Hao nước giải nhiệt

sphinx

Xe máy
Chào các bác, xe em Albea 1.6, mấy hôm nay có hiện tượng nóng máy. Em kiểm tra thì phát hiện ra rằng nước giải nhiệt của xe bị thiếu và hao rất nhanh. Hôm qua em đổ đến mức Max, chạy khoảng 30 km, hôm nay đã xuống đến đáy bình. Bác nào có kinh nghiệm về vụ này cho em xin chỉ giáo. Thank các bác trước.

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Chào các bác, xe em Albea 1.6, mấy hôm nay có hiện tượng nóng máy. Em kiểm tra thì phát hiện ra rằng nước giải nhiệt của xe bị thiếu và hao rất nhanh. Hôm qua em đổ đến mức Max, chạy khoảng 30 km, hôm nay đã xuống đến đáy bình. Bác nào có kinh nghiệm về vụ này cho em xin chỉ giáo. Thank các bác trước.
Bác kiểm tra bình nước xem nó có bị dò không, nếu bị thì vào hãng mà thay. Bác bị hao nước thế này thì đi phải để ý cái đồng hồ báo nhiệt độ động cơ vì hết nước mà máy nóng quá là tèo đấy

hieulifan

Xe đạp
các bác chú ý là bổ xung bằng dung dịch làm mát và theo các bước thứ tự: như xe tui là bổ xung vào két và bình đựng, rồi nới lỏng vít xả air. Khởi động 2-3 lần, rồi lại bổ xung-------Chúc các bác vui

FeRAM

Xe điện
Em đi xe Vịt, cũng bị hao nước như bác. Em tự kiểm tra thì do em đậy nắp bình nước phụ không đúng, ko xoáy nắp về đúng vị trí, nước bay hơi nên hao. Sau khi đậy lại cẩn thận thì OK rồi.

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
bác vào hãng yêu cầu kiểm tra hệ thống làm mát. Siết lại tất cả các chỗ nối ống dẫn, nổ máy tại chỗ theo dõi xem thế nào. có vẻ như xe bác bị thoát nước rất nhanh đấy. Thoát nước nhanh thì có thể tìm thấy được chỗ hở. Thoát chậm quá cũng khó tìm phết.

NGUYENNGOC

Xe tải
Bác có thể kiểm tra két và các gioăng nối được không?
Nếu gioăng đi lâu bị lão hóa gây rò rỉ thì phải thay.
Nếu két nước bị rò rỉ thì bác có thể mua loại dung dịch tự hàn két rồi theo hướng dẫn (bằng tiếng Việt in thêm trên bao bì) có thể tự xử lý được.
Giá 60k (loại thường), 300k (loại tốt)

sphinx

Xe máy
Thank các bác ! Em tự kiểm tra sơ sơ thì không thấy chỗ rò rỉ ở két nước cũng như các ống dẫn gần két nước. Chắc là phải theo dõi thêm mấy ngày nữa, nếu tiếp tục hao nước thì vào hãng kiểm tra tổng thể hệ thống ống dẫn.

ML320

Xe hơi
cụ xem thêm cho em cái qụat của xe nhé
kiểm tra thêm xem trong két có nhiều cặn không
Vấn đề ở đây của bác ấy là hao nước chứ không phải là sôi nước do đó chắc chắn là hệ thống nước làm mát bị hở ở đâu đó.

T72

Xe tải
Website
foshanceramic.com.vn
Thank các bác ! Em tự kiểm tra sơ sơ thì không thấy chỗ rò rỉ ở két nước cũng như các ống dẫn gần két nước. Chắc là phải theo dõi thêm mấy ngày nữa, nếu tiếp tục hao nước thì vào hãng kiểm tra tổng thể hệ thống ống dẫn.
Điện yếu, bỏ máy, sớm lửa cũng là nguyên nhân gây hao nước.
Bác xem từ ngày hao nước có tốn xăng hơn không, bác tháo thử buzy xem nếu có muội phải kiểm tra lại hệ thống đánh lửa.

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề ở đây của bác ấy là hao nước chứ không phải là sôi nước do đó chắc chắn là hệ thống nước làm mát bị hở ở đâu đó.
Ơ bác trai này dễ phải xuống lớp 6 :77: nuớc nó sôi thì bay hơi bay hơi thì hao
có cái bình nưóc phụ nhưng nó có phải cái nồi ấp suất đâu nó chỉ đủ ngưng tụ trong điều kiện BT tức là xe chả làm sao cả . còn khi đã có sao thì nó chả giwũ hơi nuớc đuocj thfi chả hao là gì . :21:

ChiePCW

Xe tăng
Điện yếu, bỏ máy, sớm lửa cũng là nguyên nhân gây hao nước.Bác xem từ ngày hao nước có tốn xăng hơn không, bác tháo thử buzy xem nếu có muội phải kiểm tra lại hệ thống đánh lửa.

Hao thế nào hả bác ? Hệ thống kín,nếu áp suất chưa vượt quá áp suất cho phép thì cái cục an toàn nó cũng chưa bùm thì nó hao theo đường nào ạ ?

motorista

Xe tải
bác thử thay nắp két nước xem có đươc không....

songlam

Xe buýt
Các bác cho em hỏi, đang đi phát hiện thấy kim về vạch đỏ, dừng xe lại, tắt máy....Bao nhiêu phút sau kể từ lúc tắt máy thì có mở nắp két nước kiểm tra và châm thêm được các bác?
Thanks.

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
em đợi đúng nửa tiếng mới mở. Em đeo săn găng tay.Lúc vặn nắp bình nước phụ không nghe thấy tiếng gì cả :41: :41: :41: . Trường hợp này bác Lái xe cẩu có nói là vạn bất đắc dĩ phải mở ngay thì dùng 1 cái chăn chụp lên nắp rồi mới được mở:)

Các bác cho em hỏi, đang đi phát hiện thấy kim về vạch đỏ, dừng xe lại, tắt máy....Bao nhiêu phút sau kể từ lúc tắt máy thì có mở nắp két nước kiểm tra và châm thêm được các bác?
Thanks.

T72

Xe tải
Website
foshanceramic.com.vn
Hao thế nào hả bác ? Hệ thống kín,nếu áp suất chưa vượt quá áp suất cho phép thì cái cục an toàn nó cũng chưa bùm thì nó hao theo đường nào ạ ?
Trường hợp này em dính rồi, điện yếu, máy nóng nước tràn sang bình trào chảy ra ngoài, nước cứ hao dần và lại rất tốn xăng.

ML320

Xe hơi
Ơ bác trai này dễ phải xuống lớp 6 :77: nuớc nó sôi thì bay hơi bay hơi thì hao
có cái bình nưóc phụ nhưng nó có phải cái nồi ấp suất đâu nó chỉ đủ ngưng tụ trong điều kiện BT tức là xe chả làm sao cả . còn khi đã có sao thì nó chả giwũ hơi nuớc đuocj thfi chả hao là gì . :21:
Bác này không đọc kỹ đề bài là hao nước chứ không phải là sôi nước. Có nghĩa là đồng hồ nhiệt độ vẫn bình thường mà nước vẫn hao vì thế không thể là hỏng quạt được. Bác cho em xuống lớp 6 em cho bác xuống lớp 3:21: :21: :21:

T72

Xe tải
Website
foshanceramic.com.vn
Thanks.
Bác mở được nắp két nước được ( không bị bỏng ) là châm thêm được.
Nhưng nhớ là phải để máy nổ ga răng ti và châm nước từ từ không là hỏng lốc ngay.

sphinx

Xe máy
báo cáo các bác hôm nay em đã xử lý xong vụ này ở MK. nguyên nhân là albea có 2 cái nắp đậy ở vách máy (thợ gọi là van công nghệ), sát khu vực ống xả, một cái nắp này bị rỉ nước. nói chung là phải tháo hết các cục nối ở đầu ống xả khá lâu, tổng cộng tháo ra lắp vào mất 4 tiếng.