chuyến đà nẵng
Vâng, cụ cứ chuẩn bị kỹ càng cho con là yên tâm mà cụ, vào đến Đà Nẵng vợ chồng e còn gặp đôi bạn con nó 2 tháng cũng cho vào đây chơi luôn, chúng nó còn bế cả con đi Bà Nà Hill cơ mà cụ. Chúc cụ sang năm cùng gia đình đi vui vẻ nhé!

Láu

Xe điện
Phải nói là vợ chồng kụ có tinh thần thép :D
Cám ơn cụ đã động viên nhà e! Nhà e xác định là cứ đi từ từ, mệt đâu nghỉ đấy, có con nhỏ nên chạy đường 1 A cũng đỡ hơn, có việc gì thì đường 1 vẫn dễ cầu cứu hơn là đường HCM. E cứ đúng tốc độ mà đi thôi, may là cả chuyến ko bị xxx bắt phát nào

Láu

Xe điện
Tắm biển xong thì 3 bố con e về khách sạn, cũng gần trưa rồi. Ăn trưa, cho ku út ăn cháo xong xuôi, trả phòng khách sạn, nhà e lại lên đường, ko quên lấy đầy phích nước sôi mini còn pha sữa cho ku út, may quá là cháu cũng hết sốt rồi. Tạm biệt Thiên Cầm!
Đây là lúc nhà e trả phòng

Trên đường đi e cũng ít chụp ảnh vì còn phải lái xe, vợ e thì bế ku út, 2 đứa lớn ngồi sau chơi Ipad hoặc ngắm cảnh, mệt thì chúng nó lại lăn ra ngủ, vẫn chí choé tranh nhau nằm chỗ ngon. E phải chuẩn bị cả gối kê cổ lẫn chăn để chúng nó dùng, mua thêm cả 4 tấm che nắng 200k phục vụ vợ cả vì vợ cả sợ đen, keke.
Chạy mãi đến chiều 4h hơn thì đến Đồng Hới- quê nội của e, e gọi điện thoại cho ông chú báo là nhà e vào rồi chạy qua nhà chú ý luôn. Ông chú bảo tối nay ngủ lại đây chơi rồi mai hãy đi tiếp, e thì lại hẹn với bạn là tối nay gặp nó ở Quảng Trị rồi nên cũng bảo với ông chú là cháu đi luôn. Vợ chồng chú bảo phải ở lại đây ăn tối đã rồi đi, thế là cả gia đình lại kéo nhau ra quán ngoài bãi biển ăn uống.

Đây là quán quen của ông chú, chắc ông ý hay nhậu ngoài này. Thực đơn có con đẻn, mực, sò, ngao, cá toàn đồ biển.
Đây là mấy cô chú và các cháu nhà e

Chỉnh sửa cuối:

Láu

Xe điện
Biển Nhật Lệ hoàng hôn

Nhà e toàn chụp bằng Iphone nên ảnh ko được đẹp, các cụ thông cảm nhé!

LP640

Xe tải
chúc mừng gia đình cụ có chuyến đi vui vẻ, nhìn nhà cụ hp quá. E cũng có F1 mới đc 7 tháng, đang tính sang năm cháu cứng cáp cả nhà cũng làm 1 chuyến chạy xe vào Đà Nẵng

TBLB2011

Xe tải
Chúc cụ và gia đình mạnh khỏe, hạnh phúc !

lum..zzz

Xe điện
Nhìn gia đình cụ vui quá, mục tiêu em cg 3 nhóc, bh mới có 2 nhưng cũng đi chơi suốt đây

newidea09

Xe tăng
Giờ đã là gần cuối hè 2016, chuyến đi của em là từ hè năm ngoái, nhưng ấn tượng với em và gia đình về chuyến đi như vừa mới diễn ra vậy, nhất là với lũ F1 nhà em.
Em và 2 đứa lớn nhà em thì rất máu, nhưng vợ cả em thì lại ngại vì đứa thứ 3 nhà em lúc đấy có 13 tháng tuổi thôi, cứ 2 -3 tiếng lại phải ăn 1 lần không cháo thì sữa, mà ku cậu lại bị trào ngược dạ dày, nên rất hay beauty phun. Vợ em thì thích đi cùng mấy nhà nữa cùng chạy vào vui vẻ có bạn có bè, rủ mấy nhà thì nhà nào cũng bận. Thế là em quyết luôn là lên đường, chỉ nhà mình đi cũng được, tiêu chí là ngon bổ rẻ, tiện đâu nghỉ đấy, chủ yếu là cho 2 đứa lớn F1 nhà em có được nhiều trải nghiệm.
Thế là vợ cả em chuẩn bị mua nào bỉm, sữa cho 3 đứa F1, bim bim, thịt bò khô để ăn vặt dọc đường, quần áo, mũ kính, kem chống nắng, phao bơi, phích nước mini để pha sữa...v,v... Do vợ 2 của e là xe cỏ Morning 2009 Slx nên tất cả quân tư trang nhà e cho hết vào các túi du lịch cho gọn nhẹ. Sáng 21/06/2015 đã bảo với vợ là 8h sáng xuất phát, nhưng đến tận 9h30 mới bắt đầu đi được do phải cho ku thứ 3 nhà e ăn xong. Khoảng 10h nhà e chuẩn bị rẽ lên cao tốc Cầu Giẽ thì thấy ông con bắt đầu ậm oẹ rồi 1 phát ra hết cả bát cháo vợ e vừa cho ăn xong. Thế là lại phải đỗ lại lau dọn, vợ e lại cho ku con uống sữa tạm rồi tiếp tục lên đường. Cả chuyến đi chỉ mệt nhất là chuyện cho thằng ku ăn uống thôi. Đúng 10h30 nhà e bắt đầu lên cao tốc Cầu Giẽ, trời tháng 6 nắng đẹp, xanh ngắt. Lên đường nào!
Đà Nẵng thì em đi nhiều rồi nhưng chạy xe đi cùng cả gia đình thì chưa. Thật ngưỡng mộ vợ chồng nhà cụ, con nhỏ mà vẫn phượt được. Chúc gia đình cụ hạnh phúc nhé.