Tin tức Hành trinh 1000 km 3 ngày cùng Vinfast lux A 2.0

nguyenhung13

Xe đạp
...Mai e có đi Hà Giang cùng đoàn vinfast ko? (ô sếp hỏi)
Không cần suy nghĩ nhiều tôi trả lời ngay: ok e đi
Tối về chuẩn bị chút quần áo để lên mai lên đường.
Cùng hành trình là a Chung phòng bên, lấy thông tin rồi gọi cho anh ấy hẹn 5h có mặt ở cty để lấy xe đi.
Giới thiệu chút tôi tên Hưng nhân viên của Vinfast Mỹ Đình số 8 phạm hùng, được cty cử đi để trải nghiệm hành trình cùng khách hàng VF chinh phục địa đầu tổ quốc, các bác cần tư vấn gì thì gọi e 093 649 6788.
Cũng ít khi viết nên có nhiều chỗ còn lung tung mong các bác thông cảm.
Ngày thứ nhất
Thức dậy từ 4h sáng chuẩn bị đồ và làm vệ sinh cá nhân xuống hầm lấy xe rồi đi ra showroom lấy xe

Sau 20 phút đã có mặt tại showroom Vinfast Mỹ Đình (bình thường đi làm phải mất ít nhất 45 phút)
Trời còn rất tối, Hn thì lạnh 13 độ, cất xe vào cổng đưa giấy xuất xe cho chú bảo vệ rồi lấy chìa khoá.
Và công việc yêu thích là đánh thức em nó...
Không thể lẫn vào đâu được, chính là Vinfast Lux A nhà mình đây rồi
đầu tiên cứ nghĩ xếp giao cho Lux SA đi Hà Giang xe gầm cao sẽ ok hơn, vì tôi đã từng đi HG rồi nên biết đường khá khó đi...ok xe nào cũng được đi chậm chắc cũng ko vấn đề gì, đợi a bạn cùng đi đến rồi xuất phát.
5h xuất phát rồi tâp chung ở Vinhome Ocean Park để làm lễ khai mạc và phổ biến lịch trình...
Đi lên vành đai 3 qua cầu Thanh Trì rẽ xuống một đoạn là tới, đến nơi trời vẫn tối, lác đác các e vinfast xuất hiện cũng bắt đầu thấy háo hức dần.
Sau 20-30 phút xe đông dần đủ các tỉnh thành HN, Quảng Ninh, Vĩnh Phúc, Hà Tĩnh...vv

Gián cờ lên nóc xe để quay cho đẹp ý mà

Đến 8h hơn công tác chuẩn bị cũng đã hoàn thành, ban tổ chức phát áo, mũ và đồ ăn sáng cho thành viên đoàn, ngoài ra rất chu đáo chuẩn bị cho mỗi xe một túi đồ (có nước tăng lực, nước lọc, bánh ngọt, giấy ướt, một quyển lịch trình cùng các số hotline trong trường hợp cần tới) để đi trên đường còn dùng. Mỗi xe đươc phát cho một bộ đàm và được hướng dẫn cài tần số theo đúng nhóm của mình, tôi được phân vào nhóm 2 (có 4 nhóm thì phải)

Soobin Hoàng Sơn bắt đầu buổi khai mạc bằng bài hát của Vinfast

Tiếp sau là ban tổ chức lên phát biều ngắn gọn và phổ biến về hành trình...
Ok rồi cũng đến lúc được đi (đợi từ 5h sáng mà muốn đi lắm rồi) lên xe làm vài quả ảnh tự sướng và chào hỏi anh em cùng nhóm qua bộ đàm.

Điều làm tôi bất ngờ rà rất nhiều xe fadil, bản thân tôi nghĩ xe đó là xe phân khúc A mà leo đèo chắc là vất lắm, những ngày sau tôi bị chính e nó cho hít khói mới thấy nể...

Hàng trình đầu tiên sẽ đích đến là Tuyên Quang, chặng này cũng ko có gì là đặc biệt vì toàn đường đẹp.
Nói sơ qua về đoàn xe cho các bác chưa biết:
Có tổng cộng là 88 xe vinfast và khoảng hơn chục xe hậu cần đi cùng gồm xe an ninh, xe cứu hộ, ve cứu thương của vinmec, xe của bên truyền thông và đoàn hậu cần lo ăn uống nghỉ ngơi...tổng cộng khoảng 108 xe. Đoàn xe được chia làm 4 nhóm, mỗi nhóm có 2 xe chỉ huy đi đầu và đi cuối có thiết bị phát tín hiệu để bộ đàm được thông suốt và kiểm soát số lượng xe.
Nhẹ chân ga 1 cái là đến điểm ăn trưa hơn 13h gì đó, xe chỉ được đỗ cho người trên xe xuống rồi di chuyển đến khu công nghiệp gần đó để gửi xe, vì xe với người quá đông nên được công an giao thông hỗ trợ phân làn...oai lắm.
Nghe nói đến đất Hà Giang còn được cảnh sát giao thông hộ tống dẫn đoàn nữa

Ăn xong nghỉ ngơi khoảng 30 phút, lại tiếp tục cuộc hành trình, đến đất Hà Giang thì đã có đoàn giao thông chờ sẵn ở đó, đến đây 108 "vị anh hùng" được chia làm 2 nhóm lớn để giao thông dẫn đường tiến vào thành phố.

Xe của tôi đi ngay sau chỉ huy, còn phía trước là xe cảnh sát dẫn đường

Vẫn là những cung đường đẹp, đến ngày mai mới thực sự là những cung đường mà chúng tôi chờ đợi

Mai viết tiếp...

Ocean13

Xe tải
Bác sale đánh trống bỏ dùi ah? Chắc là vừa được anh em phòng PR trên tổng chia sẻ cho cái kết quả PCA siêu chán đời nên thôi luôn, chả viết nữa. Chiến dịch marketing xe hơi mà toàn thuê celebs về nổ với dạy đời là thấy có gì sai sai rồi :)

Death Knight

Xe tăng
Bác sale đánh trống bỏ dùi ah? Chắc là vừa được anh em phòng PR trên tổng chia sẻ cho cái kết quả PCA siêu chán đời nên thôi luôn, chả viết nữa. Chiến dịch marketing xe hơi mà toàn thuê celebs về nổ với dạy đời là thấy có gì sai sai rồi :)
Mai dài cán thuổng cụ êi.

allmay

Xe tăng
Hỏi thật cụ chủ, lúc đi xe có cảnh sát dẹp đường và chắc chắn có các thành phần tham gia giao thông hàng ngày phải nhường đường, thì cụ thấy oai hay thấy áy ngại, áy náy? Em hỏi thật chứ ko có ý gì vì mỗi người một phong cách?

Ocean13

Xe tải
Hỏi thật cụ chủ, lúc đi xe có cảnh sát dẹp đường và chắc chắn có các thành phần tham gia giao thông hàng ngày phải nhường đường, thì cụ thấy oai hay thấy áy ngại, áy náy? Em hỏi thật chứ ko có ý gì vì mỗi người một phong cách?
Họ đi làm việc chứ ko phải đi chơi cụ ạ. Thuê cái đám celebs ấy với một đám bậu xậu đi theo cũng ko phải ít tiền đâu. Mục đích lên HG ko phải là để trải nghiệm mà đấy cũng coi như một chương trình quảng cáo bình thường. Tuy nhiên, bố tướng nó quen rồi, tỉnh nào anh ấy chẳng chơi với cốp, thế nên trống giong cờ mở từ đây lên đó cũng là chuyện thường. Sau này có việc còn dễ ăn nói.

Thực ra mà nói nếu bình thường a V làm xe bán, nếu anh ấy nhận thức đúng theo tư duy của một người sản xuất ra sản phẩm phục vụ khách hàng thì em nghĩ là sẽ ổn thôi. Nhưng tư duy ban phát nó ngấm vào máu của Vinno nho đến vinno to rồi, họ nghĩ rằng họ đang ban ơn chứ ko phải sống nhờ khách hàng. Thế nên nó mới như vậy :)

RAVA

Xe ba gác
Họ đi làm việc chứ ko phải đi chơi cụ ạ. Thuê cái đám celebs ấy với một đám bậu xậu đi theo cũng ko phải ít tiền đâu. Mục đích lên HG ko phải là để trải nghiệm mà đấy cũng coi như một chương trình quảng cáo bình thường. Tuy nhiên, bố tướng nó quen rồi, tỉnh nào anh ấy chẳng chơi với cốp, thế nên trống giong cờ mở từ đây lên đó cũng là chuyện thường. Sau này có việc còn dễ ăn nói.

Thực ra mà nói nếu bình thường a V làm xe bán, nếu anh ấy nhận thức đúng theo tư duy của một người sản xuất ra sản phẩm phục vụ khách hàng thì em nghĩ là sẽ ổn thôi. Nhưng tư duy ban phát nó ngấm vào máu của Vinno nho đến vinno to rồi, họ nghĩ rằng họ đang ban ơn chứ ko phải sống nhờ khách hàng. Thế nên nó mới như vậy :)
-Lên vùng Tây Bắc mà đi kiểu dắt díu nhau ntn thì chán ốm, mà đg trên đấy nó xuống cấp và đang làm nên nhiều đoạn rất xấu, vác mấy con sedan Lux A với Fadil lên đấy thì mài gầm là cái chắc? Chỉ loè mấy ô ko biểt gì thôi?

Keep

Xe điện
Em góp vui lễ xuất quân ạ!

Keep

Xe điện
-Lên vùng Tây Bắc mà đi kiểu dắt díu nhau ntn thì chán ốm, mà đg trên đấy nó xuống cấp và đang làm nên nhiều đoạn rất xấu, vác mấy con sedan Lux A với Fadil lên đấy thì mài gầm là cái chắc? Chỉ loè mấy ô ko biểt gì thôi?
Ai ghét cứ ghét ai yêu vẫn cứ yêu, ở đời phải có ghét có yêu mới là đời.
Đi để thấy Đất nước mình đẹp như thế nào, nhiều người chưa bao giờ đc đi Hà Giang địa đầu Tổ Quốc - như e đây đi xe máy lên cách đây 10 năm ngày thất nghiệp và giờ e quay lại nó để biết đc rằng mình vẫn còn nhiệt huyết và yêu đất nước mình hơn. Sao phải sân si quá làm gì cụ.
Người Việt mình sao cứ thích Ghen ăn tức ở nhể

RAVA

Xe ba gác
Đi để thấy Đất nước mình đẹp như thế nào, nhiều người chưa bao giờ đc đi Hà Giang địa đầu Tổ Quốc - như e đây đi xe máy lên cách đây 10 năm ngày thất nghiệp và giờ e quay lại nó để biết đc rằng mình vẫn còn nhiệt huyết và yêu đất nước mình hơn. Sao phải sân si quá làm gì cụ.
-Ôi giời, ai thèm ghen ăn tức ở với bác mà đã giãy nảy lên? Chạy cua Tây Bắc cứ phải chơi con cuv hay suv ngon ngon tý, đổ đèo leo dốc vào cua tốc độ cao cao tý cho nó phê, gầm cao để qua đoạn đg xấu cho nó đỡ phải lò dò...chứ đi kéo đoàn kéo lũ đông nghịt mà chạy lò dò ntn thì cũng chả sướng, đi thì lâu, mất thời gian, chả đi đc mấy chỗ?
-Còn tặng bác cái ảnh e đi thuyền qua hẻm Tu Sản trên sông Nho Quế, chụp ngày 1/12/2019, trc ngày đoàn Vinfast đi có mấy hôm thôi!

Keep

Xe điện
-Ôi giời, ai thèm ghen ăn tức ở với bác mà đã giãy nảy lên? Chạy cua Tây Bắc cứ phải chơi con cuv hay suv ngon ngon tý, đổ đèo leo dốc vào cua tốc độ cao cao tý cho nó phê, gầm cao để qua đoạn đg xấu cho nó đỡ phải lò dò...chứ đi kéo đoàn kéo lũ đông nghịt mà chạy lò dò ntn thì cũng chả sướng, đi thì lâu, mất thời gian, chả đi đc mấy chỗ?
-Còn tặng bác cái ảnh e đi thuyền qua hẻm Tu Sản trên sông Nho Quế, chụp ngày 1/12/2019, trc ngày đoàn Vinfast đi có mấy hôm thôi!

Em đâu có giẫy nẩy đâu, nhưng e gato với ảnh của cụ đấy. Chúng e thích đc rồng rắn lên mấy thì sao nào

Linh_ My

Xe hơi
Sao mãi không tiếp nhỉ, hậu quả sao rồi

datto70

Xe container

Kg thấy tặng khách mua oto điện thoại nhỉ ~X(~X(~X(

ngu ngơ

Xe điện

Cụ sinh hoạt trong hội xe ga?