[Thảo luận] Hải Phòng - Bòm ở đọan đường mới Quán Toan

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
Trưa thứ 7 vừa rồi em làm chuyến Hải Phòng, đang thao thao bất tuyệt là chưa bao giờ bị bòm ở đường này thì thấy có người đủng đỉnh đi bộ cản đường, thôi xong. Từ từ tấp vào rồi bảo ông bạn phương phi ngồi bên bốc điện thoại aloo ầm ĩ lên cho xôm.
- Người cản đường tươi cười chào, kiểm tra giấy tờ rồi bảo: 57 đấy nhé.
- Em nhăn nhở: mong bác đại xá, thằng con sếp nó đói kêu ầm ỹ nên em hơi vội
- Người cản đường lại hỏi: Sếp à? ở đâu thế
- Em lại nhăn nhở: Dạ bọn em bên cục... ạ
- Đồng nghiệp của người cản đường ghé tai hỏi: Gọi ai thế? đã gọi được chưa?
- Em thưa: Dạ em chả biết, sếp quen nhiều chơi rộng chứ em lái xe thôi mà
- Người cản đường bảo: Thôi nắng nôi quá em ạ, đừng gọi nữa mất công anh em phải làm quen, biên bản là 400 đấy.
- Em nhăn nhở lủi ra nháy ông bạn: Sếp có 200 cho em mượn...
Vậy là "sếp" móc 200 tuồn xuống tập biên bản, em vơ giấy tờ chuồn thẳng. Trước khi đóng cửa xe còn nghe người cản đường gọi với: Bọn anh làm ngay biển đấy nhé, rút kinh nghiệm đi từ từ thôi. Đi rồi vẫn thầm cảm ơn "người cản đường" đã nhắc giúp: Bằng lái hết hạn ngày 20, hôm đó là 19...
P/S: Biển mà anh ấy nói nằm ở trước cửa trại cá sấu các cụ nhé

TNTuan

Xe điện
ơ hợ. lâu ko về HP chứ em tưởng đoạn này vưỡn 50

tonnuchimse

Xe tăng
Kinh nhất cái quả bắn ngay chân biển nhỉ. Bắn thế này khối ông đứt

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
P/S: Biển mà anh ấy nói nằm ở trước cửa trại cá sấu các cụ nhé
Cứ nhằm cái trại cá sấu ấy thì cụ còn ăn đòn nhiều. Nó nằm cách khá xa cái trại cá ấy cơ ạ.
Đoạn này các anh ấy làm không có giờ cố định, lúc thì làm sáng, khi thì làm tối. Và các anh ấy làm cả 2 chiều. Tốt nhất các cụ nên để ý cái chân ga.

Chỉnh sửa cuối:

trungnn

Xe tăng
Em hôm trước cũng bị ở đây. Lúc 12h45 ngày thứ 7, cứ nghĩ là xxx về ăn trưa cuối tuần rồi nên hơi mát chân ga 75/50. Thấy 2 chú xxx ra gọi vào. Em xuống xe nhận ngay lỗi vì mình đoán chắc là lỗi vượt tốc độ nên xin lỗi luôn. Chú xxx già bảo biết thế là tốt cho tự quyết định mức phạt, em cho 200K vào sổ đăng kiểm rồi được đi tiếp. Em xác định lỗi nặng nhưng không ngờ bị mất ít quá. Sau đấy chạy đúng tốc độ.

saphia1115

Xe buýt
Chỗ đó bắn liên tục các kụ ạ, có nhiều thớt về chỗ này rồi, giá làng 200-300 k thôi, đi ngay, dứng cãi nhau làm gì, mà cũng chả phải gọi ai cho mất thời gian, em ở HP còn bị nữa là.
Lái xe chuyên nghiệp người ta còn biết gốc cây trứng cá nữa cơ, em chả biết chỗ nào nhưng cứ qua trạm đăng kiểm là em rà phanh ạ!

Chỉnh sửa cuối:

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Chỗ đó bắn liên tục các kụ ạ, có nhiều thớt về chỗ này rồi, giá làng 200-300 k thôi, đi ngay, dứng cãi nhau làm gì, mà cũng chả phải gọi ai cho mất thời gian, em ở HP còn bị nữa là.
Lái xe chuyên nghiệp người ta còn biết gốc cây trứng cá nữa cơ, em chả biết chỗ nào nhưng cứ qua trạm đăng kiểm là em rà phanh ạ!
Nếu cụ căn cứ vào cái trạm Đăng kiểm ấy thì cụ vẫn sẽ mất tiền đấy:
- Chiều Hải Phòng đi Hà Nội các anh Hugo hay phục ở gốc cây trứng cá (chỗ đó có bóng râm) cách ngã tư Metro chỉ khoảng 500m, nấp sau 1 chiếc xe máy để ngang, súng đặt ngay trên yên xe máy và bắt sau đó 1 đoạn. Có hôm bắn đêm thì bắn xa hơn, gần biển hết khu đô thị.
- Chiều Hà Nội đi Hải Phòng: điểm bắn và vẫy thường xuyên thay đổi có 2 điểm.
Túm lại từ ngã tư Metro đến cái biển lô nhô hết khu đô thị ấy các cụ cứ cố gắng 50 cho lành.

tuxedo_hmt24

Xe tăng
dạ mới bắn ở ngã 5 gần bigC nữa đấy các cụ ạ, trên đường Nguyễn Văn Linh đấy! Đường đấy bố ai đi chậm đc mà hôm rồi thằng bạn e bị bắn nó gọi e ra mới biết đấy, e cố tìm xem có cái biển báo nào ko mà còn chẳng có nữa cơ! 4 lạng quá

lai thue

Xe điện
dạ mới bắn ở ngã 5 gần bigC nữa đấy các cụ ạ, trên đường Nguyễn Văn Linh đấy! Đường đấy bố ai đi chậm đc mà hôm rồi thằng bạn e bị bắn nó gọi e ra mới biết đấy, e cố tìm xem có cái biển báo nào ko mà còn chẳng có nữa cơ! 4 lạng quá
Ko hiểu cụ có phải người HP ko ạ, đường đó là Nguyễn Bỉnh Khiêm ạ, trong nội thành theo cụ chạy bao nhiêu ạ, cụ phải ra chỗ Cầu Rào, Quán Toan, Cầu Bính hay là sang bên Kiến An mới nhìn thấy biển cơ ạ, đoạn này ko có biển hạn chế tốc độ đâu

LeTai1979

Xe cút kít
Đúng là trên mọi nẻo đường chỗ nào cũng có cạm bẫy.

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
Đoạn này vãi đạn như mưa lâu rồi mà bác , em đi qua đây nhiều nên cách biển 500m là em đã 50/50 roài

chukienden

Xe buýt
Bác nào hay qua lại chỗ đó '' bắn vài kiểu ảnh'' up cho anh em, để hạn chế tiền của nhân dân vào túi xxx nhỉ..

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
Giá làng như thế thì đỡ quá nhỉ. Em cũng chửa bao giờ dính đoạn đó nhưng hôm ấy đang mải vui với các bạn nên hơi quá một chút

Rickyman

Xe điện
Hải phòng được trang bị súng ống hùng hậu nhất, súng bắn đêm, bắn ngày có cả. Nhưng được cái là cũng rõ ràng quan điểm...nộp phạt, bị dính đòn nhưng vẫn dễ thở. Đầu tiên phải chú ý nhất (chỗ này cụ nào mới đến Hp hay mắc phải) là bắt tốc độ >80 trước Trạm thu phí 2km. Bắt đầu từ KCN Nomura-Quán toan là các cụ phải đi Max=50 rồi (Đầu KCN Nomura có cái biển hạn chế tốc độ tự động). Từ đầu TP đi ra đến DS các cụ chú ý cho: Nếu đi đường 5 mới (điểm bắn như cụ chủ thớt nói, dễ dính ở đay vì trên một cung đường có 2 loại tốc độ), đường 5 cũ thì Cổng thép Úc hoặc Hùng Vương, Đường Nguyễn Văn Linh thì chú ý chân cầu An Dương 2, xxx tóm ở gầm cầu Niệm. ra đến Cầu Rào chú ý bắt đầu khi qua khỏi cầu rào, cụ nào tăng ga trước biển cũng bị "bòm". Đến gần Đồ Sơn thì xxx hay bòm trước biển bắt đầu vào thị xã. Vào trong khu 2 thì chú ý đoạn đường cua chỗ gần khu 3 (hình như ngồi trên đồi "bòm" thì phải). Các cụ có ra ăn hải sản thì chú ý nhé.

khanhnq19

Xe tải
Haizz đã lâu lắm rồi hok về mièn quê thăm người yêu...hị hị...Thank các cụ đã thông báo cơ mà đến 3 năm nay e ko đi ĐỒ SƠN tắm biển....nhớ chế...

Matizcoi

Xe cút kít
mất toi 1 phát ....