[Funland] Hãy quên D Capitale có D’. Palais Louis: “Không phải bất động sản mà là một kiệt tác vượt thời gian”

XOOX

Xe tải
Định hướng sản phẩm phân khúc đẳng cấp mà tầm nhìn thấp cấp thì bán cho ai !!! Đến chịu với tư duy mấy bố THM.

Mà thực tình chỉ có các công bộc nhà ta mới đủ khả năng vươn tới các sản phẩm này.:))

toimuondie

Xe container
JW Marirott Phú Quốc, em đã xem rồi, nếu team bác bên chủ đầu tư thì good job đấy bác =D>

Thằng kiến trúc sư (tây lông) hay ho, giỏi giang là cái thằng mà chủ nhà sẽ phải mời ăn tối để đặt vấn đề: ông ơi, ông thiết kế cho tôi cái nhà nhá. Chứ không phải cái thằng mà chủ đầu tư thích triệu tập họp lúc nào là nó phải đáp ứng, bắt sửa gì phải sửa, tiền thì om không trả mà nó vẫn phải làm ^:)^
Em nghe nói kiến trúc sư vụ này là Bill Bensley.
Nghe kể ông này khệnh khạng lắm. Sun mời sang tận nơi, cậy cục quen biết mấy lần ông này mới đồng ý sang xem. Điều kiện của ông ấy là Sun bao thầu cho ông ấy rong chơi 1 năm ở Việt Nam rồi mới bắt tay vào làm. Khi ông ấy thiết kế xong là bắt buộc phải làm, vướng gì thì hỏi ông ấy chứ không có sửa đổi gì cả.

mê xe đẹp

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
JW Marirott Phú Quốc, em đã xem rồi, nếu team bác bên chủ đầu tư thì good job đấy bác =D>

Thằng kiến trúc sư (tây lông) hay ho, giỏi giang là cái thằng mà chủ nhà sẽ phải mời ăn tối để đặt vấn đề: ông ơi, ông thiết kế cho tôi cái nhà nhá. Chứ không phải cái thằng mà chủ đầu tư thích triệu tập họp lúc nào là nó phải đáp ứng, bắt sửa gì phải sửa, tiền thì om không trả mà nó vẫn phải làm ^:)^
KTS ở VN phần đông nên định nghĩa là công nhân vẽ thuê. Có công trình làm xong mà ko dám nhận là của mình TK

NGC

Xe tăng
Chuyện copy phong cách kiến trúc rồi " biến tấu " theo ý chủ nhà cũng thường xảy ra , ví dụ căn nhà nầy gần nơi em ở, chủ nhân cũng lấy tên có " tiền tố " D cho sang choảnh nè , nhưng ông ta cũng thẳng thắng rằng " Căn nhà pha trộn kiến trúc pháp và ...toà bạch ốc " ka ka ka .

Người khen kẻ chê cũng lắm ạ , lần gần nhất nó sang tay giá gần 20M .

cuongdiv

Xe container

NGC

Xe tăng
Em minh hoạ thêm một căn nữa , cái nầy mới xứng đáng đoạt giải " thiên hạ đệ nhất pha tạp " nó lai loạn cả lên , tây tàu hỗn độn .

Điểm độc duy nhất của căn nhà nầy là có cái garage sáu xe , có thể nói là " Garage sang chảnh nhất thế giới "

Giá cũng chẳng mềm mại gì, giang hồ địa ốc kháo nhau nó tầm 30M .

1.25 ton

Xe điện
Không biết có liên quan không. Nhiều năm trước em có đồng nghiệp là một kỹ sư xây dựng tại chức sinh năm 195x, có khi giờ bác ấy về hưu rồi. Đến nhà bác ấy thì thấy giữa nhà có cái cột, nhà dạng ống, bề rộng 6m. Tuy hơi lạ nhưng em chưa vội chê và liên kết hình ảnh nhìn thấy với khả năng chuyên môn của chủ nhà. Em nghĩ thời xưa chiến tranh loạn lạc, đại học tại chức thời đó có khi cũng là tinh hoa xừ nó rồi. Nói vậy để tỏ ý không chê, thời nào phải xét trên hệ quy chiếu thời đó mới công bằng phỏng các bác. Giả sử như ta nay nghe chuyện một ông đưa tin (messenger) chạy 42km chỉ để báo tin thắng trận Marathon rồi ngay sau đó chết vì kiệt sức, ta lại bình luận: Sau không gọi điện thoại hoặc Viber, Zalo có phải nhanh không... thì lại rất bùn cười :P

Xong phần dạo đầu. Nay em muốn nhờ các chuyên gia kiến trúc, xây dựng bình hộ cái bể bơi này có mấy cái cột chống trong bể. Điều này có tránh được không, hay kết cấu kiểu gì cũng phải thế mới đủ chắc?

Em không phải dân chuyên, nhưng em dự nguyên thủy nó là cái sảnh hay hành lang, sau đó sửa thiết kế thành hồ bơi.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Ngài nào giao tiền, tài sản, cơ chế cho THM chắc giờ đau đầu lắm nhể?

hminh2005

Xe điện
Em ko rõ các cụ nhiều tiền mua cái ở chỗ Xuân Diệu thế nào nhưng nếu mua mà không ở từ tầng 15 (tốt nhất tầng 20) trở lên thì coi như vất tiền qua cửa sổ. Vì tất cả các hướng view ra Hồ Tây hiện tại thì tầng 15 có thể nhìn thấy, nhưng trong tương lai gần chỉ nhìn thấy cửa sổ của mấy thằng ven hồ. Còn nếu tầng 15 trở xuống thì nhìn thấy rất nhiều nóc nhà dân ở ngay bên cạnh vì ở khu vực đó bọn phường nó cho XD trong ngõ đến 7-8 tầng rồi. Còn view sang sông Hồng. Hiện giờ thì cũng OK nhưng khi có đường vành đai ven sông thì ngoài đê cao ốc mọc lên thì các cụ chỉ ngó xuống được vũng nước dưới CC thôi.
Ở một CC được gọi là cao cấp nhưng tương lai éo nhìn xa được khác gì YSL đái ướt bàn chân ?

mr.wine

Xe tăng
Chúc mừng cụ có lựa chọn đúng đắn. Theo em thì Mandarin Garden là chung cư tốt và cực hợp lí. Trc em muốn mua mà giá lên cao quá (5x) nên đành thôi. Thằng ku làm cùng cty cũ của em mua có khoảng 30tr (thô, tự hoàn thiện), em đến chơi mà ghen tị quá.
Tất cả mọi thứ đều ổn. Vào đó ở, cảm giác đáng đồng tiền bát gạo bỏ ra.
Nhưng thỉnh thoảng lại có ông trốn nợ vào đây. Haizz.

pk2018

Xe tải
Ngài Dũng kiểu Xuân Tóc đỏ thời hiện đại :))

Dungha

Xe điện
Em không phải dân chuyên, nhưng em dự nguyên thủy nó là cái sảnh hay hành lang, sau đó sửa thiết kế thành hồ bơi.
Nói thật với cụ là nhà này ở chơi vài hôm thì được. Chứ ở suốt thì mắt sẽ kém (chói mắt, nhiều thứ lóa quá) thêm nữa là thần kinh sẽ có vấn đề vì màu sắc loạn quá gây hại thần kinh

neverfg

Xe điện
e tưởng tòa này đang bị cư dân kiện tụng um lên vì " kiệt tác quá", vụ hàng xe treo băng rôn ko biết có đúng là cư dân ở kiệt tác này ko?

mazda3_pro

Xe lăn
Em chỉ xin bình luận về mấy cái cột chống trong bể bơi cụ đề cập thôi nhé.

Định mệnh, xây có chủ ý, kts mũi lõ tính toán hết rồi, đẳng cấp thiên đường thì bể bơi phải tiêu chuẩn, ko xây mấy cái cột chả may các thượng đế nó xuống bơi chả may nó kiệt sức giữa bể ko xây thế nó ko có chỗ bám vào nó chết đuối thì vỡ cmn mồm ah.
Há há há, cụ lại troll kiến trúc sư :D thật ra cũng do trình độ mỗi thời 1 khác thôi mà cụ.
Có cột là do hồi xưa kiểu thiết kế chịu lực không được tối ưu như bây giờ. Bây giờ họ cho hết cột chịu lực vào 2 bên tường hết rồi. Chấp nhận tốn kém thêm tý xi măng sắt thép nhưng nhà trông tối ưu và đẹp hẳn ra.

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Em minh hoạ thêm một căn nữa , cái nầy mới xứng đáng đoạt giải " thiên hạ đệ nhất pha tạp " nó lai loạn cả lên , tây tàu hỗn độn .

Điểm độc duy nhất của căn nhà nầy là có cái garage sáu xe , có thể nói là " Garage sang chảnh nhất thế giới "

Giá cũng chẳng mềm mại gì, giang hồ địa ốc kháo nhau nó tầm 30M .

Trả đủ xiền thì nó bàn giao y nguyên xì phóc thế này cho mình hả cụ hay đây là nhà mẫu.

Nếu đúng thế này chỉ việc chuyển khoản xong vác tờ rim về ở thôi nhỉ cũng được đấy.

Ô-sin đây nguyên quả lau chùi chắc phải thuê 3 em, bài trí kiểu này lau xong nhà hết mie ngày.

NGC

Xe tăng
Trả đủ xiền thì nó bàn giao y nguyên xì phóc thế này cho mình hả cụ hay đây là nhà mẫu.

Nếu đúng thế này chỉ việc chuyển khoản xong vác tờ rim về ở thôi nhỉ cũng được đấy.

Ô-sin đây nguyên quả lau chùi chắc phải thuê 3 em, bài trí kiểu này lau xong nhà hết mie ngày.
Mấy căn nầy là nhà đã sang tay mấy đời chủ rồi cụ ạ , trả đủ tiền thì dọn về ở thôi he he .

forhome.vn

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cái này gần nhà em, cách đây mấy năm em đi qua thấy đắp chiếu mới thi công trở lại vài năm nay. Sao a Dũng lại bảo ko nghỉ ngày nào nhỉ? Hay ý anh ấy là bảo vệ công trình ko nghỉ ngày nào?:D

mazda3_pro

Xe lăn
Cái này gần nhà em, cách đây mấy năm em đi qua thấy đắp chiếu mới thi công trở lại vài năm nay. Sao a Dũng lại bảo ko nghỉ ngày nào nhỉ? Hay ý anh ấy là bảo vệ công trình ko nghỉ ngày nào?:D
Bảo vệ mà nghỉ trộm nó vào nó khoắng sạch, chưa kể nghiện nó vào lấy chỗ đó làm nhà thì hay :D

Cool_Car

Xe hơi
Hôm nay lại cuối tuần, em đang định đi qua khu TDH ko rõ có biểu tình ko các cụ? Để em tránh

MrJujube

Xe hơi
Toà này giờ có người ở chưa các cụ