[TNGT] Hạn chế tai nạn cho xe buýt hoạt động trong nội thành

hoamoclan200888

Xe đạp
http://vietnamnet.vn/vn/xa-hoi/94416...y-vao-gam.html
Tất nhiên tai nạn phần lớn là do lái xe, nhưng cũng có những trường hợp không phải lỗi của lái xe như xe máy vì lý do nào đó bị ngã trước đầu xe buýt
Có thể hạn chế tai nạn bằng cách nên làm thêm tấm cản trước thấp xuống nhỏ hơn đầu người là có thể cứu được vô số người
Nếu cản trước thấp xuống, gặp phải tai nạn bất đắc dĩ nạn nhân có thể bị gạt sang 2 bên hoặc đẩy đi ra phía trước chứ không bị chui xuống gầm
Các bác nghĩ sao?

Ledtechvn_lhl

Xe tăng
Website
ledtechvn.com
Lắp cản vào người kẹt cứng ở dưới luôn cụ ạ, có khi nát bét :-s Cần bảo vệ người chứ không phải bảo vệ xe ^^

papachipchip

Xe tải
Xe Bus ở nước ngoài họ chạy từ tốn, trông rất văn minh, mọi người nói chung là thích xe Bus.
Vấn đề là do mấy thằng lãnh đạo dốt nát nhà mình nó bắt tài xế phải đạt chỉ tiêu ...chuyến/ngày.
Như thế tránh sao khỏi tai nạn giao thông,...
^:)^^:)^^:)^

blackpaint

Xe container
Xe Bus ở nước ngoài họ chạy từ tốn, trông rất văn minh, mọi người nói chung là thích xe Bus.
Vấn đề là do mấy thằng lãnh đạo dốt nát nhà mình nó bắt tài xế phải đạt chỉ tiêu ...chuyến/ngày.
Không đạt nó trừ ngay vào lương...bó tay luôn. Phải nói thật em chưa thấy có thiện cảm với xe bus nói chung, tất nhiên một số tài xế thì cũng ok. Chả phải học đâu xa, ngay bên Thái Lan em đi xe bus gần 2 năm mà chưa bao giờ thấy lái phụ xe to tiếng với khách bao giờ... thế mới lạ chứ, thậm chí xe vừa chạy liếc nhìn thấy còn khách nó dừng lại chờ khách lên rồi mới đi tiếp. Cái này không biết đến bao giờ mình mới đuổi kịp được nó.

mai.thanh10

Xe container
Cụ này mới bển về, hay trên trời rơi xuống? Xe bus chạy như hung thần có cản thì kẹp luôn đầu người vào cản, chưa kể đường phố VN đầy các loại ổ trâu, bò, voi, gà,... chạy được 1 quyệt về thay cản luôn.

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
lại buýt - lại bát!!!!!!!
"Đau đầu" quá - các cụ lại 'chưởi" bát rùi - nghe thôi-chấp nhận thôi - Biết làm sao đây??????????
Các cụ cứ chưởi "bố" chúng nó lên cho em??
Anh em lái xe-bán vé chỉ là nạn nhân thôi!!!!!!!!!!!!!!!!!
Các cụ cứ chưởi từ "thằng" to nhất đến "thằng" bé nhất cho em nhờ....................

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Lắp cản khéo người bị tan nạn chết không toàn thây ấy chứ !

buicongchuc

Xe ba gác
Em chỉ nhớ cảnh xe bus tạt vào điểm dừng đón/ trả khách thôi... Vô cùng ấn tượng!

bazoka

Xe buýt
Website
baohiemvietlife.com
Em chỉ nhớ cảnh xe bus tạt vào điểm dừng đón/ trả khách thôi... Vô cùng ấn tượng!
Ko phải ai cũng đạt đc đến "trình độ suất thần" như vậy đâu bác ợ. hix. iem là iem sợ nhứt bus với taxi. khiếp!

Ob3xuT

Xe điện
VN mình rất nhiều người sáng tạo, nhưng cũng có nhiều người tối cũng tạo :))

hoamoclan200888

Xe đạp
Cụ có nhìn cơ chế hoạt động của xe du lịch 4 chỗ không?
Khi nó gặp chướng ngại vật thường nó hất người ra phía trước hoặc 2 bên
Rất ít khi nó cuốn người xuống gầm
Lắp cản vào mục đích là không để người lọt xuống gầm xe khi có sự cố

hoamoclan200888

Xe đạp
Cụ này mới bển về, hay trên trời rơi xuống? Xe bus chạy như hung thần có cản thì kẹp luôn đầu người vào cản, chưa kể đường phố VN đầy các loại ổ trâu, bò, voi, gà,... chạy được 1 quyệt về thay cản luôn.
Tại sao những du lịch cả gầm cả cản thấp hơn nhiều nó vẫn hoạt động tốt trên phố lẫn nông thôn đấy thôi
Tất nhiên số cá biệt không tính, những cứ nhìn thấy một số xe Bus hoạt động rất bình thường cũng gây tai nạn
Vào phố đông cách nhau vài mét ngã xuống thì phanh được cũng chui vào gầm rồi kể cả đi chậm

hoamoclan200888

Xe đạp
Vấn đề nước ngoài nó ít xe máy
Ô tô như nhau cả thì ngã sao được vào đầu xe, gầm xe
Chứ cụ đi xe cụ cứ nhìn xe máy cứ chênh vênh sát xe buýt thế, nhất là mấy ông già và các em mặc váy bó
Ngã xuống đường là chuyện thường
Đi sát mà phanh được cũng cán nát người rồi

tranphong79

Xe điện
cụ chủ có sáng kiến thì mai sang làm việc với công ty xe buýt nhé, tấm lòng của cụ chắc chắn sẽ được ghi nhận đầy đủ. Tiện thể cụ nghiên cứu luôn xem tại sao không ở đâu lắp cản như sáng kiến của cụ nhé

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
cụ chủ có sáng kiến thì mai sang làm việc với công ty xe buýt nhé, tấm lòng của cụ chắc chắn sẽ được ghi nhận đầy đủ. Tiện thể cụ nghiên cứu luôn xem tại sao không ở đâu lắp cản như sáng kiến của cụ nhé
Lắp cản bọn lờ đò tối mặt tối mũi với ảnh Bác thì hay hơn :))

nhimminh123

Xe hơi
http://vietnamnet.vn/vn/xa-hoi/94416...y-vao-gam.html
Tất nhiên tai nạn phần lớn là do lái xe, nhưng cũng có những trường hợp không phải lỗi của lái xe như xe máy vì lý do nào đó bị ngã trước đầu xe buýt
Có thể hạn chế tai nạn bằng cách nên làm thêm tấm cản trước thấp xuống nhỏ hơn đầu người là có thể cứu được vô số người
Nếu cản trước thấp xuống, gặp phải tai nạn bất đắc dĩ nạn nhân có thể bị gạt sang 2 bên hoặc đẩy đi ra phía trước chứ không bị chui xuống gầm
Các bác nghĩ sao?
Em ủng hộ cụ . Xe Buýt lắp thêm cản trước giống anh đi 1 mình một đường trên RAY đóa thì bá cháy lun.