[HD] Chữa bệnh rè rè của nhựa xe ga và đấu công tắc SH2012 cho Airblade

NoAvatar

Xe tải
Đầu tiên em mong mod duyệt và đừng xóa bài này vì em thấy rất nhiều cụ có thắc mắc về những vấn đề trên, Tuy đã có topic hỏi đáp bệnh cho xe ga nhưng vì số lượng trang đã nhiều nên để tìm vấn đề cần quan tâm là rất lâu. Vậy để tránh loãng box em xin lập 1 topic hướng dẫn cho các cụ tự chiến ở nhà, vừa đơn giản , vừa rẻ mà nhanh.

Thời gian vừa rồi em thấy rất nhiều cụ kêu là bị tiếng rè rè của nhựa ko khít vào nhau. Do nhiều nguyên nhân như : gãy nãy nhựa, nhựa lúc lắp ráp ko khít....vvvv
Vậy hôm nay tranh thủ mát trời em tháo con xe ghẻ nhà em ra làm mẫu minh họa cho các cụ có thêm kinh nghiệm tự chiến ở nhà ạ:-$

Đầu tiên các cụ tìm mua miếng mút mỏng có 1 mặt đã có keo dán sẵn như hình này ạ

Cái mút này là em được bà Dì làm dây chuyền điện của ôtô trong Hanel cho. Nó dùng để bọc dây điện nên em nghĩ nếu các cụ muốn mua thì phi ra các cửa hàng nội thất ôtô hoặc chợ Giời là có ạ

Sau đó dùng kéo cắt thành sợi mỏng độ 2mm rồi dán vào phần nhựa chỗ bị kêu. Các cụ chú ý dán sao cho ko bị lộ miếng mút này ra ngoài để đảm bảo vấn đề thẩm mĩ ạ
Ảnh em dán phần đầu xe đây ạ

Em đảm bảo với các cụ , theo cách này vừa nhanh, vừa tiện mà sạch sẽ. lúc tháo ra nhanh mà sạch. Ko lằng nhằng như bơm keo silicon, bơm keo silicon lúc tháo ra bẩn lắm ạ, mà còn mất thẩm mĩ lúc bơm keo vào nữa.

2- Cách lắp công tắc pha-cos của Sh 2012 cho Ab và 1 số dòng xe cho cụ nào muốn passing ( nháy đèn pha như ôtô )
Đầu tiên các cụ ra Head của HD đặt hàng công tắc của SH ( mất tầm 4-6 ngày tùy Head ) các cụ đọc mã số phụ tùng này người ta sẽ biết ạ
- Mã số công tắc pha cốt : 35170-K01-901
Giá : 90-100k ( em mua 90k ạ \:D/ )

Công tắc của nó đây ạ so sánh với công tắc AB 2011

Các cụ chuẩn bị 1 đầu dây dài để nối chân passing với dây đen sọc nâu ở công tắc tắt bật đèn ( cái công tắc ở trên nút đề đấy ạ )
Nối dây cắm vào chân Thứ 4 như này ạ

Sau đó cắm giắc của công tắc pha-cos Ab vào như bình thường ở 3 chân còn lại

Đầu dây passing nối vào dây đen sọc nâu ở công tắc tắt bật

Cụ nào chắc ăn sợ cháy chập thì làm 1 cái cầu chì cho chắc. Nhưng em thấy lúc pass chỉ nháy 1-2s là nhả nên ko ăn thua gì vậy nên em đi dây như bình thường chứ ko dùng cầu chì ạ.

Các cụ nếu có thắc mắc gì thì cứ hỏi em xin trả lời cặn kẽ ạ

kukumalu678

Xe hơi
Cụ chủ chịu khó mày mò nhỉ. May quá xe em không bị

lexushop

Xe hơi
Vote cho cụ vì tìm tòi và share cho anh em

NoAvatar

Xe tải
Hay, cụ nào muốn passing cho ab vào ngâm cứu thôi.
ngon để hôm nào e về chế thử
Vote cho cụ vì tìm tòi và share cho anh em
Cụ chủ chịu khó mày mò nhỉ. May quá xe em không bị
Vâng thanks các cụ ạ, em mời lại rượu nhạt cho các cụ rồi, tại xe của HD xin quá nên em phải tự tìm tự chữa bệnh cho em nó ạ =((

Cụ có nhận làm ko? Làm hộ e với.
Quá hay, cụ có làm dùm e đc ko ah, cụ ở đâu nhỉ:)
EM ở Đông Anh, giáp với Cầu Đuống - Gia Lâm ạ. Cụ nếu cụ ko biết làm mang qua e làm hộ cho cụ free ạ :-bd

4380

Đi bộ
Đầu tiên em mong mod duyệt và đừng xóa bài này vì em thấy rất nhiều cụ có thắc mắc về những vấn đề trên, Tuy đã có topic hỏi đáp bệnh cho xe ga nhưng vì số lượng trang đã nhiều nên để tìm vấn đề cần quan tâm là rất lâu. Vậy để tránh loãng box em xin lập 1 topic hướng dẫn cho các cụ tự chiến ở nhà, vừa đơn giản , vừa rẻ mà nhanh.

Thời gian vừa rồi em thấy rất nhiều cụ kêu là bị tiếng rè rè của nhựa ko khít vào nhau. Do nhiều nguyên nhân như : gãy nãy nhựa, nhựa lúc lắp ráp ko khít....vvvv
Vậy hôm nay tranh thủ mát trời em tháo con xe ghẻ nhà em ra làm mẫu minh họa cho các cụ có thêm kinh nghiệm tự chiến ở nhà ạ:-$

Đầu tiên các cụ tìm mua miếng mút mỏng có 1 mặt đã có keo dán sẵn như hình này ạ

Cái mút này là em được bà Dì làm dây chuyền điện của ôtô trong Hanel cho. Nó dùng để bọc dây điện nên em nghĩ nếu các cụ muốn mua thì phi ra các cửa hàng nội thất ôtô hoặc chợ Giời là có ạ

Sau đó dùng kéo cắt thành sợi mỏng độ 2mm rồi dán vào phần nhựa chỗ bị kêu. Các cụ chú ý dán sao cho ko bị lộ miếng mút này ra ngoài để đảm bảo vấn đề thẩm mĩ ạ
Ảnh em dán phần đầu xe đây ạ

Em đảm bảo với các cụ , theo cách này vừa nhanh, vừa tiện mà sạch sẽ. lúc tháo ra nhanh mà sạch. Ko lằng nhằng như bơm keo silicon, bơm keo silicon lúc tháo ra bẩn lắm ạ, mà còn mất thẩm mĩ lúc bơm keo vào nữa.

2- Cách lắp công tắc pha-cos của Sh 2012 cho Ab và 1 số dòng xe cho cụ nào muốn passing ( nháy đèn pha như ôtô )
Đầu tiên các cụ ra Head của HD đặt hàng công tắc của SH ( mất tầm 4-6 ngày tùy Head ) các cụ đọc mã số phụ tùng này người ta sẽ biết ạ
- Mã số công tắc pha cốt : 35170-K01-901
Giá : 90-100k ( em mua 90k ạ \:D/ )

Công tắc của nó đây ạ so sánh với công tắc AB 2011

Các cụ chuẩn bị 1 đầu dây dài để nối chân passing với dây đen sọc nâu ở công tắc tắt bật đèn ( cái công tắc ở trên nút đề đấy ạ )
Nối dây cắm vào chân Thứ 4 như này ạ

Sau đó cắm giắc của công tắc pha-cos Ab vào như bình thường ở 3 chân còn lại

Đầu dây passing nối vào dây đen sọc nâu ở công tắc tắt bật

Cụ nào chắc ăn sợ cháy chập thì làm 1 cái cầu chì cho chắc. Nhưng em thấy lúc pass chỉ nháy 1-2s là nhả nên ko ăn thua gì vậy nên em đi dây như bình thường chứ ko dùng cầu chì ạ.

Các cụ nếu có thắc mắc gì thì cứ hỏi em xin trả lời cặn kẽ ạ
hoan hô bác, bác chi tiết hoá ghê thiệt. Nhờ bác, em mới mua được passing SH 2012 giá 67.000đ, mai in bác của bác ra giấy để mài mò đấu thử. Nhưng hồi chiều bên head nó báo chuyện nhỏ, mai đem ra đấu khoảng 5' là xong. Cảm ơn bác nhiều lắm nghen

Rongcon.com.vn

Xe tải
cái miếng mút đấy có tên ko bác, đi ra ngoài mua khó wá

gauchip83

Xe tải
Công tắc SH lắp cho AB có vấn đề gì không hả cụ? Em khoái cái kiểu đá pha này lắm :))

quanghuy139

Xe tải
ảnh mờ quá cụ, htrc em hỏi ở head nó bảo ko nên đấu, vì sợ hỏng cái ic gì gì ý. đắt tiền. tự nhiên sợ.hjx

quanghuy139

Xe tải
mà đấu thêm cầu chì thì đấu ở đâu hả cụ, đấu vào cái dây đấu thêm phải ko ạ

quanghuy139

Xe tải
vâng, em cũng máu làm lắm, đi đường cao tốc rất là tiện

supper91192

Đi bộ
em chẵng rành gì về xe, thấy bài bác chỉ cũng dễ, nên e mới mua 1 cái 75k, mà về đọc lại muốn câu thêm cầu chì thì mua loại nào vậy pác? với lại mắc vào như thế nào ạ?