[Funland] Hàng xóm ntn xử lý sao các cụ?

hoangduc.sbr

Xe container
Trc em lập cái thớt "Có tiền cứ ở cc cho khỏe" ko phải ko có lý do. Nhà em mua cái nhà này hồi cuối 2016, lúc mới về lắp cái đường ống nước chạy trên lan can tầng thượng có 1 đoạn nằm về bên phía nhà hàng xóm. Thì ông ấy căng lắm, đòi gỡ ra bằng đc, ok gỡ.
Sang đến năm ngoái, vì nhà ông ấy có khoảng sân dài 7m ở phía trc thì ông ấy ko làm tường giáp với nhà em. Thế éo nào canh hôm nhà em đi vắng, gọi mẹ thợ về đóng mấy vít to vào tường nhà em để bắt đường ống thoát nc. Về em sang gọi nói chuyện mà lỳ ko chịu dỡ, có 4 cái đinh chả lẽ em lại đâm đơn ra phường kiện 1 ông hơn 60t.
Cơ mà đến hn thì éo chịu đc nữa, nhà ông ấy xây cái bể cá cảnh từ trc khi nhà em mua. Mà phía trong éo chịu xây gạch mà dùng luôn tường nhà em. Hq cái tủ đựng giày nhà em lâu ngày ẩm nc nó bửa mẹ ra. Làm nay em dọn thì thấy tường nhà ẩm ướt hết ntn. Mà cái bể cá 4` ấy em đã nói vài lần lúc trc mà ông ấy vẫn lỳ.
Cũng dạng sếp cty lớn, nhà 2 oto Mẹc, mấy căn cc và mảnh đất # mà chơi dơ với thằng tuổi con mình quá. Chắc cậy quen hết xxx quanh đó.
Các cụ bẩu em xử lý case này thế nào ah? Em mà ác thì em đã đứng mịa trên tầng thả ít thuốc độc cho chết mẹ mấy con cá từ lâu rồi.

canhhoabatdiet

Xe container
Trc em lập cái thớt "Có tiền cứ ở cc cho khỏe" ko phải ko có lý do. Nhà em mua cái nhà này hồi 216, lúc mới về lắp cái đường ống nước chạy trên lan can tầng thượng có 1 đoạn nằm về bên phía nhà hàng xóm. Thì ông ấy căng lắm, đòi gỡ ra bằng đc, ok gỡ.
Sang đến năm ngoái, vì nhà ông ấy có khoảng sân dài 7m ở phía trc thì ông ấy ko làm tường giáp với nhà em. Thế éo nào canh hôm nhà em đi vắng, gọi mẹ thợ về đóng mấy vít to vào tường nhà em để bắt đường ống thoát nc. Về em sang gọi nói chuyện mà lỳ ko chịu dỡ, có 4 cái đinh chả lẽ em lại đâm đơn ra phường kiện 1 ông hơn 60t.
Cơ mà đến hn thì éo chịu đc nữa, nhà ông ấy xây cái bể cá cảnh từ trc khi nhà em mua. Mà phía trong éo chịu xây gạch mà dùng luôn tường nhà em. Hq cái tủ đựng giày nhà em lâu ngày ẩm nc nó bửa mẹ ra. Làm nay em dọn thì thấy tường nhà ẩm ướt hết ntn. Mà cái bể cá 4` ấy em đã nói vài lần lúc trc mà ông ấy vẫn lỳ.
Cũng dạng sếp cty lớn, nhà 2 oto Mẹc, mấy căn cc và mảnh đất # mà chơi dơ với thằng tuổi con mình quá. Chắc cậy quen hết xxx quanh đó.
Các cụ bẩu em xử lý case này thế nào ah? Em mà ác thì em đã đứng mịa trên tầng thả ít thuốc độc cho chết mẹ mấy con cá từ lâu rồi.

Nhiều ông giàu có tưởng sang trọng và lịch sự hoá ra cũng bẩn bựa và mất dạy phết cụ nhể!

hxduong

Xe lăn
Này không đc rồi, nói chuyện rõ ràng không đc cụ cứ làm cái đơn. Đừng nói là quen ai ạ, tầm này cứ làm đơn là bên phường, quận tiếp nhận hết.
Cụ nhẹ ở vụ đóng đinh rồi nên nhà hàng xóm mới đc đà làm già.

nhiều đầy tớ lắm tiền nhiều của nhưng sự bựa thực sự không diễn tả bằng lời được cụ nhỉ, cứ cào vào được cái tôm cái tép là cười tít mắt. Hồi xưa không có môn giáo dục công dân.

kduc

Xe Cứu Trợ
Sang nói chuyện, kích động tý, ghi âm lại rồi cho tất lên mấy trang to to, chứ làm gì cũng khó.

iTrust

Xe buýt
Ở nhà đất mà gặp thằng hàng xóm hãm lol thì khổ rồi cụ ơi

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Tường nhà cụ đúng k? Cụ khoan thủng luôn sang bể cá, luôn tiện dọn nhà.

USD.EURO

Xe điện
Trc em lập cái thớt "Có tiền cứ ở cc cho khỏe" ko phải ko có lý do. Nhà em mua cái nhà này hồi cuối 2016, lúc mới về lắp cái đường ống nước chạy trên lan can tầng thượng có 1 đoạn nằm về bên phía nhà hàng xóm. Thì ông ấy căng lắm, đòi gỡ ra bằng đc, ok gỡ.

Cái bể cá cảnh có từ trước khi nhà cụ mua thì cũng khó nói. Gặp nhà bẩn bựa thì Cụ sang nói họ để cụ sửa cho họ thôi. Nếu cái chỗ đấy mà ngoài sân thì đơn giản là cụ dùng cái khoan và Khoan 1 lỗ xuyên tường :D

hxduong

Xe lăn
Sang nói chuyện, kích động tý, ghi âm lại rồi cho tất lên mấy trang to to, chứ làm gì cũng khó.
Ở nhà đất mà gặp thằng hàng xóm hãm lol thì khổ rồi cụ ơi
Tường nhà cụ đúng k? Cụ khoan thủng luôn sang bể cá, luôn tiện dọn nhà.
Mệt nhất trần đời là gặp thằng hàng xóm bẩn bựa. Kể cả tầm chúng nó không trêu đc vào mình mà ở cạnh nhau hàng mấy chục năm, nhìn mặt chả chào hỏi gì nhau đã thấy không thoải mái rồi.

VietHa.XD

Xe tải
Cụ mà chơi hơn thì cụ bem luôn mấy mét tường ra xây lại. Cho tan luôn cái bể .Nói chung thì cũng khỏi hàng xóm ccc gì luôn.
Ca này khó đấy.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Mệt nhất trần đời là gặp thằng hàng xóm bẩn bựa. Kể cả tầm chúng nó không trêu đc vào mình mà ở cạnh nhau hàng mấy chục năm, nhìn mặt chả chào hỏi gì nhau đã thấy không thoải mái rồi.
Nói thế thôi, cũng một phần do mình. Quan hệ tốt với hàng xóm cũng do mình. Hoặc mình phải gấu tí.
Đợt nọ có bà kia toàn vứt rác với cành cây từ tầng thượng xuống mái nhà em thuê.
Hôm đấy em bắt được, em chả nói gì, em leo lên hốt hết. Đổ thằng vào sân nhà bà rồi em đi về. Câm nín!

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Phải cam nhé. Thu âm hết giá trị rồi cụ. Nhớ đầy đủ thông tin ko cắt ghép

toimuondie

Xe container
Nói thế thôi, cũng một phần do mình. Quan hệ tốt với hàng xóm cũng do mình. Hoặc mình phải gấu tí.
Đợt nọ có bà kia toàn vứt rác với cành cây từ tầng thượng xuống mái nhà em thuê.
Hôm đấy em bắt được, em chả nói gì, em leo lên hốt hết. Đổ thằng vào sân nhà bà rồi em đi về. Câm nín!
Em cười vỡ bụng.
Tưởng cụ quan hệ tốt là hót rác đổ đi, bà ấy xấu hổ quá, tối mời cụ sang uống rượu.
Nhưng em có lẽ cũng làm như cụ.

minhhai985

Xe lăn
Hôm nay có thớt về ông đại tá gì gì ấy. Cụ ngâm cứu :D

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Em cười vỡ bụng.
Tưởng cụ quan hệ tốt là hót rác đổ đi, bà ấy xấu hổ quá, tối mời cụ sang uống rượu.
Nhưng em có lẽ cũng làm như cụ.
Bà này mấy lần quét rác sang nhà em thuê, vứt rác ở cổng, em chả nói gì, chỉ bảo cô để ý tí. Nhưng kiểu cứ lấn tới, làm lần cho biết. Mấy hàng xóm khác đứng nhìn mắt tròn xoe, vì thấy em cũng hiền, lần này thấy thế ngạc nhiên. Từ đấy chả thấy rác trên mái nữa. Em mà là cụ chủ em gọi thợ nước, khoan xong lấy cái ống luồn vào cho chảy ra sân luôn. Nhưng trước tiên qua nói chuyện vui vẻ xem sao đã.

f1_hn

Xe container
Cái bể cá cảnh có từ trước khi nhà cụ mua thì cũng khó nói. Gặp nhà bẩn bựa thì Cụ sang nói họ để cụ sửa cho họ thôi. Nếu cái chỗ đấy mà ngoài sân thì đơn giản là cụ dùng cái khoan và Khoan 1 lỗ xuyên tường :D
E cug đưa phương án như cụ.

hoangduc.sbr

Xe container
Bà này mấy lần quét rác sang nhà em thuê, vứt rác ở cổng, em chả nói gì, chỉ bảo cô để ý tí. Nhưng kiểu cứ lấn tới, làm lần cho biết. Mấy hàng xóm khác đứng nhìn mắt tròn xoe, vì thấy em cũng hiền, lần này thấy thế ngạc nhiên. Từ đấy chả thấy rác trên mái nữa. Em mà là cụ chủ em gọi thợ nước, khoan xong lấy cái ống luồn vào cho chảy ra sân luôn. Nhưng trước tiên qua nói chuyện vui vẻ xem sao đã.
Em đang định mai sang nói chuyện em bảo đập mảng tường đó ra làm lại vì nguyên nhân như trên. Xong nếu vẫn lỳ thì em đập thật luôn 1 mảng to bằng quả bóng rồi cứ để đấy. Đợi khi nào cay quá gọi xxx đến thì em giải quyết 1 thể luôn.

hxduong

Xe lăn
Ngõ nhà em đợt trước Tết covid có nhà dọn về đấy ở, có con chó to - thằng chủ chó thì không rọ mõm cho chó (ngõ có nhiều trẻ con chơi), con chó ấy to tầm 40 - 45 kg, đã thế tầm tối tối nó lại cho chó ra ngoài ị đái đầy đầu ngõ (con chó ấy nó nuôi nhốt cả ngày) thối kinh khủng. Các cụ ở ngõ kêu mãi nó cứ kệ, đúng hôm em đi làm về sớm em gặp cho chó đi ị em bảo ở có VH chút. Nó vặc lại là chó không ị ở nhà em, em bực mình về lấy súng cao su với bi làm bốp phát vào đầu con chó (chắc vào gần mắt), nó sừng cồ em cũng bảo luôn là em bắn chó ngoài đường, nó không thoải mái thì làm đơn ra phường, em theo hầu.
Sau hôm ấy em khônh thấy con chó ấy nữa, thằng chủ chó thì vẫn ở đấy nhưng em nhìn như không thấy (nếu gặp).

Quân Vũ

Xe tăng
Em thì hàng xóm sang vay tiền , cũng không nhiều gì nhưng mà 3 tháng rồi cứ lơ đi .